• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Installous + Appshare - Cài đặt chương trình từ AppStore qua wifi !

NguyenThanhLuan

Installous + Appshare

by hackulo.us

Chương trình này hỗ trợ các bạn không phải mất nhiều công đoạn để cài chương trình xxx từ Appstore !
Nếu bạn nào có wifi thì chỉ vài thao tác đơn giản là có thể sử dụng chương trình ngon lành =))

Hướng dẫn cài đặt :

1 - Những ai đã cài
Safari Download Plug-in từ cydia thì hãy unstall nó đi !

2 - Add source :
cydia.hackulo.us ( cho cydia )

3 - Cài đặt
Installous và Appshare.

4 - Bạn vào
Appshare download 1 phần mềm xxx bất kỳ trong đó !

5 - Vô
Installous install chương trình vừa download trên Appshare.
6 - Reboot iphone -> okie !

NguyenHuuTrong

4 - Bạn vào Appshare download 1 phần mềm xxx bất kỳ trong đó !

:-? Dĩ nhiên rồi bạn !

hasitinh

A Luân là good nhất đó đưa toàn hàng độc và luôn cập nhật thông tin nhanh nhất đó e bái phục a waaaa!!!!!

vtp9x

4 - Bạn vào Appshare download 1 phần mềm xxx bất kỳ trong đó !

:-? Dĩ nhiên rồi bạn !

Mình dowload phần mềm crack trong đó ok nhưng khi out ra home thì nó không hiện icon ? reboot máy lại cũng vẫn vậy ? ( máy mình đã cài soft trong itunes rồi )

NguyenThanhLuan

Mình dowload phần mềm crack trong đó ok nhưng khi out ra home thì nó không hiện icon ? reboot máy lại cũng vẫn vậy ? ( máy mình đã cài soft trong itunes rồi )

Cậu làm tiếp bước 5 nha thì mới thấy icon nha ! :D;;):p

A Luân là good nhất đó đưa toàn hàng độc và luôn cập nhật thông tin nhanh nhất đó e bái phục a waaaa!!!!!

Cảm ơn bạn nhiều ! Mình đi lang thang và tình cờ luơm được thui ! rất là may mắn :D

_Chúc bạn mạnh khỏe_

Chỉnh sửa cuối:

minhdang6110

Em làm như bác hướng dẫn. Nhưng khi cài đặt xong phần mềm thì vào nó báo (ví dụ ph.mềm Koi Pond): The application "Koi Pond" cannot be opened :|
Máy em chưa cài soft trong itunes gì, có liên quan đến cài cái này ko bác. Nếu có xin bác hướng dẫn cách cài trong đó giúp em luôn đc ko bác, nghe nói phải có acc gì đó...:-??
Em còn gà mờ, xin hướng dẫn rõ giúp em tí, em cảm ơn bác ThanhLuan nhiều lắm!:D

XuanTruong

Super V.I.P
Em làm như bác hướng dẫn. Nhưng khi cài đặt xong phần mềm thì vào nó báo (ví dụ ph.mềm Koi Pond): The application "Koi Pond" cannot be opened :|
Máy em chưa cài soft trong itunes gì, có liên quan đến cài cái này ko bác. Nếu có xin bác hướng dẫn cách cài trong đó giúp em luôn đc ko bác, nghe nói phải có acc gì đó...:-??
Em còn gà mờ, xin hướng dẫn rõ giúp em tí, em cảm ơn bác ThanhLuan nhiều lắm!:D

Bạn làm kỹ từng bước như ở trên là OK! Dùng cái này không phải Acc gì đâu?:D

minhdang6110

Em làm đúng từng bước luôn rồi bác àh, nhưng vào chương trình thì nó báo: The application "Koi Pond" cannot be opened
Em cài cái chương trình "Koi Pond" này bằng Installer nó cũng báo thế, hix em chả hiểu sao nữa!:-??
Em thích chương trình này lắm các bác giúp em nha!:)

vtp9x

Em làm đúng từng bước luôn rồi bác àh, nhưng vào chương trình thì nó báo: The application "Koi Pond" cannot be opened
Em cài cái chương trình "Koi Pond" này bằng Installer nó cũng báo thế, hix em chả hiểu sao nữa!:-??
Em thích chương trình này lắm các bác giúp em nha!:)

Tóm lại bạn vẫn phải cần cài tối thiểu 1 soft free để mồi cho nó chạy.
Test hết đống PM này chắc đến tết nhiều hơn cả truyện " Tam Quốc " , hấp dẫn hơn cả "Kim Dung"=D>

minhdang6110

Có thể hướng dẫn giúp mình cách cài cái phần mềm free ấy là như thế nào đc ko bạn ơi? Dùng cái gì để cài và cần phải có cái gì? :-??
Chứ mình dùng Installer cũng như cách cài của các pro trên nói thì phần mềm nào cài xong rồi ra -> Reboot lại Iphone xong vào chương trình thì phần mềm nào cũng báo The application "..." cannot be opened :(
Kể cả trong Cydia cũng nhiều cái bị tương tự như thế mà chả hiểu sao, hix! Nhiều khi đang cài lại bung ra nữa, khổ ghê! :((
Xin các bác hướng dẫn giúp em cụ thể cách cài cái soft free gì đó nhé, em mới xài nên kiến thức còn yếu! Cảm ơn nhiều nhiều! ;;)=D>

XuanTruong

Super V.I.P
Appshare vừa ra phiên bản mới 1.4 có thêm lựa chọn cho Người dùng, sắp xếp các Soft và Game dễ tìm kiếm hơn:) Nếu đã cài phiên bản trước đó thì khi vào Cydia nó sẽ báo Update!;;)

XuanTruong

Super V.I.P
Hôm nay ngồi nghịch thấy cái này => Nếu trên máy đã cài Installous và Appshare thì có thể dùng WinSCP hoặc chương trình khác giống chức năng Copy Soft hoặc Games có đuôi *.IPA vào theo đường dẫn như hình dưới. Sau đó vào Installous cài vô tư lự (Khỏi cần Sync qua iTunes)!:)) Cài phát nào chạy như NGỰA VÍA phát đó!:)):)):)) Khi cài xong thì vào WinSCP hoặc Installous xóa đi, rồi thích thằng nào thì lại Copy tiếp!:)

rimoka87

nếu mà uninstall cái safari plug in thì từ nay về sau làm thế nào hả bác :-?, em thấy cứ down về máy rồi up lên qua itunes vẫn nhanh hơn là down từ cydia, có lẽ em sài iphone 2G chậm hơn của các bác chăng :(

XuanTruong

Super V.I.P
nếu mà uninstall cái safari plug in thì từ nay về sau làm thế nào hả bác :-?, em thấy cứ down về máy rồi up lên qua itunes vẫn nhanh hơn là down từ cydia, có lẽ em sài iphone 2G chậm hơn của các bác chăng :(

Có thêm nhiều lựa chọn cho Người dùng! Còn dùng cái nào là tùy mà Bạn!:D

mlxx_1977

Installous + Appshare

by hackulo.us

Chương trình này hỗ trợ các bạn không phải mất nhiều công đoạn để cài chương trình xxx từ Appstore !
Nếu bạn nào có wifi thì chỉ vài thao tác đơn giản là có thể sử dụng chương trình ngon lành =))

Hướng dẫn cài đặt :

1 - Những ai đã cài
Safari Download Plug-in từ cydia thì hãy unstall nó đi !

2 - Add source :
cydia.hackulo.us ( cho cydia )

3 - Cài đặt
Installous và Appshare.

4 - Bạn vào
Appshare download 1 phần mềm xxx bất kỳ trong đó !

5 - Vô
Installous install chương trình vừa download trên Appshare.
6 - Reboot iphone -> okie !

Bạn cho hỏi là tại sao mình làm đúng các bước như bạn hướng dẫn mà ko dược, khi vào Appshare để cài 1 soft nào đó thì nó hiện lân là Install All chứ ko có nút Instal riêng cho soft đó. Bấm vào nút Install All thì nó báo phải đợi vì phụ thuộc vào số lượng files *IPA, đợi 15 phút sau đó mình vào Installous thì nó lại báo là phải " Use Safari to download/install *IPA files". Mình ko biết làm thế nào để download và install files *IPA nữa, làm ơn hướng dẫn cụ thể hơn cho mình với. Cám ơn nhiều !

miami

mấy hôm nay tự nmhiên mình vào Appshare mà màn hình nó ko chay mình tháo ra cài lại nhưng giờ ko cài lại được bác nào biết cái lỗi này ko