• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Installous + Appshare - Cài đặt chương trình từ AppStore qua wifi !

trantrung96

Mình đã cài được appshare rùi nhưng khi vào thì chỉ thấy 3 cái hình để là: "Appulous, TheMonkey'Ball với cái ỉc.rizon.net... gì đó" Bấm vào cái đầu tiên thì nó ra một trang blog. Vậy mình muốn cài phần mềm thì vào cái nào? Thanks bạn trước

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đã cài được appshare rùi nhưng khi vào thì chỉ thấy 3 cái hình để là: "Appulous, TheMonkey'Ball với cái ỉc.rizon.net... gì đó" Bấm vào cái đầu tiên thì nó ra một trang blog. Vậy mình muốn cài phần mềm thì vào cái nào? Thanks bạn trước

Bài viết đầu Topic đã hướng dẫn kỹ rồi đó, làm theo là OK!:|

trantrung96

Nhưng thưa bạn mình đã làm theo rất là đúng. Chỉ còn bước cài một chương trình free là chưa thui. Mình đã nói là khi vào icon Appshare thì nó ra như trên và bấm vào thì nó ra một trang blog mà. Mong bạn hướng dẫn tận tình dùm. Rất đội ơn bạn nhiều

Ah Bác ơi, mình vào được rùi. Tại trang đó hôm qua bị bad, hôm nay vào thì ok nhưng nó bị một cái khác còn đau hơn đó là các file down đều ở trang rapid hoặc megaupload nên mình bó tay không cách nào down được. Mong bạn chỉ những trang nào dễ down đó như medifire chẳng hạn. Chúc bạn vui vẻ

Last edited by a moderator:

anntony

cái nài hay wa pác ạ thanks pác nhìu nhìu ,.à mà lịu những file .ipa đc down từ appshare về sau khi đc install thì nó có đc xóa đi kô chứ cứ nằm trong iphone kỉu nài chắc chết,dù có iphone 160G cũng kô chịu nổi,

Những file down trong appshare nài đã đc thuốc chưa ,và tại sao phải vào installuos mới install nó đc ,tại em thấy trong phần down files .ipa ở trong appshare có phần cho install lun nằm ngay dưới phần down í ,và có những app kô free mà vẫn down đc thì những file .ipa nài ở đâu mà có (í em là những itune acc đã cờ rác thì kô thể down những app kô free đc),mong pro giải thích hộ những thắc mắt trên thanks nhìu nhìu

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
cái nài hay wa pác ạ thanks pác nhìu nhìu ,.à mà lịu những file .ipa đc down từ appshare về sau khi đc install thì nó có đc xóa đi kô chứ cứ nằm trong iphone kỉu nài chắc chết,dù có iphone 160G cũng kô chịu nổi,

Sau khi Install xong nếu muốn xóa thì vào Installous Muốn xóa File nào thì dùng ngón tay vuốt nhẹ từ trái qua phải sẽ hiện nút xóa!:D

newpalm

Xin hỏi bác ThanhLuan, Mình cài đã hiện icon ra màn hình iphone rồi nhưng khi vào chương trình là bị bung ra màn hình home. thế là thế nào nhỉ?

Phuong88

sao giờ vào sourd ấy ko thấy appshare nưa nhĩ

híc mới đọc thấy họ báo là đã gỡ appshare xuống khỏi cydia

Chỉnh sửa cuối:

HuynhMinhDang

sao giờ vào sourd ấy ko thấy appshare nưa nhĩ

híc mới đọc thấy họ báo là đã gỡ appshare xuống khỏi cydia
Cài chi bằng cái chương trình ấy hả bạn! Vừa lâu, vừa nặng nề nên máy thì cứ nóng bừng bừng ...:))
App và Game trên Forum um xùm, down cái rẹt... Sync vào... xong!:D

XuanTruong

Super V.I.P
Cài chi bằng cái chương trình ấy hả bạn! Vừa lâu, vừa nặng nề nên máy thì nóng bừng ...:))
App và Game trên Forum um xùm, down cái rẹt... Sync vào... xong!:D

Ấy ấy! Quan điểm đó là sai roài (Người dùng thông thường sẽ khác với những Người thích VỌC PHÁ)!:)) Đã dùng máy thì khi có điều kiện và đam mê thì phải Test hết chứ (Có những cái vừa cài xong là Del liền, nhưng vẫn cài)!:))

nhany

sau mình chỉ íntall được phần installous mà không thấy Appshare .Nó nằm ở source nào vậy các bạn?

XuanTruong

Super V.I.P
làm sao dow pm về để íntall trong intallouns đây hả bác ,e chưa dùng bao jờ nên chưa biết mong bác hướng dẫn giúp

Trời! Bạn mở Wifi lên rồi chạy Intallouns muốn tìm Soft hoặc Game nào thì bấm nút Search gõ từ khóa cần tìm, khi đã tìm thấy thì bấm vào Soft hoặc Game đó => Kéo xuống cuối trang xem cần Down Version bao nhiêu => Bấm vào Version cần Down => Sẽ hiện các Host có lưu trữ => Bấm vào Host tương ứng => Sẽ hiện hai dòng Download và Install Bạn chọn kiểu gì cũng được nhé (Chọn Download thì sẽ tải về máy rồi chuyển qua Tab Download mà cài đặt trên máy, còn chọn Install thì cài luôn)!;;):|

wxxao

Mình đã chọn iTunes Sync, mà sao mỗi Sync nó vẫn bị remove vậy, và sao mình ko thể Sync app từ Itunes qua Iphone dc. Những thứ khác vẫn Sync được bình thường.

anntony

có pác nào để ý hình như sau khi up lên 2.2 thì cái link của folder Download nó chạy đi đâu thì phải kô còn ở chổ cũ nữa(/private/var/mobile/library/download) làm kô thể bỏ file .ipa vào bằng PC suit đc ,tại mí tuần nai bận wa chưa ngồi vọc tìm lại link ,pác nào có link cho em xin với thanks