• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ION BatteryTimer - Hiển thị DUNG LƯỢNG Pin (13.11 - trg 7)

thanhlongnd

Mình dùng 5320 chứ ko phải e63
cái giá trị trung bình hình như sạc full pin xài đc trong bao lâu
1d 1h 9m là 1 ngày 1 tiếng 9phút
p/s: xin đính chính lại cái mục Discharge ko phải là thời gian lần sạc cuối cùng mà là Hạn sử dụng còn lại của pin. Như mới nãy mình nói là pin mình còn 20% xài đc 5h vậy thì mục Discharge sẽ báo là " Thu 25/8/2009 22h 06m"

Posted via Mobile Device

Oạch vậy 5h nó tính là 5h chờ rồi, mà nó tính thời lượng sử dụng pin vậy cũng hok chính xác lắm bác nhỉ. Mà % pin nó báo từng 1% hay 10% 1 lần hả bác ?

Khoaaa

1% bạn ơi cái này nó báo khác cái jabtaskman. Chắc cái này nó báo chính xác hơn chăng
Posted via Mobile Device

Singingloud

Average Life (tuổi thọ trung bình của pin)của mình là xài nhiều wa nó báo có 1d 01h 9m
Cycles Recorded (kỷ lục các lần sạc) hình như vậy

Average Life là thời gian sử dụng trung bình của pin sau mỗi lần sạc đầy.
Cycles Recorded là thống kê ghi lại các lần pin được sạc

Nói chung là chỉ mang tính tương đối nhưng thế cũng tốt rồi

w2k

mình mới load về. thấy các pác nói ko có thuốc men làm nản quá.

Khoaaa

Cục pin mình có 890mAH nó tính trung bình xài đc có 1 ngày ah trời
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cục pin mình có 890mAH nó tính trung bình xài đc có 1 ngày ah trời
Posted via Mobile Device

Mấy PM này không tin tưởng nổi vì time dùng pin nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố nên k có 1 PM nào có thể tính toán chính xác được time use cả. Bác cứ xài thoải mái khi nào pin yếu thì xạc thôi.:D

cupidbaby

Trời đất !Mình cài vào nó chẳng hiển thị dung lg pin j cả?Chỉ có chữ caculating....hay tại chỉ là bản trial?????:-/

LongXuyenBoy

Nó calculate lâu là do vậy đó. Nhiều khi calculate 1-2 ngày để xem thói quen sử dụng của mình rồi mới tính ra thời gian hết pin nữa. Theo mình hiểu là vậy :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nó calculate lâu là do vậy đó. Nhiều khi calculate 1-2 ngày để xem thói quen sử dụng của mình rồi mới tính ra thời gian hết pin nữa. Theo mình hiểu là vậy :D

Cách sử dụng của mình thay đổi hằng ngày thì nó có tính toán cách nào cũng trật lất. Cứ xài thoải mái thôi. Khi nào pin yếu thì cứ xạc là chắc cú.

cupidbaby

Hết kiên nhẫn nổi?Xóa rùi!!!b-)

LongXuyenBoy

Đã có bản 1.02 rồi các pác ạh

The latest iON version 1.02 is ready to download or to update an existing version 1.01 on your device. Please open capree.com/update adress in your mobile web browser to proceed with update.

Relase notes
- Stanby plug-in now works on Nokia e71 and e63 with the latest firmware
- Invalid license key notification while activation under low network strenght conditions changed
- Calulation in progress notification changed

mình dùng n81 chẳng cái nào hoạt động được cả?cài và vào đc bt nhưng những phần như remainig,discharge đều k báo % và lượng pin còn lại chỉ thấy dòng chữ calculation in progess

đúng thế mình cũng vậy, mong bạn chủ topic mau chóng kiếm đc KKK cho ae chiem nguong

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đây là bản FULL xài mãi mãi nhé.

Capree iON BatteryTimer v1.02 S60v3 SymbianOS9.x Unsigned Cr@cked-TgSPDA

PM tính toán thời gian dùng pin bản cập nhật.

mrdragon88

các bác ko đọc mấy cái thông báo hiện lên hay sao mà kêu nó ko hiển thị dung lượng pin.
cụ thể là nó sẽ tính toán được dung lg pin còn lại sau khi pin tụt 2 vạch kể từ lúc cài phần mềm
phần mềm đã đc tiêm thuốc, khi install nó chả báo là cr bởi tgspda là gì
Posted via Mobile Device

j_cage

Member
phần mềm này chỉ dùng cho vui thôi chứ nó ko chính xác chút nào đâu!