• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.2.1 jailbreak với untethered sẽ ra mắt trước Giáng sinh 2010

AquaSta

Moderator
MuscleNerd đã xác nhận rằng đã có untethered jailbreak cho firmware 4.2.1 (nghĩa là sắp tới bạn có thể jailbreak các máy new bootroom mà không bị cáp + đĩa)
Untethered jb trên iOS 4.2.1 sẽ sử dụng userland của Comex với điều kiện là các thiết bị phải lưu SHSH cho iOS 4.2b3 (beta 3) trên Cydia. Hỗ trợ tất cả các thiết bị iDevice

Video dưới đây cho iPod touch 4 (jailbreak untethered - không bị cáp + đĩa khi khởi động lên sau khi ipod bị jailbreak)

[video=youtube;WVZ5MDPVHWU]http://www.youtube.com/watch?v=WVZ5MDPVHWU[/video]​

Và Comex (nổi tiếng với Spirit và Jailbreakme) cũng đã xác nhận rằng nhiều khả năng phương pháp untethered jailbreak dựa trên userland cho iOS 4.2.1 sẽ phát hành trước Giáng sinh 2010. Xác nhận này trên thực tế đến trước khi MuscleNerd có một phương pháp dự phòng cho jailbreak untethered iOS 4.2.1

Thêm một tin vui nữa là các bạn dùng 3GS/3G sẽ sớm có thể hạ baseband 6.15.00 xuống 5.15.04 và giữ unlock. Thông tin này đã được MuscleNerd xác nhận

bingbongbich

Nếu như vậy thì không còn gì mong hơn.
Giáng Sinh vui vẻ và an lành với các Mem 3GS !

ngheokieumy

đúng như thế thì còn gì bằng giáng sinh năm nay sẽ ấm hơn với các tín đồ iDevice. giờ chỉ còn ngồi chờ tool unlock nữa thôi để biến ipad camera thành iphone 4 :D

TatDat_Canon

IOS 4.2.1 trên 3GS em jaibreak untethered được lâu rùi nè

bằng cách nào vậy bạn chỉ mình với! (không chựng 3gs của bạn old boot room nên bạn nghĩ là untethered jailbreak được) nếu là newboot thì chỉ mình cách làm đi.;;)

manhphanmem

Máy mình 3GS world sản xuất tuần 33 năm 2010 thì bạn biết boot nào rùi đó. JB xong khởi động lại máy vô tư không dính cáp đĩa hay DFU gì hết àh.

manhphanmem

có gì tối PM bây giờ mình phải về rồi, đang ở cty mà. à JB xong máy khởi động lại ko dính cáp đĩa... nhưng cydia và safari phải kích mỗi khi khởi động lại máy mới dùng được

phamthaitl

Máy mình 3GS world sản xuất tuần 33 năm 2010 thì bạn biết boot nào rùi đó. JB xong khởi động lại máy vô tư không dính cáp đĩa hay DFU gì hết àh.

IOS 4.2.1 trên 3GS em jaibreak untethered được lâu rùi nè

vậy bạn làm bằng cách nào? share được ko?

mình cũng đang muốn học hỏi.có 1 con iphone 4 và 1 con 3Gs.đang chờ đợi đây.nếu bạn làm đc thì chia xẻ cho anh em với.nếu thực sự bạn làm đc thì là số 1 trên thế giới rùi.
còn không đưa được giải pháp đúng cho bài viết của mình thì làm ơn đừng spam nữa nhé.
mấy cao thủ ở đây như.Mod Tinhlagi.mod Zenki mod Vipboycũng chưa thấy có cao kiến gì.mong bạn đừng làm anh em xao động.
thân.

TatDat_Canon

có gì tối PM bây giờ mình phải về rồi, đang ở cty mà. à JB xong máy khởi động lại ko dính cáp đĩa... nhưng cydia và safari phải kích mỗi khi khởi động lại máy mới dùng được

tối về bạn mở 1 topic riêng chia sẽ đi, nếu phương pháp của bạn có hiệu quả thì mình thực sự tự hào về người VN và rất khâm phục bạn đó.;;).
Nhưng hy vọng là bạn không chỉ nói mà không làm nhé. Thân!

mykolor

Chắc bạn ấy tự viết tools riêng, wow........ mọi người chờ tools của bạn đó. Đừng nói là vẫn sử dụng tools của Dev-Team hay geohot, comex gì đó nhé.

panrai

Super V.I.P

vậy bạn làm bằng cách nào? share được ko?

nghe cái nick rê quá :D mà ném đá cũng ác thiết vậy mà cũng có người tin =)),nếu nó làm đc chắc h nầy nó ko có ở VN đâu mà nó làm cho apple luôn rùi, ở đó đi nghe lời cái thằng nầy mình biết nó có võ mốm từ thồi SYM tới h mà:)),nó hay lắm cái gì mà nó nói ko dc xong rùi mất tiu luôn

TatDat_Canon

nghe cái nick rê quá :D mà ném đá cũng ác thiết vậy mà cũng có người tin =)),nếu nó làm đc chắc h nầy nó ko có ở VN đâu mà nó làm cho apple luôn rùi, ở đó đi nghe lời cái thằng nầy mình biết nó có võ mốm từ thồi SYM tới h mà:)),nó hay lắm cái gì mà nó nói ko dc xong rùi mất tiu luôn

không phải tin mà là ngạc nhiên và cũng hy vọng, biết đâu người VN cũng có người tài thì sao!;;), nhưng sao thấy hiu quá, hy vọg càg lớn thất vọng càng nhìu :(

panrai

Super V.I.P

không phải tin mà là ngạc nhiên và cũng hy vọng, biết đâu người VN cũng có người tài thì sao!;;), nhưng sao thấy hiu quá, hy vọg càg lớn thất vọng càng nhìu :(

hôm nào qua symbian xem thằng nầy nó ném đá ác lắm.đặc cái tên là tui còn mệt nữa nói chi là nói :ar!,tui me nó lâu lắm rùi:p hôm nay vào IP lại gặp nữa

TatDat_Canon

hôm nào qua symbian xem thằng nầy nó ném đá ác lắm.đặc cái tên là tui còn mệt nữa nói chi là nói :ar!,tui me nó lâu lắm rùi:p hôm nay vào IP lại gặp nữa

Tui đâu co biết ất giáp gì đâu, trước giờ quanh quẩn ở IP thôi đâu có biết giang hồ hiểm ác hehe:-?, chắc phải nhờ chỉ giáo nhiều!:p

alanlee

Hi vọng Mem thiệt tình, hãy là Mạnh Phần Mềm chứ đừng là Mảnh Phân Mềm >:)

nhoccafesua

bạn aquasta cho mình hỏi con iphone 4 word của mình updat trực tiếp trên itune lên fw 4.2.1 đã jailbreak bằng resn0w 0.9.6b6 cài cydia nhưng mỗi khi tắt máy khởi động lại vẫ vào màn hình chính nhưng cydia không chạy phải dùng resn0w chọn just boot tethered right now thì cydia mới chạy lại bình thường hình như cydia chưa thích hợp với fw gốc

HTC_VUTHANH

Moderator
các bác chém gió wa' đấy=))
ps:nhưng ko sao đối với nhưng kẻ ném đá,quăng bom fai? chém....thật mạnh.hehe:D

manhphanmem

Cách này mình ko nghiên cứu ra, cũng ko tự viết tool mà là vô tình làm trong được trong lúc loay hoay với 4.2.1 lỗi khi JB xong khởi động lại không lên => mình không lý giải được tại sao nó được như vậy vì mới dùng IP nên còn nhiều hạn chế về kiến thức IOS. Định chia sẻ nhưng thấy mọi người "chém đẹp" kiểu này thì chẳng ai còn hứng thú nữa. >:)
@: Mà ông nào bảo mình bên symbian luôn quăng bom và chém gió nhỉ. Ông có bị làm sao không đấy, tôi quăng bom ở topic nào, chém ở đâu. Hix đưa link xác thực đi đừng nói xuông theo kiểu vuốt đuôi thế

Chỉnh sửa cuối: