• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.2.1 jailbreak với untethered sẽ ra mắt trước Giáng sinh 2010

cau3dtn

nói đi nói lại toàn vấn đề gì đâu ko ? bỏ quên vấn đề chính của topic .các bác cứ vờ đi .cho ai thích chem gió chém bão thì chém .Dù gì thì jailbreak với untethered vẫn là phương án tốt nhất nên chọn .mạo hiểm chọn nhữg gì ko có căn cứ thi ...\-/

TatDat_Canon

Cách này mình ko nghiên cứu ra, cũng ko tự viết tool mà là vô tình làm trong được trong lúc loay hoay với 4.2.1 lỗi khi JB xong khởi động lại không lên => mình không lý giải được tại sao nó được như vậy vì mới dùng IP nên còn nhiều hạn chế về kiến thức IOS. Định chia sẻ nhưng thấy mọi người "chém đẹp" kiểu này thì chẳng ai còn hứng thú nữa. >:)
@: Mà ông nào bảo mình bên symbian luôn quăng bom và chém gió nhỉ. Ông có bị làm sao không đấy, tôi quăng bom ở topic nào, chém ở đâu. Hix đưa link xác thực đi đừng nói xuông theo kiểu vuốt đuôi thế

Mình cũng chả thích chém ai hết chỉ muốn học hỏi và chia sẽ, nếu bạn muốn chứng minh có thể trình bày cách của bạn với dẫn chứng cụ thể thì ai dám nói bạn "quăng bom". Hiện nay thông tin có thể jailbreak untethered 4.2.1 đối với 3Gs new boot và IP4 đag được rất nhiều người quan tâm trên diễn đàn mình và hầu hết tất cả diễn đàn khác. Nếu bạn có được 1 cách nào đó mà vô tình bạn vượt được lỗi này thì cứ chia sẽ mọi người cùng nghiên cứu.

Mình cũng mày mò làm đi làm lại hàng chục lần mà cũng có được đâu! Bạn cứ úp úp mở mở thế thì ... khó trách người khác hiểu lầm. Nên đi vào trọng tâm bạn nhé không cần tranh luận nhiều đâu, một topic có thể sẽ làm người ta nghĩ khác về bạn còn không mãi mãi bạn vẫn là thế trong suy nghĩ của người khác....;;)

vipboy_9x

Moderator
tatdat_canon &Manhphanmiem 2 bạn đi sai chủ đề Rùi Nhé............
Mình Xin Nói Tóm Lại.
Tool=redsn0w_win_0.9.6b4
3GS/4G(Newbootrom) JB=Treo cáp
3GS/(olbbotrom)JB=bình thường Có những trường Hợp tuần của Máy Là Bootrom cao nhưng vẫn JB được Không Bị dính cánh đó là Chuyện bình thường Không phải cây nào cũng thế...

F

Fatchic

Guest
Vậy Redsn0w 0.9.6b6 thì có dùng để jailbreak được không vậy?

mykolor

Đừng có lấy số tuần và năm sản xuất ra mà phán là bootrom mới hay cũ. Chạy soft "f0recast" mà check bootrom cho chính xác rồi phán là đã jb untethered 4.2.1được hay không nhé. Nếu vô tình như bạn chủ topic nói là đã jb untethered được đi chăng nữa thì cũng đừng vỗ ngực ta đây đã jb untethered từ lâu rồi. Nghe thấy ba hoa chích chòe lắm manhphanmem ạ.

Medkid

Ờ minh thấy là manhphanmem noi ko sai, đúng la redsn0w 0.9.6b>4 có thể jailbreak ip 3gs new boot rom dc, và ko bị treo cáp mỗi khi khởi động lại, nhưng với đk là ko cài phần mềm gì đụng tới springboard hoặc commcenter. Nếu đụng tới là sẽ bị ăn cáp (mình có 1 cái 3gs new bootrom, khẳng định điều này) và trong chú thích của blog dev-team cung có nói điều này. Tuy nhiên làm kiểu này thì safari và cydia bị lỗi, vào là bị văng ra, phải reboot lại bằng redsn0w chọn boot tethered mode thì cydia mới vào dc ( cũng đúng như ku manhphanmem nói, và dev-team cũng nói vậy)
Tuy nhiên cách jailbreak này theo minh hỉểu thì vẫn chưa là untethered jailbreak, nhưng ku manhphanmem thì lại hiểu lầm phán rằng nó là untethered, chỉ vậy thôi.

O2 Atom

IP4 của mình cũng vậy. JB xong ko cần phải vào redsnow reboot lại. Nhưng có điều ko vào safari + cydia được. Phải vào redsnow reboot lại thì mới được. Nhưng sau khi cài 1 vài soft thông dụng từ cydia thì reboot nó cứ treo. Phải mở redsnow ra để vào lại bình thường. Hi vọng trước noel sẽ ra tool JB ko dính cáp cho đỡ khổ tí :( chứ cứ tắt máy là thấy nguyên quả táo thì phiền quá.

tinh_la_gi

Administrator
Không nhất thiết phải "nặng hơi" với nhau thế các bạn à..Chúng ta tham gia là vì cộng đồng cả ..

Xem tuần thì mức độ chính xác là 70% để chính xác có thể dùng tool rất nhiều... còn "tay không đánh giặc" thì đưa máy về DFU xong vào kiểm tra phần cứng nó bằng chính Windows Manage - cách này thì nhanh và khỏi tốn tài nguyên máy tính :D

Anh em "thảo luận" là để "giải rối" và "học hỏi nhau" chứ "đả kích nhau" theo hướng tiêu cực thì chúng ta tự biến chúng ta thành 1 cộng đồng "kém văn hoá" mất ... trong khi chúng ta ko phải thế ...

khanhtinli

Các bác ơi giúp em với . chuyện là như thế này : e mới mua con iphone 3gs 32g, khi về nhà em Restore máy lại thì máy cứ hiện lên trái táo trên màn hình không à chứ no hok hiện lên gì cả . Mấy bác giúp em với .Máy em hiện đang dùng FW 4.2.1 mấy bác cho em lish dowload luôn nha. E thank mấy bác trước nha!

vipboy_9x

Moderator
Các bác ơi giúp em với . chuyện là như thế này : e mới mua con iphone 3gs 32g, khi về nhà em Restore máy lại thì máy cứ hiện lên trái táo trên màn hình không à chứ no hok hiện lên gì cả . Mấy bác giúp em với .Máy em hiện đang dùng FW 4.2.1 mấy bác cho em lish dowload luôn nha. E thank mấy bác trước nha!
Mình đã trả Lời bạn ở bài Này rùi Nhé đừng đi spam tùm Lum.

xiah_pro

Còn tuần nữa là giáng sinh rồi...ra sớm để con chơi Dungeon Defenders, game này đòi 4.2 trở lên :D

vipboy_9x

Moderator
ban dung soft nao vay cho minh xinh link di nha may minh khoi dong lai la an tao cam on bro nhieu
Lần sau gõ Tiếng việt có dấu nhé bạn.Bạn Dùng redsn0w_win_0.9.6b5 hoặc (B6)để JB cho 3G/3GS/4G FW 4.2.1 Nhé bạn.....

zippo6600

Xem tuần thì mức độ chính xác là 70% để chính xác có thể dùng tool rất nhiều... còn "tay không đánh giặc" thì đưa máy về DFU xong vào kiểm tra phần cứng nó bằng chính Windows Manage - cách này thì nhanh và khỏi tốn tài nguyên máy tính :D
...

Bác có thể hướng dẫn em cách xem này không vì em nghe bảo CPU IP4 1GHZ thế mà khi dùng APP SyInfoPlus để xem thì thấy báo có 800 bác ahf.Trong khi đó 3GS vẫn báo đủ là 600.:D