• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.2.1 jailbreak với untethered sẽ ra mắt trước Giáng sinh 2010

taiphong

Mình hơi gà nhưng các bạn có thể cho mình hỏi, máy mình giờ bị lên 4.2.1 baseband 5.15.04 new boot rom, giờ máy mình chỉ nghe gọi mà k JB được, nghe nói muốn JB phải lên 6. và có khả năng k xống được. tuy nhiên khi mình dùng "TinyUmbrella" để tìm SHSH thì thấy lưu SHSH từ hồi 3.1.2 đến 4.2.1 (có cả 4.0, 4.0.1, 4.0.2 ), các file này (SHSH) đã có ở PC, giờ mình phải làm sao?
1. có thể hạ FW xuống 4.0 để JB hay k ( theo mình biết chỉ 4.2 và 4.1 là k JB được)? cho mình cách hoặc 1 link hướng dẫn để có thể hạ FW
2. Mình đọc ở trên thấy bảo phải lưu 4.2b3 , file này ở đâu, mình có thấy đâu
thanks!!!

AquaSta

Moderator
Mình hơi gà nhưng các bạn có thể cho mình hỏi, máy mình giờ bị lên 4.2.1 baseband 5.15.04 new boot rom, giờ máy mình chỉ nghe gọi mà k JB được, nghe nói muốn JB phải lên 6. và có khả năng k xống được. tuy nhiên khi mình dùng "TinyUmbrella" để tìm SHSH thì thấy lưu SHSH từ hồi 3.1.2 đến 4.2.1 (có cả 4.0, 4.0.1, 4.0.2 ), các file này (SHSH) đã có ở PC, giờ mình phải làm sao?
1. có thể hạ FW xuống 4.0 để JB hay k ( theo mình biết chỉ 4.2 và 4.1 là k JB được)? cho mình cách hoặc 1 link hướng dẫn để có thể hạ FW
2. Mình đọc ở trên thấy bảo phải lưu 4.2b3 , file này ở đâu, mình có thấy đâu
thanks!!!
Như bạn nói thì máy bạn là hàng World nên không phải unlock.
iOS 4.2.1 đã hoàn toàn jaibreak được bằng các bản redsn0w 0.9.6b2 trở lên. Tuy nhiên nếu là newboot rom thì jailbreak hiện tại là semi-tethered và bạn phải dùng redsn0w để mở máy mỗi khi reboot.
Nếu mà newboot thì tốt hơn là nên đưa xuống thấp hơn 4.2.1 ở thời điểm hiện tại. iOS 4.1 custom có thể dùng cho tất cả không phân biệt old|new nên bạn hoàn toàn yên tâm. Còn bạn có SHSH thì cũng là một điều tốt.
Trả lời hai thắc mắc của bạn đó là
1. Tất cả firmware hiện tại đều jb được
2. Cái này thì bạn phải lưu từ hồi firmware 4.2 chưa phát hành, giờ thì Apple đã đóng rồi. Do firmware 4.2b3 (beta 3) không phải là firmware chính thức nên trên mạng không có nhiều lưu ý cho việc lưu nó. Tuy nhiên thông tin rằng nó cần cho jb untethered sau này nên cần lưu trữ

taiphong

cám ơn bác, bác nhiệt tình quá.
Như em nói máy em giờ chỉ nghe gọi được mà k JB được, cụ thể là em cài Cydia bằng redsn0w 0.6.9.b2 (khi chạy FW thì xong rồi, máy dùng bt nhưng chưa JB) sau đó mình lại dùng resn0w để cài Cydia cũng xong nhưng khi kick vào Cydia thì k chạy, mình lại tiếp tục kick vào tethered jailbreaking nhưng IP k load được, nó cứ hiện biểu tượng quả dứa máy liên tục kêu, để một lúc lâu cũng k được, mình phải làm sao để JB cho con này.
thanks!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

ôi! Cám ơn AquaSta quá. Mình vừa thử cài lại 4.1 custom thì thấy có sẵn Cydia rùi, may quá, hix..tại đọc đoạn này "Pwnage Tool chỉ hoạt động với các iPhone 3GS Old Bootroom (tuần 40 trở lại) nên hiện tại các máy 3GS có Bootroom mới không thể Restore bản Custom này được" của Zenky nói làm nản hẳn, lại đọc thêm các diễn đàn thấy ai cũng bảo phải nâng lên 6. làm đau lòng muốn chết... ngồi nghịch ngợm từ chiều tới giờ (4H30) với em nó.
Giờ mình phải cài gì thêm nữa k bạn (máy mình có cydia rồi) ngày trước dùng 2G thấy phải cài mobileinstal... mới cài được nên k 4.1 có cần cài gì hỗ trợ k nữa

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
cám ơn bác, bác nhiệt tình quá.
Như em nói máy em giờ chỉ nghe gọi được mà k JB được, cụ thể là em cài Cydia bằng redsn0w 0.6.9.b2 (khi chạy FW thì xong rồi, máy dùng bt nhưng chưa JB) sau đó mình lại dùng resn0w để cài Cydia cũng xong nhưng khi kick vào Cydia thì k chạy, mình lại tiếp tục kick vào tethered jailbreaking nhưng IP k load được, nó cứ hiện biểu tượng quả dứa máy liên tục kêu, để một lúc lâu cũng k được, mình phải làm sao để JB cho con này.
thanks!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

ôi! Cám ơn AquaSta quá. Mình vừa thử cài lại 4.1 custom thì thấy có sẵn Cydia rùi, may quá, hix..tại đọc đoạn này "Pwnage Tool chỉ hoạt động với các iPhone 3GS Old Bootroom (tuần 40 trở lại) nên hiện tại các máy 3GS có Bootroom mới không thể Restore bản Custom này được" của Zenky nói làm nản hẳn, lại đọc thêm các diễn đàn thấy ai cũng bảo phải nâng lên 6. làm đau lòng muốn chết... ngồi nghịch ngợm từ chiều tới giờ (4H30) với em nó.
Giờ mình phải cài gì thêm nữa k bạn (máy mình có cydia rồi) ngày trước dùng 2G thấy phải cài mobileinstal... mới cài được nên k 4.1 có cần cài gì hỗ trợ k nữa
Bạn vào cydia cài Appsyc xx thích Hợp với FW của Máy để có thể cài App+soft Cr@ck ....
Nếu Tìm Không thấy thì bạn có thể Add soure này vào cài pdaviet.net/cydia

AquaSta

Moderator
Mình vừa thử cài lại 4.1 custom thì thấy có sẵn Cydia rùi, may quá, hix..tại đọc đoạn này "Pwnage Tool chỉ hoạt động với các iPhone 3GS Old Bootroom (tuần 40 trở lại) nên hiện tại các máy 3GS có Bootroom mới không thể Restore bản Custom này được" của Zenky nói làm nản hẳn, lại đọc thêm các diễn đàn thấy ai cũng bảo phải nâng lên 6. làm đau lòng muốn chết... ngồi nghịch ngợm từ chiều tới giờ (4H30) với em nó.
Mình đã nói ở trên, từ 4.1, 4.2.1 thì các máy newboot có thể chạy custom do PwnageTool sau này đã được kết hợp với limera1n của geohot và pf kernel exploit của comex
thanks!
Chắc là bạn jb bị lỗi rồi, mình làm máy 3GS newboot rồi ko sao cả firmware 4.2.1 lúc nào khởi động máy thì chọn Just boot tethered right now và iPhone hiện quả dứa một tí là lên.

taiphong

sao mình tưởng cái 5.15.04 này k JB được? Mình đọc thấy bảo phải lên 6.15 thì mới JB được, nhưng nhất quyết mình k lên :(( , còn để 5.15 mình JB bằng redsn0w 9.6 nhưng k vào được cydia, nó tự thoát, sau đo thực hiện "tethered jailbreaking" nhưng bị lỗi ở khâu này nó cứ hiện quả dứa hoài và báo repress liên tục

Chỉnh sửa cuối:

SONJACKY

sao mình tưởng cái 5.15.04 này k JB được? Mình đọc thấy bảo phải lên 6.15 thì mới JB được, nhưng nhất quyết mình k lên :(( , còn để 5.15 mình JB bằng redsn0w 9.6 nhưng k vào được cydia, nó tự thoát, sau đo thực hiện "tethered jailbreaking" nhưng bị lỗi ở khâu này nó cứ hiện quả dứa hoài và báo repress liên tục

BaseBand chỉ để dùng vào phần unlock cho máy lock ! còn jailbreak lại là chuyện khác không có liên quan đến BB đâu bạn ! còn lưu ý ở bootrom nữa nhé ! old or new ! còn như bạn nói thì bạn thuộc vào new ! khi redsn0w nên lựa đúng bản 4.2.1 nhé ! đừng thấy ấn 4.1 vào được bên trong của redsn0w rồi just tethered jailbreaking thì có thể lỗi đấy !

TatDat_Canon

cái ông này có máy world mà ko biết gì hết nhỉ, nếu ko rành thì cứ xài FW gốc đi cho lành, cứ lên xuống rồi JB lỡ lên 06.15 thì thúi đời con world của ông luôn!

TatDat_Canon

Trời ơi, mai đã là noel rồi mà giờ này cũng không nghe thêm được tin tức gì nữa, đợi chờ ngày càng bớt hạnh phúc đi rồi. IP4 vẫn đắp chăn, 4.2.1 vẫn ăn táo :(:((

và còn thêm một số thiết bị mới mà apple tung ra cũng đã bị khóa JB. Tương lai ngày càng bó hẹp với thế giới táo "lock":-??

http://iphone.pandaapp.com/news/12222010/193749015.shtml

Zenki

Super V.I.P
Ở VN thì phải chờ đến ngày 25 vì bên Mỹ chậm hơn VN 1 ngày, các bạn cứ bình tĩnh đừng nóng ruột :D Vui vẻ đi chơi Noel trước đi đã :p

taiphong

cái ông này có máy world mà ko biết gì hết nhỉ, nếu ko rành thì cứ xài FW gốc đi cho lành, cứ lên xuống rồi JB lỡ lên 06.15 thì thúi đời con world của ông luôn!

xời, xài 2G lâu rồi, giờ mới lại xài 3gs nên k biết là mới khóa k JB được với tuần mới (>= 45) và 4.2.1 chưa JB được, gà đến nỗi lấy 1 cái máy bị nâng BB lên 5.14.02 về đọc các bài viết mới tá hỏa, may là bản W k thì toi.
Tôi gà nhưng k ngu :)) khi đưa máy về DFU và JB bằng redsn0w 9.6 tôi có kick vào cái nâng BB của Ipad đâu mà lên 6.15 được :)) có mà điên mới cố JB bằng cách lên 6.15. Xuống dùng 4.1 cho lành

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

BaseBand chỉ để dùng vào phần unlock cho máy lock ! còn jailbreak lại là chuyện khác không có liên quan đến BB đâu bạn ! còn lưu ý ở bootrom nữa nhé ! old or new ! còn như bạn nói thì bạn thuộc vào new ! khi redsn0w nên lựa đúng bản 4.2.1 nhé ! đừng thấy ấn 4.1 vào được bên trong của redsn0w rồi just tethered jailbreaking thì có thể lỗi đấy !

ban đầu máy mình ở FW 4.1 (mua lại, đã JB) sau đó mình định restore lên 4.2.1, đã down FW gốc 4.2.1 đưa vào redn0w nhưng nó k nhận ra, lại phải down FW gốc 4.1 về, đưa vào redn0w thì vượt qua, đã đưa được về DFU "đặc biệt" và restore 4.2.1 tuy nhiên khi JB thì toàn bị lỗi ở khâu "tethered jailbreaking"
Nói chung là lại phải về 4.1

Chỉnh sửa cuối:

TatDat_Canon

TÔI KHÔNG NÓI ÔNG NGU NHÉ, CHỈ THẤY ÔNG NÓI 1 CÂU NGỚ NGẨN "sao mình tưởng cái 5.15.04 này k JB được? Mình đọc thấy bảo phải lên 6.15 thì mới JB được" NÊN SỢ LÀ ÔNG LỠ TAY ĐƯA LÊ LUÔN THÔI TỘI NGHIỆP CÁI MÁY WORLD CỦA ÔNG, CHỨ TUI KHÔNG DÁM CHÊ AI NGU HẾT.

XuanTruong

Super V.I.P
Các Bạn không nên "Căng thẳng" quá, tranh luận là điều tốt, nhưng phải trên nguyên tắc tôn trọng lẫn nhau, và bảo đảm "Văn hóa ứng xử lịch sự" khi giao tiếp trên diễn đàn.

tklarryonline

Cái này thì bạn phải lưu từ hồi firmware 4.2 chưa phát hành, giờ thì Apple đã đóng rồi. Do firmware 4.2b3 (beta 3) không phải là firmware chính thức nên trên mạng không có nhiều lưu ý cho việc lưu nó. Tuy nhiên thông tin rằng nó cần cho jb untethered sau này nên cần lưu trữ
Theo lời bác nói và bài viết #1 thì phải lưu SHSH của 4.2b3. Nhưng sao em lên Cydia ko thấy SHSH của bé iP4 Viettel? :-/

Ở VN thì phải chờ đến ngày 25 vì bên Mỹ chậm hơn VN 1 ngày, các bạn cứ bình tĩnh đừng nóng ruột :D Vui vẻ đi chơi Noel trước đi đã :p
Vấn đề là mình đi chơi Noel ngay đêm 25 thì sao hở Mod Zenki :">
( Nôn quá đáng :( )

cau3dtn

:ar! noel năm nay phải chờ đợi nhìu wa' :( bùn kó dám cài gì thêm cho phone

taiphong

Theo lời bác nói và bài viết #1 thì phải lưu SHSH của 4.2b3. Nhưng sao em lên Cydia ko thấy SHSH của bé iP4 Viettel? :-/

Vấn đề là mình đi chơi Noel ngay đêm 25 thì sao hở Mod Zenki :">
( Nôn quá đáng :( )

cái 4.2b3 k có nữa đâu bạn, nó chỉ tồn tại một thời gian thôi. giờ chỉ có shsh của 4.2.1 thôi