• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.3 Custom - iP4 với Sn0wbreeze 2.7 (Untethered)

lethang262

Bác nào có thể hướng dẫn mình cách Dùng iReb RC4 đưa iPhone về Pwned DFU được không? Cảm ơn nhiều

AnhPheCT

Bác nào có thể hướng dẫn mình cách Dùng iReb RC4 đưa iPhone về Pwned DFU được không? Cảm ơn nhiều

Kết nối iP với PC bật iTunes lên xem iTunes nhận iP chưa? Nếu nhận rồi tắt iTunes đi (Cách đơn giản nhất kiểm tra PC nhận Driver Apple của iP). Mở iREB RC4 lên, tắt IP bằng cách nhấn Power vafin giây và Trượt tắt nguồn, Click chọn biểu tượng thiết bị (Ví dụ iP 3Gs thì chọn biểu tượng 3Gs trong iREB),

nhanh tay nhấn Power 3s (Thông báo chữ màu xanh thứ 2) vẫn giữ Power nhấn tiếp Home trong 10s (Giử Power + Home nhé, đến thông báo dòng chữ màu xanh thứ 3), Bỏ Power ra vẫn giử Home tiếp 10-30s khoảng 7-10s là thanh Loading màu xanh chạy là bỏ Home ra, iP tự vào DFU có thông báo, là thành công.

Bước tiếp theo là mở iTune lên restore với FW nào đó.

Vip09

em xài Iphone 4 lock...sau khi nâng xong nó kiu em phải bỏ Sim nhà mạng vào...nhưng em không có...sau đó em mở redsn0w_win_0.9.6rc15....nhưng Firmware phải là mấy anh.....tại em bỏ vào Firmware Custom...redsnow không đọc .....vậy Firmware là mấy anh đẻ acctive Sim....xin cám ơn

AnhPheCT

em xài Iphone 4 lock...sau khi nâng xong nó kiu em phải bỏ Sim nhà mạng vào...nhưng em không có...sau đó em mở redsn0w_win_0.9.6rc15....nhưng Firmware phải là mấy anh.....tại em bỏ vào Firmware Custom...redsnow không đọc .....vậy Firmware là mấy anh đẻ acctive Sim....xin cám ơn

Chạy Redsn0w 0.9.6rc16 mới nhất đi nhé! Fix lỗi Rung/chuông cho FW 4.3.3 luôn browser đến FW4.3.3 Gốc mồi JB Redsn0w mới chạy...!

Vip09

cám ơn anh nhiều Vip đã làm được...nhưng khi nhét Sim vào và install ultrasnow 1.2.3 thi sóng có 2 gạch và xuống 1 gạch rồi mất....em đã làm đi và làm lại mấy lần cũng bị... BB của em là 1.59...anh chị nào biết xin giúp em

AnhPheCT

cám ơn anh nhiều Vip đã làm được...nhưng khi nhét Sim vào và install ultrasnow 1.2.3 thi sóng có 2 gạch và xuống 1 gạch rồi mất....em đã làm đi và làm lại mấy lần cũng bị... BB của em là 1.59...anh chị nào biết xin giúp em
<br />
<br /> jb lại với Redsn0w 0.9.6rc16 xem nhé.

Vip09

vậy là bây giờ em chạy RedSnow trước rồi mới Shift+Restore hả anh.....chỉ em làm được không....cám ơn anh nhiều....em không biết làm cái nào trước...sợ nâng BB....

ducthang

Chạy Redsn0w 0.9.6rc16 mới nhất đi nhé! Fix lỗi Rung/chuông cho FW 4.3.3 luôn browser đến FW4.3.3 Gốc mồi JB Redsn0w mới chạy...!

Redsn0w 0.9.6rc16 fix lỗi khi sử dụng nút chuyển chế độ silent trên iPhone 4, 3GS . Fix lỗi boot ở 3GS, fix lỗi uploading ramdisk ở windows 7

vậy là bây giờ em chạy RedSnow trước rồi mới Shift+Restore hả anh.....chỉ em làm được không....cám ơn anh nhiều....em không biết làm cái nào trước...sợ nâng BB....

bạn chỉ JB lại thôi nhé con up FW thì đưa vế DFU bằng RC or iREB thì mơi Shift+Restore up FW custom k sợ nâng BB

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
GEVEY SIM Unlock được các BB 2.10, 3.10, 4.10 rồi, Nên nhớ mua Gevey SIM khi kích hoạt hiện chữ Tàu mới Full sóng ko bị chập chờn....! Còn khi kích hoạt hiện chữ English thì hàng Fake sóng chập chờn...!

anh có thử chưa vậy em đã thử rùi 2 cái sim gép nhưng cái máy em nó vẫn ko có sống là sao vậy anh.up lên FW gốc h phải chùm mềm sao X_X

AnhPheCT

anh có thử chưa vậy em đã thử rùi 2 cái sim gép nhưng cái máy em nó vẫn ko có sống là sao vậy anh.up lên FW gốc h phải chùm mềm sao X_X

Mới thử hồi chiều 1 cây iP4 với FW 4.3.3 gốc BB = 4.10.01 với GEVEY SIM phiên bản tiếng Anh, chỉ nhận sóng MobiFone có 1 lần. Sau đó lấy SIM ra, bỏ vào ko nhân được sóng, làm hết cách ko nhận dược mạng. Thứ tự làm như sau:
Tắt iP, bỏ SIM vào Mở iP, mở khóa, hiện 1 cục sóng....đợi 3-5s hiện thông báo chọn ACCEPT "Chấp nhận", mất luôn sóng.....đợi tìm mạng....... No Service........hiện 1 cục sóng.....bấm 112 gọi 3s tắt, Off sóng, ON lại...Ko tìm được nhà mạng......(Ko hiện Sim Failure/No sim card) ON/OFF mỗi tay....! Potay!...... Lấy cái SIM GEVEY tiếng Tàu bỏ vào làm 1 phát ăn ngay.....!

ducthang

Cũng như B.Phê có 1 chú IP4 lock at&t bb2.10 chạy nên FW 4.3.3 dùng gevay sim đời đầu nhưng là tiếng anh(sim này dùng cho khá nh máy rồi) sóng sánh chỉ có 1 vạch nhưng cài nghịc thôi Ultrasn0w 1.2.3 thì máy sóng lại căng đét(vẫn dùng kem gevay) vì bb2.10 với fw4xx thì bị hiển thị lỗi sóng 1 vạch

tubua

các bác cho em hỏi máy em ip4 lock sai FW 4.3.2 va bb=3.10.1 rất bình thường pin sài qua một đêm mất khoảng 2% nhưng giờ em up lên FW costum 4.3.3 qua một đêm mất 20% máy e vẫn cài mọi thứ như bình thường như bản FW4.3.2 là máy bị sao vậy mấy bác.giờ em muốn hạ xuống FW4.3.2 gốc có bị nâng BB không vậy?

ducthang

các bác cho em hỏi máy em ip4 lock sai FW 4.3.2 va bb=3.10.1 rất bình thường pin sài qua một đêm mất khoảng 2% nhưng giờ em up lên FW costum 4.3.3 qua một đêm mất 20% máy e vẫn cài mọi thứ như bình thường như bản FW4.3.2 là máy bị sao vậy mấy bác.giờ em muốn hạ xuống FW4.3.2 gốc có bị nâng BB không vậy?

Chạy sang 4.3.3 custom đi sài pin good lắm để wifi nhưng không kết nối mà vẫn không bị hao %pin j hết

AnhPheCT

uhm đúng vậy.mình cảm thây good hơn 4.3.2=))

Từ hôm lên FW 4.3.3 cài quá trời App nhưng chưa bao giờ bị SafeMod, đồng thời cũng một đóng App đó nhưng ở FW 4.3.2 vẫn thường bị SafeMod? Hay Apple đã gở thông báo đó ra rồi...! Mà thấy Nó quá ổn luôn...! Có ai giống Mình hông ta.

HTC_VUTHANH

Moderator
Từ hôm lên FW 4.3.3 cài quá trời App nhưng chưa bao giờ bị SafeMod, đồng thời cũng một đóng App đó nhưng ở FW 4.3.2 vẫn thường bị SafeMod? Hay Apple đã gở thông báo đó ra rồi...! Mà thấy Nó quá ổn luôn...! Có ai giống Mình hông ta.
có tui đó nhưng mình cài thằng xoay màn hình thì bị đụng với thằng nào đó bị safe :-?