• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.3 Custom - iP4 với Sn0wbreeze 2.7 (Untethered)

HTC_VUTHANH

Moderator
Thích cái Drenboad mà không dùng đc toàn bị safe mod
ý bạn là cái nỳ hả:hình thật 100% trên cfw 4.3.3 đó

ducthang

vấn đề là 4.3.3 không dùng đc Dremboad nên hỏi bạn cách dùng thế nào

hoangdebmt

mình đang xài ipod g3 os 4.0 và chưa có lưu shsh không biết có dùng bản custom này được k ?.
thêm nữa là mình định dùng itune để nó tự nâng cấp lên bản os5 luôn nhung cũng bị báo lỗi 3194, có cách nào xử lý không vậy mấy bạn

HTC_VUTHANH

Moderator
mình đang xài ipod g3 os 4.0 và chưa có lưu shsh không biết có dùng bản custom này được k ?.
thêm nữa là mình định dùng itune để nó tự nâng cấp lên bản os5 luôn nhung cũng bị báo lỗi 3194, có cách nào xử lý không vậy mấy bạn
ipod g3 không restone được bản cfw này nha bạn.Bạn đọc kỹ lại TIÊU ĐỀ
báo lỗi 3194:là bạn chưa có shsh nha.Bây giờ bạn dùng TU để lưu shsh nha.Tham khảo cách lưu shsh:
[h=3][iOS 3.x] Tổng hợp các điều cần biết về SHSH và Cách sử dụng TinyUmbrella[/h]

hoangnguy

em muốn mua con iphone 3gs của nhà mạng at&t mnag về việt nam thì có unlock mạng được không

giangvungtau

mình restore con ip4 ver 4.3.3 giờ bị đen màn hình rồi,dùng Tiny Umbrella fix mà vẫn ko thoát ra được,ai biết cách khắc phục xin giúp mình với.mình cần gấp lắm

HTC_VUTHANH

Moderator
mình restore con ip4 ver 4.3.3 giờ bị đen màn hình rồi,dùng Tiny Umbrella fix mà vẫn ko thoát ra được,ai biết cách khắc phục xin giúp mình với.mình cần gấp lắm
Máy bị đen màn hình tức là bạn đang ở chế độ DFU.Bạn thử ấn nút home + nguồn xem có thoát đc chế độ DFU không.Nếu máy thoát đc và hiện ở màn hình cáp thì bạn lại Dùng iReb RC4 đưa iPhone về Pwned DFU, Bật iTunes để Shift + Restore browser đến FW 4.3.3 Custom để restone lại thui

theblueone

thanks anh Phe nhiều lắm máy em ip 4 lock bb 03.10.01 sim gevey ultra da rs dc và sóng gió vi vu giờ chỉ còn đợi fw 5.0.1 cho ip 4 lock thôi ... nhấn thanks nào

phongluuhocsinh

[FONT=Tahoma, Calibri, Verdana, Geneva, sans-serif]Các a ơi cho em hỏi là e đang dùng iphone3gs bản quốc tế chạy ios 5 e chỉ lưu shsh ios 4.1 vậy e có thể dowgrage xuống 4.1 rồi lại upgrage lên 4.3.3 custom được ko ạ? Nếu được thì xin các a hướng dẫn cụ thể giúp e. Hoặc hướng dẫn e về 4.1 chứ e chán ios5 lắm rồi. E là mem mới của iphone. Mong các a giúp đỡ. E cảm ơn[/FONT]

h3ll

ko dc đâu bạn à.Bạn phải có SHSH 4.3.3 thì mới về lại 4.3.3 dc thôi.Còn muốn về 4.1 thì bạn down fw gốc 4.1 rồi restore xong dùng Redsn0w 0.9.6b4 để jailbreak là xong.Mà bạn dùng iOS 5 chán ở chỗ nào :-/.Lần đầu tiên mình thấy có người nói chán iOS 5 đó :-??