• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IPHONE TOÀN DIỆN CHO WM5 HOT HOT

Status
Không mở trả lời sau này.

ppccrazy

Nó dẫn vào http://rs142.rapidshare.com/files/38704129/Slide2Unlock_v1.17_WM2003.zip.
Mình không down được từ trang này có ai giúp với không?

Bác phuonglev đã up slide 2 unlock 1.17 WM2k3 lên host mới. Bạn có thể vào mà tải về. Bản 1.17 tốt hơn bản 1.14 nhiều, ổn định hơn và được kích hoạt ngay khi tắt nguồn!!!

http://www.divshare.com/download/1670887-7aa

Bác nào đã tải được slide 2 unlock 1.17 WM2k3, nếu muốn cài thì phải thay đổi min. version xuống thì mới cài được (min. version mặc định là 5.0). Để thay đổi có thể dùng WinCE Cab Manager có trong diễn đàn!

Have fun,

Last edited by a moderator:

binhhdda

Cám ơn bạn ppccrazy: đã cho anh em WM2k3 được dùng slide 2 unlock. Mình đã cài bản 1.16 của bạn thấy tốt lắm. Hôm nay up lên 1.17 thấy hình như cũng không khác gì mấy (chỉ có cái biểu tượng pin là hoạt đông thôi). Còn cách cài thì cứ copy vào máy roi dùng Resco Explorer chọt là OK liền. :)

Chỉnh sửa cuối:

ppccrazy

Cám ơn bạn ppccrazy: đã cho anh em WM2k3 được dùng slide 2 unlock. Mình đã cài bản 1.16 của bạn thấy tốt lắm. Hôm nay up lên 1.17 thấy hình như cũng không khác gì mấy (chỉ có cái biểu tượng pin là hoạt đông thôi). Còn cách cài thì cứ copy vào máy roi dùng Resco Explorer chọt là OK liền. :)

Tôi chưa bao giờ cài file cab bằng cách copy vào máy nên không biết là có thể cài trực tiếp mà không cần phải thay đổi file. Nếu bạn cài file cab này từ PC bằng wincesetup thì chắc chắn là phải thay đổi thì mới cài được đấy!

Còn về 1.17, bạn có thể tham khảo new features trên xda developers :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=308361&highlight=iphone

Chỉnh sửa cuối:

bonse

Sao dùng skin I-Phone mà mất đến hẳn 17Mb lận. thế này thì toi mất cái storage,vi khi dùng 2k5 ko chỉnh đc như 2k3 :(
Đang dùng skin I-Phone có bác nào biết cách chỉnh ko bị tắt máy khi nhạc ko ? bình thường cứ nge nhạc tầm 3 phút là tắt đèn màn hình rồi slide2unlock chạy luôn làm ngừng WM :(

phuonglev

@bonse: Làm gì mà mất đến 17M nhỉ, nhưng ăn chơi thì phải chịu tốn kém chứ :D, mà OIIs storage tận 60M cơ mà, thoải mái đi bạn. Nếu bạn dùng 2k5 thì bạn cài Slide 2 Unlock phiên bản 1.19 này vào, khi nghe nhạc sẽ không bị như thế nữa.
Mã:
http://www.divshare.com/download/1708267-89d

Chỉnh sửa cuối:

liberalmen

Những hình ảnh về style Iphone trên Dopod 818pro

Cũng là một trong các vọc sỹ PPC, mặc dù không có nhiều thời gian và cũng không rành về PPC lắm. Nhưng vì quá kết cái giao diện của Iphone, tui quyết định dành trọn buổi tối để thay đổi giao diện cho con Dopod 818pro của mình. Vì đã up bản room WM06 touch nên việc chuyển qua giao diện Iphone nữa là trên cả tuyệt vời đúng không các pác. Sau khi gần như hoàn thành, tôi xin post một số hình ảnh lên cho Anh Em tham khảo

1. Slide to unlock:

Đánh giá: mọi thứ trên cả tuyệt vời, trừ pin và cột báo sống ko chạy
2. Giao diện Iphone:

Đánh giá: Khá pro, trừ logo AT&T và cột báo sóng ảo của AT&T to đùng

3. Clock:

4. Contact:

Đánh giá: Rất dễ nhìn và sử dụng cũng rất thuận tiện

5. Phone pad:

Đánh giá chung: Về giao diện là khá bắt mắt, nhìn khá pro. Nhưng dù gì đi nữa vẫn chỉ là style Iphone nên việc sử dụng chắc chắn không được thuận tiện lắm. Tốc độ PPC sau khi cài đặt các PM trên là khá chậm, nhất là lúc khởi động, tuy nhiên bù lại hình ảnh và âm thanh khá hấp dẫn
PS: Các pác là vọc sỹ nên thay đổi để tận hưởng cảm giác, hehe :D
Một lần nữa thanks các pác đã đóng góp cho PM này

silent_hill_hp

Bộ Skin này dùng trông khá pro :D Sau khi tùy biến một số Icon thì dùng cũng khá tiện (mặc dù ko tiện bằng HTC home :D). Chỉ có một vấn đề duy nhất là mình ko tìm được cách để thể hiện số missed call ở ngoài. Có bạn nào biết cách khắc phục ko nhỉ.

rassen

Bộ Skin này dùng trông khá pro :D Sau khi tùy biến một số Icon thì dùng cũng khá tiện (mặc dù ko tiện bằng HTC home :D). Chỉ có một vấn đề duy nhất là mình ko tìm được cách để thể hiện số missed call ở ngoài. Có bạn nào biết cách khắc phục ko nhỉ.
Giống y hệt như tớ.
Nhìn chung, pro. Tuy nhiên có mấy điểm góp ý:
- cài WB và WBA vào làm chậm máy rất nhiều.
- theme, khi hover hoặc click vào thì có 1 chút hiệu ứng thì sẽ hay hơn.

cái cần cải thiện nhất là tốc độ.
WB và WBA vẫn còn n lỗi lắm

silent_hill_hp

Giống y hệt như tớ.
Nhìn chung, pro. Tuy nhiên có mấy điểm góp ý:
- cài WB và WBA vào làm chậm máy rất nhiều.
- theme, khi hover hoặc click vào thì có 1 chút hiệu ứng thì sẽ hay hơn.

cái cần cải thiện nhất là tốc độ.
WB và WBA vẫn còn n lỗi lắm

Bản thân mình thì thấy tốc độ ko có gì đáng phải phàn nàn cả. Mặc dù mình dùng em Neo tốc độ có 200 nhưng đã up rom cross4.0.0.5b nên tốc độ chạy khá nhanh. Chỉ cần chịu khó ít chạy đa nhiệm là ổn. Sau một thời gian test thấy khá ngon :D . Tuy nhiên có một số vấn đề mới phát sinh.
- sau khi có cuộc gọi nhỡ mà mình ko nhấc máy thì máy sẽ tự động mở chứ giữ ở màn hình slide to unlock
- hiện tại mình chưa tìm được theme màu đen phù hợp cho các cửa sổ ứng dụng bên trong. Mình thấy theme mặc định của bản touch4.0.0.6 rất hợp với giao diện Iphone nhưng ko kiếm đâu ra mà up bản touch thì chắc máy thành con rùa :(

t2b

các bác cho hỏi phải cài net2cf là cái gì vậy, muốn cài thì làm thế nào ạ?

các bác cho hỏi phải cài net2cf là cái gì vậy, muốn cài thì làm thế nào ạ?

Anh có thể down NetCF2 tại đây
Cài như cài các phần mềm cho máy tính bình thường thôi! Sau khi cài xong cho máy tính, nó sẽ tự động cài tiếp Compact Framework 2.0 cho PPC

t2b

• Copy the osx_wa vào vào thư mục \program files\lakeridge\wisbar advance\themes
• Copy the iPhone Black and iPhone_black_landscape vào thư mục themes (ngay trong my device)
• Chọn chề độ hiển thị màn hình: Mở settings>personal>theme manager. Chọn portrait click iphone Black và landscape với iphone_black_landscape
• Hiển thị Top bar: vào Wa2 Settings chọn Fake iphone theme là giống i xì điện thoại Iphone rủi nha.
----------------------------
Em làm đúng theo hướng dẫn mà không tìm thấy Fake iphone theme đâu cả, còn phần theme manager cũng không thấy mà phải vào phần export lấy ra mới được.
Các bac giúp em với, em dùng o2 t-mobile compact II ạ, thks các bác nhiều

cuongking

các pro ơi có bộ IPHONE nào cho VGA chưa ? chứ em xài exec đợi mún mỏi mắt mà chẳng thấy ai đề cập đến, thèm nhỏ dãi rùi, hixhix

t2b

Em dùng O2 neo! Phần mền này dùng nhiều dung l­ượng ram quá! Xin hỏi khi cài đặt xong vào phần contacts thì máy báo lõi! Nhờ diễn đàn hướng dẫn thêm! Thank!
Tôi cũng bị như vậy , đã cài lại cái NetCF2 rồi vẫn bị báo lỗi, chẳng hiểu sao????

Status
Không mở trả lời sau này.