• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ITASK :THỰC SỰ LÀ IPHONE CỦA PPC

ancola66

Super V.I.P
Em đã cài iFronz rồi nhưng không biết cái hiệu ứng trượt bác nói ở đâu, làm sao để nó trượt ? Em cũng rất muốn kiếm một chương trình có thanh bottom bar giống iphone mà trượt được như kiểu touchFlor của HTC. Tức là mình ấn ngón tay hoặc di ở thanh đấy thì các icon lần lượt trôi qua và icon nào trôi đến thì hiện lên trên. Không hiểu iFronz có làm được vậy không? Nếu có thì kết hợp với iTask tuyệt quá. Nhưng em vẫn không hiểu làm sao để có cùng cái background được khi file back.jpg của iTask nó tối thui, nếu cho vào khởi động cùng mấy thằng kia thì nó sẽ che hết icon của iTask, không tạo cảm giác vẫn dùng 1 chtrình được. Bác giúp em nhé !

Sao bác ancolas không trả lời giúp câu hỏi của em thế ?

*Muốn Ifonz trượt được thì đơn giản thôi:D Vì phần mềm mặc định ban đầu chỉ có một trang nên truợt thế nào được:D Bạn Vào Setting của ifonz mục page bạn đặt là 2 hoặc .... tuỳ theo ý bạn là trượt đuợc thôi:D.
* Muốn nền của itask giống nền của ifonz thì bạn làm như sau :
Bạn lấy cái ảnh nền của ifonz rồi conver thành file back.jpg rồi copy đè vào thư mục itask là OK thoai:D

nobtiba

*Muốn Ifonz trượt được thì đơn giản thôi:D Vì phần mềm mặc định ban đầu chỉ có một trang nên truợt thế nào được:D Bạn Vào Setting của ifonz mục page bạn đặt là 2 hoặc .... tuỳ theo ý bạn là trượt đuợc thôi:D.
* Muốn nền của itask giống nền của ifonz thì bạn làm như sau :
Bạn lấy cái ảnh nền của ifonz rồi conver thành file back.jpg rồi copy đè vào thư mục itask là OK thoai:D

- Cái hình nền mà lấy của ifronz thì các icon của itask ở trang main bị che hết hả bác ? Ngược lại chụp hình nền của itask cho ifronz thì đồng hồ cũng không đúng nữa ? .. ?

-Ah`, cái slide bác nói khác với cái em hình dung. Nếu tăng số trang lên rồi slide để lật qua trang khác thì thằng ilauncher cũng làm được mà đẹp hơn. Em định hỏi có chương trình hay plug-in nào làm được cái thanh dưới cùng trượt được như thằng Throttle Launcher không ? Áp dụng cho thanh bar ở dưới (chứa mainexec từ 11 đến 14) khi ta lướt ngón tay qua thì các biểu tượng sẽ được kéo qua, ngón tay đến biểu tượng nào thì biểu tượng chtri`nh ấy hiện lên ... Không biết có cách nào làm được thế không ?

pirates

Good work ! Tks

ITASK 0.89

Phần mềm thay đổi giao diện PPC. Làm cho PPC giống IPHONE hơn bao giờ hết với các ICON, Giao diện thể hiện và đặc biệt là HIỆU ỨNG ĐÓNG MỞ CÁC APP thì như IPHONE và cũng mới hộ trợ cho màn hình QVGA​

Cách cài đặt :
* Cài Flash Player 7
* Cài Mortscrip 4.1
Hai phần mềm này đã có trong gói phần mềm cài đặt
* Chép file itask.exe và 3 folde vào thư mục gốc của máy (Device)
* Tạo shortcut trong Star Menu và thưởng thức thôi

Các bạn cũng có thể tham khảo các hình ảnh tuyệt vời của phần mềm qua đoạn Video ở đây :

http://youtube.com/watch?v=BcuA6x_VX3c

DOWNLOAD Tại đây :

[HIDE="Nhấn Thanks để thấy nội dung"]http://www.4shared.com/file/36563226/a94c6888/ITASK.html[/HIDE]

Tungt14

em đang dùng chú O2 exec màn hình VGA. Bác ơi bác xem thế nào bố trí cho Exec thì em vái 3 vái cám ơn bác lun chứ cứ phải ngồi nhìn anh em dùng mà mình thèm rỏ rãi thì........:( :((

ancola66

Super V.I.P
em đang dùng chú O2 exec màn hình VGA. Bác ơi bác xem thế nào bố trí cho Exec thì em vái 3 vái cám ơn bác lun chứ cứ phải ngồi nhìn anh em dùng mà mình thèm rỏ rãi thì........:( :((
Không dám nhận đâu:D Nhìn cái Avatar của bạn cũng thèm nhỏ rãi:p=)) .Nhưng phiên bản 0.92.5 là dùng được cho VGA đó:))

botchien

gộp

sao em không down dc hả pác

cái này cai cho con o2 neo đc kông hả pro

sao kông trả lời em vạây???

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
sao em không down dc hả pác

cái này cai cho con o2 neo đc kông hả pro

sao kông trả lời em vạây???
*Bạn chưa down được vì chưa đủ bài viết (Bạn nên đọc quy định của diễn đàn)
*Cái này dùng tốt cho WM2K3 (các phiên bản đầu), 2K5, 2K6 với tất cả các phiên bản. Neo cài vô tư
*Chưa trả lời cho bạn vì còn rất nhiều câu hỏi của các bạn khác đã hỏi trước bạn ở nhiều chuyên mục khác nhau. Vọc PPC mà sốt ruột thì không được đâu :D

Các bác cho em hỏi là WQVGA có dùng được cái này hok ạ!

* Chưa thử trên màn hình WQVGA nên không biết bạn à, Nhưng những soft hỗ trợ cho loại màn hình đó còn hiếm lắm

nobtiba

- Cái hình nền mà lấy của ifronz thì các icon của itask ở trang main bị che hết hả bác ? Ngược lại chụp hình nền của itask cho ifronz thì đồng hồ cũng không đúng nữa ? .. ?

-Ah`, cái slide bác nói khác với cái em hình dung. Nếu tăng số trang lên rồi slide để lật qua trang khác thì thằng ilauncher cũng làm được mà đẹp hơn. Em định hỏi có chương trình hay plug-in nào làm được cái thanh dưới cùng trượt được như thằng Throttle Launcher không ? Áp dụng cho thanh bar ở dưới (chứa mainexec từ 11 đến 14) khi ta lướt ngón tay qua thì các biểu tượng sẽ được kéo qua, ngón tay đến biểu tượng nào thì biểu tượng chtri`nh ấy hiện lên ... Không biết có cách nào làm được thế không ?

Bác có cao kiến gì không. Em nghĩ cái này chắc phải có cách gì chứ nhỉ ?

tankinh

Các Bác ơi, cho em hỏi tí.
"Em đã cài đặt theo hương dẫn, nhưng sao mỗi lần vào thì bị báo lỗi
Put a creenshot of the program you launch here
(pleese share creenshots with others)
size: 240x320
"
như vậy là sao hả bác, giúp em với

nobtiba

Đấy đâu phải là lỗi. Mình đoán đấy là lúc bạn ấn vào một biểu tượng để chạy chương trình đúng không ? Cái dòng nó hiện lên ấy thực ra là một bức ảnh, bạn chỉ cần thay một ảnh có size 240x320 mà bàn thích vào, đặt tên là apploadpicxy trong đó xy là thứ tự của chương trình bạn bật. Ví dụ chtrinh` bạn bật là chương trình đầu tiên trong phần applications thì bạn đặt tên ảnh là apploadpic01.jpg rồi cop vào thư mục itask.
Còn hiện tượng nó hiện ảnh rồi quay lại màn hình itask mà không chạy chương trình thì có thể rơi vào 1 trong 2 nguyên nhân:
1) bạn đặt link đến chương trình sai
2) chương trình này thời gian khởi động lâu, bạn có thể tăng cái apptimeexec trong file input.txt và kiên nhẫn đợi chtrinh` khởi động lên

Thế nhé, mình tin là bạn sẽ làm được thôi :D

tankinh

Đấy đâu phải là lỗi. Mình đoán đấy là lúc bạn ấn vào một biểu tượng để chạy chương trình đúng không ? Cái dòng nó hiện lên ấy thực ra là một bức ảnh, bạn chỉ cần thay một ảnh có size 240x320 mà bàn thích vào, đặt tên là apploadpicxy trong đó xy là thứ tự của chương trình bạn bật. Ví dụ chtrinh` bạn bật là chương trình đầu tiên trong phần applications thì bạn đặt tên ảnh là apploadpic01.jpg rồi cop vào thư mục itask.
Còn hiện tượng nó hiện ảnh rồi quay lại màn hình itask mà không chạy chương trình thì có thể rơi vào 1 trong 2 nguyên nhân:
1) bạn đặt link đến chương trình sai
2) chương trình này thời gian khởi động lâu, bạn có thể tăng cái apptimeexec trong file input.txt và kiên nhẫn đợi chtrinh` khởi động lên

Thế nhé, mình tin là bạn sẽ làm được thôi :D

Cảm ơn bạn nhiều nhé, để mình thử lại xem sao
=D>

nobtiba

Có bác nào biết hiện tượng này không: khi mở 1 ứng dụng từ itask sau khi chạy xong, đóng lại thì hiện lên dòng :"error: actionscript stuck" và itask bị treo luôn. Nếu khởi động lại itask thì itask lại hoạt động bình thường. Lỗi này không phải lúc nào cũng bị nhưng thỉnh thoảng bị cũng hơi không dễ chịu lắm !

Bác nào có giải pháp thì giúp anh em nhé !

truelive

Các bạn muốn cài phầm mềm này thì trước tiên nên đọc kỹ từ trang 1 -> cuối luôn, rồi mới bắt tay vào download phiên bản mới nhất và phù hơp với máy của mình nhất.
Chứ mình thấy nhiều bạn không chịu đọc, toàn hỏi những câu hỏi mà ancola đã trả lời rồi ( ví dụ : " Các bác cho hỏi máy mình O2 Neo có dùng được phần mềm này không ? " Câu này mình thấy được hỏi trên 3 lần. :| )
Mình đọc hết rồi mới bắt đầu cài, việc cài đặt thật trơn tru và hoàn hảo, chẳng xảy ra lỗi gì cả.
Chút ít kinh nghiệm chia sẻ với anh em khi muốn vọc PPC :))

nobtiba

Bạn truelive nếu đã chạy được trơn tru làm ơn trả lời cho minh` 2 câu hỏi nếu có thể nhé, bác ancola66 chắc bận quá ko nhìn thấy câu hỏi của mình:

1) Có bác nào biết hiện tượng này không: khi mở 1 ứng dụng từ itask sau khi chạy xong, đóng lại thì hiện lên dòng :"error: actionscript stuck" và itask bị treo luôn. Nếu khởi động lại itask thì itask lại hoạt động bình thường. Lỗi này không phải lúc nào cũng bị nhưng thỉnh thoảng bị cũng hơi không dễ chịu lắm !

2) Em định hỏi có chương trình hay plug-in nào làm được cái thanh dưới cùng trượt được như thằng Throttle Launcher không ? Áp dụng cho thanh bar ở dưới (chứa mainexec từ 11 đến 14) khi ta lướt ngón tay qua thì các biểu tượng sẽ được kéo qua, ngón tay đến biểu tượng nào thì biểu tượng chtri`nh ấy hiện lên ... Không biết có cách nào làm được thế không ?