• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ITASK :THỰC SỰ LÀ IPHONE CỦA PPC

AnhPheCT

Đây chỏ là giao diện IPhone thôi!! Chỉ là một Menu tạo ra giao diện. Nó ngốn Ram nhiều lắm!! Nếu Bạn Ko cần thiết lắm thì Sử dụng Giao Diện chuẩn WM của HTC là OK rồi!! Đúng ko???.
Qua thời gian Tôi sử dụng cảm thấy chán thấy mồ.

hoadainhan70

Active Member
Đây chỏ là giao diện IPhone thôi!! Chỉ là một Menu tạo ra giao diện. Nó ngốn Ram nhiều lắm!! Nếu Bạn Ko cần thiết lắm thì Sử dụng Giao Diện chuẩn WM của HTC là OK rồi!! Đúng ko???.
Qua thời gian Tôi sử dụng cảm thấy chán thấy mồ.
Cái này đúng hè ! Nhưng mà như thế mới là học hỏi là khám phá , !!!! Công nhận là nó ngốn ram khủng quá

lovehell

mình có đề nghị như vầy, có một số bạn đã nhọc công chỉnh sửa file input.txt. Vậy mạn phép xin các bạn post file đó lên giúp đỡ các anh em mới. Vì một số tính năng sms hay contact thì ai cũng giống nhau, còn về mặt design thì mọi người tự làm. Rất mong sự giúp đỡ của các bạn đi trước, vì nghe các bạn nói chỉnh input.txt mất cả ngày hix

anhIT

híc! sao mấy hình dính kèm hướng dẫn chép vào device ko thấy vậy các pác!

anhIT

Phần mềm này không có file cài đặt mà chỉ là chép vào máy thôi, Thế cho nền bạn phải chép đúng thì nó mới hoạt động. Hơn nữa vì chỉ là chép thế cho nên các bản update cũng chỉ là chép đè các file hoặc folde mà thôi. Bởi vậy bạn phải làm theo các bước sau:
* Chép phiên bản CHÍNH ( Hiện nay là 0.9) vào thư mục gốc của máy DEVICE như hình đính kèm dưới đây
* Khi chép đè các file hay các bản update vào DEVICE thì bạn phải chép đè lần lượt qua từng phiên bản ( 0.91 rồi mới đến 0.92 ). Chứ bạn chép ngay 0.91 hay 0.92 thì làm sao chạy đúng cho được:D
ancola66 ơi! sao mình không thấy được hình đính kèm vậy! mình không biết chép vào đây!
thank! pác nha!

anhIT

Không phải anh ơi, ý em là muốn hỏi về vấn đề phím cứng, vì anh bảo em chụp hình vị trí chép iTask và hình của giao diện itask, vì em làm ở hai máy giống nhau, và không thể sử dụng được phím cứng anh ah.
uhm! mình cũng vậy nữa bạn ơi!
mình dùng O2S !

caoquy8x

* Phiên bản cao nhất của phần mềm này chỉ là 0.92.5
* Bạn phải cài 2 Phần mềm FlashLite 2.1 và MortScript 4.1 kèm trong file nén
* Đối với phiên bản này thì bạn không phải tạo các thư mục itaskpics; itasktext v.v mà bạn copy luôn cả thư mục itack (Lưu ý là bóc vỏ đến folder itack chứa các icon và các files) vào thư mục gốc của máy hay folder Program files cũng được
* Dùng trình duyệt file tìm đến file itask.swf kích hoạt cho nó chạy thôi:D. Bạn có thể tạo shortcut cho nó để tiện khởi động nó:D

Chào bạn, mình dùng O2 Altom life, mình đã cofig lại file input như thế này

\\Main menu

\\ This is the text under the Main menu icons, do not use more than 8-9 charachters
&maintext1=Write&END
&maintext2=Calendar&END
&maintext3=Apps&END
&maintext4=Camera&END
&maintext5=Calc&END
&maintext6=Maps&END
&maintext7=iProgs&END
&maintext8=Weather&END
&maintext9=News&END
&maintext10=Games&END

\\These are the execute-buttons in the following order from top left. Lnk and exe files accepted.
&mainexec1=\windows\calendar.exe&END
&mainexec2=\windows\calendar.exe&END
&mainexec4=\windows\camera.exe&END
&mainexec6=\windows\calculator.exe&END
&mainexec11=\windows\cprog.exe&END
&mainexec12=\itaskmort\icontact.exe&END
&mainexec13=\windows\messaging.exe&END
&mainexec14=\windows\profile.exe&END
&powerdown=\itask\keys.lnk&END
&devicelock=\windows\calculator.exe&END

Nhưng vẫn không thể vào được messger
5 buton dưới cùng thì chỉ có cái đầu tiên và cái cuối cùng hoạt động, bạn có thể hiểu chỉnh cho mình được chứ, thanks nhiều.

omniaboy

Tôi mới dùng omnia i900, chưa biết nhiều về cài đặt các phần mềm, xin hỏi cái này có chạy được trên i900 ko? cách cài, chỉnh sửa như thế nào? Thanks so much!

xuandung11a2

Well-Known Member
Chào bạn, mình dùng O2 Altom life, mình đã cofig lại file input như thế này

\\Main menu

\\ This is the text under the Main menu icons, do not use more than 8-9 charachters
&maintext1=Write&END
&maintext2=Calendar&END
&maintext3=Apps&END
&maintext4=Camera&END
&maintext5=Calc&END
&maintext6=Maps&END
&maintext7=iProgs&END
&maintext8=Weather&END
&maintext9=News&END
&maintext10=Games&END

\\These are the execute-buttons in the following order from top left. Lnk and exe files accepted.
&mainexec1=\windows\calendar.exe&END
&mainexec2=\windows\calendar.exe&END
&mainexec4=\windows\camera.exe&END
&mainexec6=\windows\calculator.exe&END
&mainexec11=\windows\cprog.exe&END
&mainexec12=\itaskmort\icontact.exe&END
&mainexec13=\windows\messaging.exe&END
&mainexec14=\windows\profile.exe&END
&powerdown=\itask\keys.lnk&END
&devicelock=\windows\calculator.exe&END

Nhưng vẫn không thể vào được messger
5 buton dưới cùng thì chỉ có cái đầu tiên và cái cuối cùng hoạt động, bạn có thể hiểu chỉnh cho mình được chứ, thanks nhiều.
Theo mình nghĩ thì bạn nên cài các chương trình khác có chúc năng như vậy,VD như:VITO-sms.,windows media thay bằng S2P,kinoma...thì có thểkhắc phục

Cuongk30

Một số điều cần biết về phần mềm ITASK 0.89​

Phần mềm giao diện này rất hay và đẹp. Và để có độ tương thích với nhiều dòng máy là rất khó. Chính vì vậy tác giả chỉ làm một số ShortCut chung nhất đối với hệ điều hành PPC dùng 2K5 và 2K6. Đối với từng dòng máy thì chúng ta phải chỉnh sửa thì mới phù hợp được ( Điều này đa số các phần mềm thay đổi giao diện đều như thế ). Vậy chúng ta phải biết vài điều về phần mềm này thì mới vọc được.

1- Trước tiên là file input.txt trong folder itasktext
* File này có thể thay đổi các dòng text trên giao diện, dẫn link đúng cho các button để mở các App tương ứng v v . Và chúng ta có thể Edit theo từng dòng máy cho phù hợp
* Các button ở Today được thể hiện trong fileb text này theo thứ tự từ góc trên bên trái xuống góc dưới bên phải
2- Các file trong folder itaskpic :
* Các file này là các file ảnh sẽ được thể hiện trên Today ,Các bạn cũng có thể thay đổi các file này miễn là đúng kích thước và có định dạng là *.jpg
[/Q

Hix vậy cho tớ hỏi. kích thước cho các skill này là bao nhui.và có thể sử dụng skill này để chỉnh sửa cho vừa với dòng máy của mình đang sài ko?(vd chuyển kích thước skill cho WM03SE):-/

toilaai80

Bác ăn cỏ lạ ơi mình dùng O2IIS khi kích vào thì nó cứ quay tròn vài cái rùi thôi luôn ko chịu chạy tiênps là seo??? cài trên O2II thì lại được. chẳng kẽ ko hỗ trợ IIS à:-??thế thì tiếc thật:((

ancola66

Super V.I.P
Bac ancola cho em hoi sao cai itask khong link duoc nhan tin nhi , bac giup em duoc khong?
Mình nhớ là trong chủ đề này mình đã đính kèm Sortcut của Messenger roài mà:-? bạn tìm và làm theo hướng dẫn để edit đường dẫn cho nó nhé.

rockcaonguyen

Mình cài Vào O2 Atom .. chỉ tháy giờ , màn hình tối thui .. ko thấy j hết .. chọt chọt thì ko thấy j ... đen thui ... hic hic .. giúp với ..

thienly12333

cái này mình cài vào chạy bình thường mà,bạn làm theo như hươnh dẫn chứ.cái này chạy trên nền flash nên cũng gây hao bin lắm!!!!

tandatvo

chào cả nhà, tui mới vào diễn đàn nên mong học hỏi nhiều
cho hỏi cái giao diện này tui sài cho wm03 được ko vậy bạn
trước đây tui có PM giao diện ko nhớ rõ gì nữa mhưng nói chung rất giống Iphone giờ bị hư rồi .. bó tay

Last edited by a moderator:

xuandung11a2

Well-Known Member
trước đây tui có PM giao diện ko nhớ rõ gì nữa mhưng nói chung rất giống Iphone giờ bị hư rồi .. bó tay

Gộp bài lại đi bạn.Mình hiểu tâm trạng vui sướng của bạn và tò mò của bạn...:p
Cái Itask này dùng cho WM2003 được đấy.Không thì bạn có thể tìm thêm Ultimate Launch trong Sbox này.

tandatvo

bó tay luôn không biết có sài được cho wm23 ko?

SAO mình tải ko được có bạn nào chỉ với

có ai có cái nào sài được cho wm23 ko cho mình xin với

Last edited by a moderator:

garlic

em cài thử vào Touch Cruise thì chạy ì ạch như kéo cày.. Chọt vào 1 cái đợi 10s sau ứng dụng mới mở.. Cho hỏi cái này có tốn Ram lắm ko vậy? Tại em ham cài nhìu thứ quá..

xuandung11a2

Well-Known Member
em cài thử vào Touch Cruise thì chạy ì ạch như kéo cày.. Chọt vào 1 cái đợi 10s sau ứng dụng mới mở.. Cho hỏi cái này có tốn Ram lắm ko vậy? Tại em ham cài nhìu thứ quá..

Cũng không để ý tốn RAM hay không nhưng cơ mà rất là tốn pin.=)):))
Cái trò này cổ rồi,bác có biết config bằng notepad khổ như thế nào không.Xưa cũng kết nhưng giờ dùng Iphone Today roài.