• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ITASK :THỰC SỰ LÀ IPHONE CỦA PPC

nguoibaclieu

ITASK 0.9​

ITASK ra phiên bản mới cập nhật tính năng và sửa lỗi :
*Thêm các ứng dụng
*Thêm 7 trò chơi
*Slide to Lock và Slide to Unlock nhạy hơn
*Sửa lỗi khi vào một ứng dụng nào đó khi thoát ra không trở lại full Screen. (Một số máy vẫn bị tình trạng đó thì chỉ cần nhấn phím cứng ở giữa là OK)
*Các bạn đã cài flash Player 7 và Mortscript 4.1 thì chỉ cần xóa hết bản cũ (0.89) và chép bản mới (0.9) vào thư mục gốc của máy (DEVICE)
* Các bạn chưa cài 2 phần mềm nói trên thì phải cài trước khi copy và chạy ITASK

DOWNLOAD Tại đây:

[HIDE="Nhấn Thanks để thấy nội dung"]http://www.4shared.com/file/36797082/17b031f8/itask_0_9.html[/HIDE]
Khóa phím chỗ nào sao mình không khóa được như hình vậy?

hooliganboy

iTask Animated 0.9 Upgrade 2: iSat, Youtube Alpha +++

*Phiên bản update tiếp theo của iTask với sự thay thế và thêm một số files vào thư mục tương ứng
*Nếu bạn nào cài từ đầu thì bắt buộc phải Update các mục của bản 0.91 trước khi Update bản này

[HIDE="Thank bạn đã download"]http://www.4shared.com/file/36972060/d5d95279/itask_0_9_2_upgrade.html[/HIDE]

Last edited by a moderator:

trihay

Híc, pác nào chỉ dùm mình với. Sao mình cũg làm như hdẫn mà m.hình vẫn tối thui hà, chẳg thấy icon nào hết. Chỉ có calulator, write thôi.

ancola66

Super V.I.P
Híc, pác nào chỉ dùm mình với. Sao mình cũg làm như hdẫn mà m.hình vẫn tối thui hà, chẳg thấy icon nào hết. Chỉ có calulator, write thôi.

Phần mềm này không có file cài đặt mà chỉ là chép vào máy thôi, Thế cho nền bạn phải chép đúng thì nó mới hoạt động. Hơn nữa vì chỉ là chép thế cho nên các bản update cũng chỉ là chép đè các file hoặc folde mà thôi. Bởi vậy bạn phải làm theo các bước sau:
* Chép phiên bản CHÍNH ( Hiện nay là 0.9) vào thư mục gốc của máy DEVICE như hình đính kèm dưới đây
* Khi chép đè các file hay các bản update vào DEVICE thì bạn phải chép đè lần lượt qua từng phiên bản ( 0.91 rồi mới đến 0.92 ). Chứ bạn chép ngay 0.91 hay 0.92 thì làm sao chạy đúng cho được:D

huynhba

iTask Animated 0.9 Upgrade 2: iSat, Youtube Alpha +++

*Phiên bản update tiếp theo của iTask với sự thay thế và thêm một số files vào thư mục tương ứng
*Nếu bạn nào cài từ đầu thì bắt buộc phải Update các mục của bản 0.91 trước khi Update bản này

[HIDE="Thank bạn đã download"]http://www.4shared.com/file/36972060/d5d95279/itask_0_9_2_upgrade.html[/HIDE]
cái 0.9 up 2 này chỉ có 6 file hình thôi hả bác,chứ ko fải là 1 file itask.exe và 1 folder: itaskmort như cái trước hả?

longphibaccai

Phần mềm này không có file cài đặt mà chỉ là chép vào máy thôi, Thế cho nền bạn phải chép đúng thì nó mới hoạt động. Hơn nữa vì chỉ là chép thế cho nên các bản update cũng chỉ là chép đè các file hoặc folde mà thôi. Bởi vậy bạn phải làm theo các bước sau:
* Chép phiên bản CHÍNH ( Hiện nay là 0.9) vào thư mục gốc của máy DEVICE như hình đính kèm dưới đây
* Khi chép đè các file hay các bản update vào DEVICE thì bạn phải chép đè lần lượt qua từng phiên bản ( 0.91 rồi mới đến 0.92 ). Chứ bạn chép ngay 0.91 hay 0.92 thì làm sao chạy đúng cho được:D

E biết vì sao rồi.hehe.Chắc thiếu phần mềm chạy roài.Trước đây e cũng bị tương tự như thế.Nên down bản 0.89 trang đầu tiền để lấy file hỗ trợ chạy itask.he he he:D

TranMinhMan

Super V.I.P
cái 0.9 up 2 này chỉ có 6 file hình thôi hả bác,chứ ko fải là 1 file itask.exe và 1 folder: itaskmort như cái trước hả?

Bản 0.9 update 2 này chủ yếu sửa đường link và bổ sung cho iProgs thôi! Cũng như pro Ancola nói, muốn chạy ổn định thì trước hết bạn extract bản 0.9 gồm đầy đủ 3 thư itaskmort, itaskpics, itasktext và file itask.exe chép vào My Device. Sau đó nếu có bản update nào thì các bạn cứ extract file ra và chép chồng vào My Device tiếp, vì những bản này là sửa lỗi nên ko nhất thiết fải có đầy đủ file và thư mục đâu!!!;;)
Cảm nhận của mình tới phiên bản này ctr itask đã chạy mượt mà hơn, hy vọng tác giả sẽ chỉnh sứa tiếp tốt hơn!=D>. Dù vậy mình vẫn đang dùng PointUI.:D

trihay

E biết vì sao rồi.hehe.Chắc thiếu phần mềm chạy roài.Trước đây e cũng bị tương tự như thế.Nên down bản 0.89 trang đầu tiền để lấy file hỗ trợ chạy itask.he he he:D

Ko fải đâu, mình cũg chỉ load itask ở trag đầu tiiên về thôi, chứ chưa có update fần nào hết. Mình chép đúg như hdẫn rồi, cái gì cũg được nhưg chỉ thiếu 1 điều là các hình icon ko có (mình chép đủ 3 folder luôn nhá!), chỉ thấy chấm chấm thui. Hic.. Cũg có cài thêm 2 file kèm theo nữa. Mình xài con Cingular 8525, WM06. Ko biết có trục trặc gì với con này ko...:(

darknight83vn

Mod giúp mình với.Khi đã cài lên máy o2 zinc và chạy thì các biểu tượng bị nhạt màu và mất màu(nhất là 5 biểu tượng ở hàng cuối).Mong mod và các cao thủ giúp sửa.Chân thành cảm ơn mod và các cao thủ

ancola66

Super V.I.P
Mod giúp mình với.Khi đã cài lên máy o2 zinc và chạy thì các biểu tượng bị nhạt màu và mất màu(nhất là 5 biểu tượng ở hàng cuối).Mong mod và các cao thủ giúp sửa.Chân thành cảm ơn mod và các cao thủ
Lỗi này chưa thấy ai gặp, Bạn thử chụp một bức hình để xem nó như thế nào thì mới tìm ra phương pháp điều trị được:D

darknight83vn

Lỗi này chưa thấy ai gặp, Bạn thử chụp một bức hình để xem nó như thế nào thì mới tìm ra phương pháp điều trị được:D

Mình không biết làm sao để capture màn hình mobile lúc đó nữa(không có soft):(.Mong mod giúp dùm.Cám ơn mod nhiều nhiều

darknight83vn

Mình không biết làm sao để capture màn hình mobile lúc đó nữa(không có soft):(.Mong mod giúp dùm.Cám ơn mod nhiều nhiều

Sao một hồi search mình xin post vài tấm về tình trạng của máy khi đang chạy chương trình thì bị mất màu:(.Mong mod sớm giúp mình.Cám ơn mod nhiều nhiều

ancola66

Super V.I.P
Sao một hồi search mình xin post vài tấm về tình trạng của máy khi đang chạy chương trình thì bị mất màu:(.Mong mod sớm giúp mình.Cám ơn mod nhiều nhiều

Bạn thử remove và cài lại 2 phần mềm Mortscript và Flash7 xem sao. Lưu ý là nếu bạn có cài phần mềm nào mà phải cài phần mềm adobe Flatslite 2.1 thì phải gỡ bỏ Flatslite 2.1 thì Flash7 mới hoạt động (Hai thằng này xung nhau)

darknight83vn

Bạn thử remove và cài lại 2 phần mềm Mortscript và Flash7 xem sao. Lưu ý là nếu bạn có cài phần mềm nào mà phải cài phần mềm adobe Flatslite 2.1 thì phải gỡ bỏ Flatslite 2.1 thì Flash7 mới hoạt động (Hai thằng này xung nhau)

Mình đã làm lại như trên nhưng vẫn không được.Có khi nào vấn đề là do màn hình không vậy mod?

nilt02

Cách tạo đường dẫn icon trong itask. Help me!!???

Mình copy và chạy được itask rồi, nhưng các biểu tượng icon 80% không gọi được chương trình ra, bạn nào biết cách sửa file input.txt bảo mình với, mà cả cái update thời tiết việt nam cũng theo chỉ dẫn mà nó cứ ra Nauy hết ah?

ancola66

Super V.I.P
Mình copy và chạy được itask rồi, nhưng các biểu tượng icon 80% không gọi được chương trình ra, bạn nào biết cách sửa file input.txt bảo mình với, mà cả cái update thời tiết việt nam cũng theo chỉ dẫn mà nó cứ ra Nauy hết ah?
Để lấy đường dẫn cho các icon của itask thì tốt nhất bạn lấy đuờng dẫn cho cho các App mà bạn muốn bằng đường dẫn shortcut của App đó ở trong Windows\Start Menu\Programs. Muốn lấy đường dẫn chính xác thì bạn dùng Resco Ex vào thư mục trên. Chí giữ vào Shortcut mà bạn muốn lấy link, Chọn Properties . Bạn nhìn dòng location đó chính là đường dẫn của Shortcut đó. Bạn gõ đúng như thế vào file input (Đúng kí tự ,chữ in, chữ thường, khoảng trống v. v)
Ví dụ bạn muốn lấy đuờng dẫn của phần mềm Resco Ex thì nó phải như sau :

\Windows\Start Menu\Programs\Resco File Explorer.lnk

Và trong file input sau khi sửa đường dẫn nó sẽ là như thế này :

\\These are the execute-buttons in the following order from top left. Lnk and exe files accepted.
&appsexec1=\Program%20Files\GoogleMaps\GoogleMaps.exe&END
&appsexec2=\windows\calculator.exe&END
&appsexec3=\Windows\Start Menu\Programs\Resco File Explorer.lnk&END

ancola66

Super V.I.P
làm sao khóa màn hình kiểu slide nhỉ...bro nào chỉ giúp...thanks!!!
Ở màn hình chính của Itask chỗ cái đồng hồ đó :vuốt từ phải qua trái là khóa theo kiểu Slide luôn:D. Còn cũng trên màn hình chính đó mà vuốt từ trái sang phải là tắt máy:D