• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kaspersky Mobile Securtiy v9.0.52 S60v3 S60v5 - Bảo vệ điện thoại đa năng

huynhminhhung

Lỗi thiếu thành phần chính là thằng Patch không thấy gì trong Private do bạn đó không apply patch Open4All, bạn không đọc và không thử đi cứ ngồi ngoài tưởng tượng cùng người ta. Mình cài cho chục máy rồi mà không cái nào không patch được, ai cũng bảo chạy một phát là được, chỉ có ai không dùng Rompatcher apply Open4All thì bị mà

+tôi đã làm mọi cách và cài đi cài lai đến hơn 5 lần nó vẫn báo thiếu thành phần . Rompatcher apply Open4All thì luôn luôn nhớ đến nó mà làm gì đến nỗi không biết !

tuanloc1

Mình tuong cai nay khoa ung dung va bao so khi pi mat dien thoai co.hoa ra khong phai.minh chi piet la no diet virut.chu chang piet gi them.minh onl pang đien thoai.dung xoa nhe.:D

Bạn test kỹ lại nhé, phần chống trộm của nó không chỉ báo số, xóa dữ lệu có trên ĐT mà còn có cả chức năng báo vị trí của nó khi mất điện thoại (qua GPS) nữa đó bạn!

pekuon

Mình không biết các tính năng khác thì thế nào. Chứ riêng phần quét virus thì mình không tin tưởng, không biết KAV mobile nó coi những file nào là virus mà mình copy mấy file forever.exe,autorun.exe..vào mà nó quét không thấy gì..

tuanloc1

Mình không biết các tính năng khác thì thế nào. Chứ riêng phần quét virus thì mình không tin tưởng, không biết KAV mobile nó coi những file nào là virus mà mình copy mấy file forever.exe,autorun.exe..vào mà nó quét không thấy gì..
Mobile có giống máy tính không bạn. Diệt vi rut cho ĐT mà bạn mang vỉut máy tính vào để test thì mình :O ....

pekuon

Mobile có giống máy tính không bạn. Diệt vi rut cho ĐT mà bạn mang vỉut máy tính vào để test thì mình :O ....
Vậy bạn cho mình biết bạn đã thấy virus của điện thoại chưa,nếu có nó lây đường nào vào máy của bạn vậy?
Bạn cho mình biết đuôi của nó là gì vậy?

tuanloc1

Vậy bạn cho mình biết bạn đã thấy virus của điện thoại chưa,nếu có nó lây đường nào vào máy của bạn vậy?
Bạn cho mình biết đuôi của nó là gì vậy?

Vius điện thoại thì mình chưa thấy. Nhưng theo mình nghĩ với tốc độ phát triển của công nghệ hiện nay chắc rồi sẽ có.:)). Với lại mình dùng PM này chủ yếu để chặn tin nhắn và cuộc gọi thôi.

panrai

Super V.I.P
Virut of dt van co nhung chac may pm nay khong diet dc dau.to diet virut khong co ma khi ra quan tai nhac no van lan dc virut trong the de diet the moi deu chu.

là thành viên cấp 2 rùi còn gõ tiếng việt không dấu nữa hả X-(

Chienkon88

Lam sao de piet la thanh vien cap may ha pan.minh ol pang dt ma pan thong cam nhe.minh khong co pc.dung xoa nhe mat nhieu tien cua minh ma. :-s

thành viên cấp gì thì nó hiện trong bài viết của bạn bên tay trái , dưới tên của bạn . :O

chẳng nhẽ bạn không nhìn thấy sao ? :|

chúc vui !

tuanloc1

Virut of dt van co nhung chac may pm nay khong diet dc dau.to diet virut khong co ma khi ra quan tai nhac no van lan dc virut trong the de diet the moi deu chu.
bạn tải nhạc thì víu đó vẫn là virut của window, nên PM này quét không nhận ra là phải rồi. Vì cơ chế hoạt động của hai hệ điều hành này là khác nhau mà. Bạn làm như vậy chẳng khác nào lấy Pm của window cài vào Symbian rồi bắt nó hoạt động thì làm sao nó hoạt động được.
Còn các bạn muốn xem vỉut Mobile như thế nào, PM này có hiệu quả không thì xin mời vào link dưới đây, tải PM ở trang đó về cài vào thử xem nhé. (Nhớ Bật chế độ bảo vệ của KMS).
Link: http://www.pdaviet.net/showthread.php?84944-Sys-info-v1-0-3-[Hi%E1%BB%83n-th%E1%BB%8B-d%E1%BB%AF-li%E1%BB%87u-tr%C3%AAn-c%E1%BB%ADa-s%E1%BB%95-%C4%90T]

pekuon

Ủa bạn online bằng điện thoại gì thế, không có bộ gõ tiếng việt à bạn??

onlylove80

Không phải đụng đâu, khi có tin nhắn đến nó sẽ hiển thị như vậy để hỏi xem bạn có muốn duyệt không ấy mà. Để tránh tin nhắn có chứa virus nên pm sẽ quét tin nhắn. Nếu bạn thấy như vậy là phiền phức thì vào cài đặt tắt chức năng đó đi là hết.

dongsongvang

Bản v9.0.52 này chạy nặng hơn bản 9.0.19 nhiều.Dùng bản 19 quét full scan có 20 phút là xong mà bản này có đến mầy tiếng ấy,mà hay bị đơ nữa.Mình đã phải gỡ bỏ.(bản v9.0.49 cũng bị tương tự bản này)