• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
mình sài cái n81 2gb, sao hỗm roài mình cắm cáp vào máy và chọn truyền dữ liệu thì máy báo lỗi " ko kết nối vào USB hoặc thẻ nhớ có ứng dụng gì đấy.." các bác giúp dùm:-??

Cái này là do máy bạn đang chạy ứng dụng nào đó trên thẻ: cài font trên thẻ, chạy ghi âm, ACM, lưu tin trên thẻ... tắt hết cái gì liên quan đến thẻ là ok.

Bạn post nhầm chỗ, mình sẽ di chuyển sau vài tiếng nữa nhé!

kakass

Bản đồ cho dd

Hiện mình mới mua con Nokia 6120c. Cài cái emap mà ko dc. Có bạn nào có cách cài dc cái pm đó hay có pm nào khác ko share giúp cái :)

dienwee

Hix. con 6120 này sụt giá gê was. deck mún xài lun. Xài emap của Nokia, FPT, hay của Google cũng đc. nhưng tốt nhất là ko nên xài vì con này hơi FÒ ko có GPS nên tiền đâu cho lại. Xài của FPT đi.map hơi chán nhưng fải chấp nhận thôi. hix. mai kím con N96

thedung

chan nhỉ cai phần nháy đèn bên sườn báo cuộc gọi lỡ hay tin nhắn đến thì hay biết mấy, mình thấy con toshiba 803t nó co thấy hay hay , hình như mình đoc bên gsm.com.vn co người bảo có hay sao ý nhỉ, có bạn nào làm đc phần mềm này ko nhỉ

Kojiro

Super V.I.P
chan nhỉ cai phần nháy đèn bên sườn báo cuộc gọi lỡ hay tin nhắn đến thì hay biết mấy, mình thấy con toshiba 803t nó co thấy hay hay , hình như mình đoc bên gsm.com.vn co người bảo có hay sao ý nhỉ, có bạn nào làm đc phần mềm này ko nhỉ

Bạn đọc được vậy bạn có đọc được tên Pm đó là gì ko? Có thì đưa mình search còn không thì không có nha bạn, chưa nghe thấy có PM đó bao giờ cả :-?

vanquang_ex

Mở đèn LED liên tục

mình đang dùng N73 mình muốn tìm phần mềm mở đèn led sáng liên tục nhưng tìm hoài mà sao hông thấy,bạn nào có thì cho mình xin với nha.thank trước=D>

Kojiro

Super V.I.P
mình đang dùng N73 mình muốn tìm phần mềm mở đèn led sáng liên tục nhưng tìm hoài mà sao hông thấy,bạn nào có thì cho mình xin với nha.thank trước=D>

Khuyến cáo là được để đèn led sáng liên tục, có thể làm cháy đèn. Còn phần mềm thì không có.

Sao nhiều bạn cũng hỏi như bạn vậy kìa? Phải xác định đèn led là đèn led, đèn pin là đèn pin chứ nhỉ :-?

Zenki

Super V.I.P
Để sáng hoài nóng cháy đèn thì anh em PDAVIET không chịu trách nhiệm nha :D

angelpooh

các bạn ơi,cho mình hỏi liệu khi cài nhìu soft có chức năng auto sau mỗi lần khởi động máy thì nó có "đụng" nhau hem dzạ, tại vì mình cài bản Jbesttaskman(autorun), và Voicebox(autorun) thì thấy bình thường ,nhưng sau khi cài thêm FreeCoolCall(auto) thì tự nhiên Jbest ko tự chạy và FreeCoolCall cũng ko tự khởi động luôn,gần đây mình thử mod giao diện Media Player thì chỉnh patch auto,apply xong xuôi hết trong RomPatcher(có chức năng auto),restart máy,vô Music Player thì chả thấy gì thay đổi,vào RomPatcher xem thì trong option có dòng lệnh Apply :-??,mình đoán là do bị đụng độ giữa các soft nên làm cho RomPatcher cũng ko thể tự chạy file patch sau mỗi lần khởi động luôn

Zenki

Super V.I.P
các bạn ơi,cho mình hỏi liệu khi cài nhìu soft có chức năng auto sau mỗi lần khởi động máy thì nó có "đụng" nhau hem dzạ, tại vì mình cài bản Jbesttaskman(autorun), và Voicebox(autorun) thì thấy bình thường ,nhưng sau khi cài thêm FreeCoolCall(auto) thì tự nhiên Jbest ko tự chạy và FreeCoolCall cũng ko tự khởi động luôn,gần đây mình thử mod giao diện Media Player thì chỉnh patch auto,apply xong xuôi hết trong RomPatcher(có chức năng auto),restart máy,vô Music Player thì chả thấy gì thay đổi,vào RomPatcher xem thì trong option có dòng lệnh Apply :-??,mình đoán là do bị đụng độ giữa các soft nên làm cho RomPatcher cũng ko thể tự chạy file patch sau mỗi lần khởi động luôn
Bạn xem các Danh sách ứng dụng bị xung đột tại đây nhé

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33949

Tránh để cho máy khởi động cùng 1 lúc với quá nhiều chương trình, giảm tốc độ khởi động lắm đó bạn. Thấy cái nào thật cần thì để còn mấy cái giao diện thì tự active nó lên cũng đc.

romano81

bác nào biết cách cài Jukebox 2.40 cho n82 v30 không? Cài vô đến phần cài host.sis là xuất hiện thông báo: ko thể cài đặt tập tin được bảo vệ từ nhà cung cấp ko đáng tin cậy. Hic. Vì thấy v2.40 này cool quá. Cài cùng theme L'amour cho giao diện tuyêt vời.

Zenki

Super V.I.P
bác nào biết cách cài Jukebox 2.40 cho n82 v30 không? Cài vô đến phần cài host.sis là xuất hiện thông báo: ko thể cài đặt tập tin được bảo vệ từ nhà cung cấp ko đáng tin cậy. Hic. Vì thấy v2.40 này cool quá. Cài cùng theme L'amour cho giao diện tuyêt vời.
N82 v30 của bạn đã hack được chưa ? Nếu chưa hack được thì không cài được đâu nhé :)

tiny1990

ĐÃ cài LCG 2.40 rồi cài file host vào nó vẫn báo cần kết nối internet. cho kêt nối thì nó báo là unauth..... rồi văng ra.

MinhThang

Manager
ĐÃ cài LCG 2.40 rồi cài file host vào nó vẫn báo cần kết nối internet. cho kêt nối thì nó báo là unauth..... rồi văng ra.

N92 Chạy ầm ầm, không đồi hỏi gì cả cần gì gởi IMEI gởi lại cho?:D

smackdun

mấy bạn chắc ai cũng biết Niime (wá cool):). Cho mình hỏi nên mua cổng bluetooth hiệu jì để chơi cho ngon lành với. Mình xài N95 8GB :D

heocon278

Mình vừa cài cái Best ScreenSnap của a TraiNgheoHn up tại link này:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=21137&page=50
trong bài mình thấy cái hình minh họa có tiếng Anh, nhưng khi mình cài vào thì như thế này:

Ai biết chỉnh thành TA thế nào thì chỉ giúp mình với, cảm ơn mọi người trước!:D

Zenki

Super V.I.P
Mình vừa cài cái Best ScreenSnap của a TraiNgheoHn up tại link này:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=21137&page=50
trong bài mình thấy cái hình minh họa có tiếng Anh, nhưng khi mình cài vào thì như thế này:

Ai biết chỉnh thành TA thế nào thì chỉ giúp mình với, cảm ơn mọi người trước!:D
Bạn xem lại lúc nào nó có cho mình tùy chọn ngôn ngữ cần dùng không ? Thông thường thì nó sẽ hiện ra 1 list ngôn ngữ cho mình tùy chọn trước khi cài đặt, bạn coi có tiếng Anh thì chỉ tick chọn vào đúng 1 cái tiếng anh thôi. Còn nếu ko có thì chắc phải nhờ người nào đang dùng bản tiếng Anh chỉ lại thôi :D

heocon278

Bạn xem lại lúc nào nó có cho mình tùy chọn ngôn ngữ cần dùng không ? Thông thường thì nó sẽ hiện ra 1 list ngôn ngữ cho mình tùy chọn trước khi cài đặt, bạn coi có tiếng Anh thì chỉ tick chọn vào đúng 1 cái tiếng anh thôi. Còn nếu ko có thì chắc phải nhờ người nào đang dùng bản tiếng Anh chỉ lại thôi :D
Lúc mình cài thì không thấy nó hỏi ngôn ngữ gì cả, cài xong vào CT mò cũng hông có chỗ nào tùy chỉnh ngôn ngữ hết! Pro nào biết thì giúp mình dùm nha!;;)

Status
Không mở trả lời sau này.