• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft.

Status
Không mở trả lời sau này.

huynhba

có bác nào xài Advanded Device Locks Pro gặp trường hợp như vậy ko?
em lock PM SmartMovie, sau khi chạy nó yêu cầu nhập code,mình nhấn tiếp back.ra ngoài màn hình chính,nhấn và giữ im nút Menu, sẽ hiện ra các chương trình chạy ẩn, chọn vào SmartMovie,thế là nó vào được, ko cần nhập code.

kill24

Dùng X - plorer, di chuyển đến thư mục cần ẩn, ấn số 6 (với E 63 của bạn thì ấn nút "mũi tên lên" trước khi ấn số 6 nhé :D ), hidden, change ---> thư mục bạn cần ẩn được ẩn rồi đấy.

Thx bác đã hướng dẫn em đã ẩn được một số cái rồi.
Nhưng có một số cái em không tìm được như như là các phần mềm mình đã cài vào máy (ex-plore, ADV...) hay các game
Ngoài ra bác cho em hỏi có phần mềm nào bảo mật tin nhắn cá nhân tốt không vậy. Em dùng phần mềm bảo mật ADL thì nó chỉ cho phép khóa cả thư mục nhắn tin chứ không cho khóa các thư mục nhỏ bên trong.

Chỉnh sửa cuối:

anhlachuum1

Để restart máy cho N95 bạn có thể dùng nhiều PM lắm:
X-plorer; smartsetting, JbakTaskman...
Bạn thích phần mềm nào :D

Máy mình đang cài X-plore 1.22 có thể restart máy cho n95 đc không bạn? Nếu được bạn up giùm mình 1 phần mềm restart máy cho n95 thông dụng nhất nha.
tks

Auto

Máy mình đang cài X-plore 1.22 có thể restart máy cho n95 đc không bạn? Nếu được bạn up giùm mình 1 phần mềm restart máy cho n95 thông dụng nhất nha.
tks
Xplore cũng đc!
Vào xplore/menu/tools/restart device
Posted via Mobile Device

neo1105

Thx bác đã hướng dẫn em đã ẩn được một số cái rồi.
Nhưng có một số cái em không tìm được như như là các phần mềm mình đã cài vào máy (ex-plore, ADV...) hay các game
Ngoài ra bác cho em hỏi có phần mềm nào bảo mật tin nhắn cá nhân tốt không vậy. Em dùng phần mềm bảo mật ADL thì nó chỉ cho phép khóa cả thư mục nhắn tin chứ không cho khóa các thư mục nhỏ bên trong.

Bạn cần phần mềm nào thì liệt kê ra, mình sẽ cớ gắng đáp ứng:D
Nếu mình mà không kịp hoặc ko thể thì ở PDAviet nhiều bạn có thể và sẵn sàng giúp bạn lắm :)

Còn vấn đề thứ 2: Theo như mình biết để bảo mật từng thư mục nhỏ chit tiết đến twngf file thì chưa có ứng dụng nào như thế đâu.
Ngoài ADL bạn có thể dùng thêm cái mình post dưới đây.

Cá nhân mình vẫn dùng cái này kết hợp X plorer.
X plorer bảo mật được các thu mục nhỏ (có thể thấy trên Xplore) bằng cách hidden nó đi như mình đã hướng dẫn bạn.
Còn đối với các phần mền, ứng dụng... không thể dùng X plorer ẩn đi (như từng tin nhắn chẳng hạn...) thì mình dùng Advanced Phone Lock khóa cả thư mục inbox thôi.

Ngoài ra, có một vài thủ thuật cho hack hacked phone có thể ẩn các Icon đi, bạn tìm hiẻu nhé, khá thú vị đấy.

Trên đây là một vài lời khuyên cho bạn, có vấn đề gì cứ hỏi.
P/s: bạn cũng có thể vào đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=24565 để tìm những ứng dụng thích hợp với nhu cầu của bạn.

Chỉnh sửa cuối:

dj_thang

giúp mình với

cho mình hỏi sao cái n85 cua mình ko tài nào sign ứng dụng được.dù mình đã làm như hướng dẫn.giúp mình với thí dụ như phần mềm feplorer.đều báo lỗi là sign ko được.sign dùm mình và chỉ cho mình biết tại sao nha.thank nhiều! IMEI CỦA MÌNH : 356376022323434

neo1105

có bác nào xài Advanded Device Locks Pro gặp trường hợp như vậy ko?
em lock PM SmartMovie, sau khi chạy nó yêu cầu nhập code,mình nhấn tiếp back.ra ngoài màn hình chính,nhấn và giữ im nút Menu, sẽ hiện ra các chương trình chạy ẩn, chọn vào SmartMovie,thế là nó vào được, ko cần nhập code.

Cái này bạn nói đúng, mình thấy bạn hỏi từ sáng nhưng bận quá giờ mới thử được. Báo cho bạn 1 " tin mừng nhé" mình cũng bị y như bạn. Bởi vậy có thể nói đây là một lỗi của PM này rồi.
Cách giải quyết là dung phần mềm bảo mật khác hoặc chờ bản mới được fix lỗi thôi :(

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi sao cái n85 cua mình ko tài nào sign ứng dụng được.dù mình đã làm như hướng dẫn.giúp mình với thí dụ như phần mềm feplorer.đều báo lỗi là sign ko được.sign dùm mình và chỉ cho mình biết tại sao nha.thank nhiều! IMEI CỦA MÌNH : 356376022323434

Khi sign báo lỗi gì bạn? File cer bạn có từ đâu? Hồi nào? Sao bạn ko hack để cài Pm cho dễ?

garllado1703

Cho mình hỏi cách sử dụng Animation Menu V0.1, trong cách sử dụng có ghi tạo file c2z.rmp nhưng em k bít file .rmp làm sao nữa?????

tidus38

Cho e xin pm với

Tình hình là mấy pro cho e xin pm Megapy bản mới nhất để e chạy thử cái Transition giống N81 cái,máy e N82.hì,đag xài Megapy 1.05 hok ổn...:D

Caominh171

Tình hình là mấy pro cho e xin pm Megapy bản mới nhất để e chạy thử cái Transition giống N81 cái,máy e N82.hì,đag xài Megapy 1.05 hok ổn...:D

Nếu muốn cài lại bản khác thì bạn hãy gỡ hết những gì liên quan đến bản Python cũ nhé
Và khi gỡ hết rồi, hãy cài bản này vào bộ nhớ thẻ nhé
P/S: Bãn cũng đừng lập topic riêng để hỏi nữa nhé,đã có topic dành riêng :-?
Thân!!

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi cách sử dụng Animation Menu V0.1, trong cách sử dụng có ghi tạo file c2z.rmp nhưng em k bít file .rmp làm sao nữa?????

Xem bài này để biết cách làm c2z nhé.
Mà cái trình Animation này test hoài trên N95 mà ko thấy gì :(

trielectric

có ai giúp tôi với ? Tôi vừa lấy được file cer chưa giải nén. Nó khoãng 27kb. Vậy bao nhiêu ấy đầy đủ chưa ?hay còn thêm file nào nữa để signed fần mềm. Nếu còn bạn nào có cho mình xin với. Và hãy hướng dẩn mình các bước thực hiện cài vào máy nhé ! Mình sd N82. Có lời rất cảm ơn nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
có ai giúp tôi với ? Tôi vừa lấy được file cer chưa giải nén. Nó khoãng 27kb. Vậy bao nhiêu ấy đầy đủ chưa ?hay còn thêm file nào nữa để signed fần mềm. Nếu còn bạn nào có cho mình xin với. Và hãy hướng dẩn mình các bước thực hiện cài vào máy nhé ! Mình sd N82. Có lời rất cảm ơn nhiều.

Dùng file cer và file k3y bạn nhận được sign file HelloOX tại đây qua hướng dẫn tại đây rồi cài file Hello đã sign vào máy là xong, máy bạn đã hack.

kill24

các bác cho hỏi là phần mềm Magic Message Manager đã được Việt Hóa chưa vậy? Nếu có rồi thì bác nào hảo tâm cho em xin đường link đến chỗ down bởi em search mãi mà không tìm thấy :)

Chỉnh sửa cuối:

phuphu1988

cho mình hỏi có pm nào chuyển dữ liệu bằng bluetooth qua thẳng thẻ nhớ luôn không? vì có vài dữ liệu sau khi gửi không cho lưu vào thẻ nhớ máy.thank

Status
Không mở trả lời sau này.