• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft.

Status
Không mở trả lời sau này.

Auto

Là sao em vẫn chưa hiểu bác ơi, bác có thể nói rõ ko, em mới tậu n82 đc 2 tuần, chưa hiểu cung cách và các thủ thuật lắm... Cám ơn bác đã reply sớm :)
vào nokmote
Hotky chọn là camera ky
82 có phím pen k mà chọn ^^
Posted via Mobile Device

masutigon

vào nokmote
Hotky chọn là camera ky
82 có phím pen k mà chọn ^^
Posted via Mobile Device

Ko đc bác ui, là từ màn hình chờ mình nhấn nút chụp hình,hay là vào ứng dụng chọn vào nokemote rồi nhấn nút chụp hình, em thử các kểu mà sao vẫn ko đc.
à có cần cài cái này ko nhỉ: N95AccelerometerPlugin.sis
Em đang dùng n82.
Bác có thể cho em xin nick yahoo chat trực tiếp ko ạh, spam trên này hoài ngại quá àh :)

Em là em bị ko vào đc nokmote luôn ấy, chọn vào nó rồi mở lên mà cứ như ko, ko có tác dụng gì hết. Nghe 1 số bác bảo là mở nokmote rồi nhấn phím thoát cuộc gọi (để nokmote chạy ẩn) sau đó ra ngoài chạy pen+c để kích hoạt, nhưng khổ nổi cả 2 cái đó, ko cái nào chịu chạy

Auto

Ko đc bác ui, là từ màn hình chờ mình nhấn nút chụp hình,hay là vào ứng dụng chọn vào nokemote rồi nhấn nút chụp hình, em thử các kểu mà sao vẫn ko đc.
à có cần cài cái này ko nhỉ: N95AccelerometerPlugin.sis
Em đang dùng n82.
Bác có thể cho em xin nick yahoo chat trực tiếp ko ạh, spam trên này hoài ngại quá àh :)
Trời đất ơi
Bạn chạy nok
Ẩn nok đi
Nhấn camera là đc ah
@ theking_auto
Cũng muốn nhờ tí ^^
Posted via Mobile Device

masutigon

hề hề, giải quyết xong rùi, cám ơn bác auto nhé
cài thêm cái này là ok: N95AccelerometerPlugin.sis
Ai chưa llàm đc thì search về cài nhé....

sony

Có pm nào dùng để điều khiển các loại thiết bị điện tử như tivi đầu đĩa không nhỉ , trước dùng exec có pm như vậy dùng khoái quá :p

Auto

Có pm nào dùng để điều khiển các loại thiết bị điện tử như tivi đầu đĩa không nhỉ , trước dùng exec có pm như vậy dùng khoái quá :p
Có!
Pm ir remote 1.04 là cái tốt nhất bạn à!
Đk wa ir
Posted via Mobile Device

momvip9

Các pác cho em hỏi là có phần mềm hay thiết bị nào để cho điện thoại s60v3 kết nối internet với moderm ADSL bằng cáp hoặc bluetooth không ạ.

Ví dụ như là một cái dây cáp nối modem ADSL với điện thoại
hoặc một thiết bị bluetooth có thể cắm vào modem ADSL để phát sóng cho một điện thoại có bluetooth

Trên diến đàn đã có cách để điện thoại kết nối với mạng ADSL bằng cách thông qua kết nối bluetooth với máy tính có mạng ADSL. Tham khảo ở đây Xài ADSL trên S60v3 thông qua Bluetooth + PC

Cái này dùng trong trường hợp có một máy tính mà có nhiều người muốn dùng thì có một người hi sinh bằng cách lướt web bằng điện thoại.

Nhưng mà có một mình em một máy. Nếu làm cách đó thì em sẽ hơi ngố các bác nhỉ. Em muốn hỏi cách kết nối điện thoại với modem ADSL để có thể nằm lướt web chứ không phải ngồi ôm cái vi tính, và lại nếu kết nối điện thoại với vi tính để lướt web thì sẽ tốn điện hơn là không cần bật vi tính mà nối trực tiếp điện thoại với Modem. Hi hi.

Xài ADSL trên S60 thông qua bluetooth hoặc cable + Modem ???

Vậy có phần mềm + thiết bị nào để kết nối bluetooth hoặc thiết bị cáp nào để kết nối cái modem với điện thoại không ạ. Em nghĩ câu hỏi này hơi điên điên và khó khả thi nhưng mà cũng có thể là một ý tưởng để các bác thử mày mò hoặc một công ty nào đó phát triển sản phẩm mới! hjhj! Một sản phẩm mạng ADSL cho điện thoại di động chăng...

Chỉnh sửa cuối:

Auto

Các pác cho em hỏi là có phần mềm hay thiết bị nào để cho điện thoại s60v3 kết nối internet với moderm ADSL bằng cáp hoặc bluetooth không ạ.
Ví dụ như là một cái dây cáp nối modem ADSL với điện thoại
hoặc một thiết bị bluetooth có thể cắm vào modem ADSL để phát sóng cho một điện thoại có bluetooth
Trên diến đàn đã có cách để điện thoại kết nối với mạng ADSL bằng cách thông qua kết nối bluetooth với máy tính có mạng ADSL. Tham khảo ở đây Xài ADSL trên S60v3 thông qua Bluetooth + PC
Cái này dùng trong trường hợp có một máy tính mà có nhiều người muốn dùng thì có một người hi sinh bằng cách lướt web bằng điện thoại.
Nhưng mà có một mình em một máy. Nếu làm cách đó thì em sẽ hơi ngố các bác nhỉ. Em muốn hỏi cách kết nối điện thoại với modem ADSL để có thể nằm lướt web chứ không phải ngồi ôm cái vi tính, và lại nếu kết nối điện thoại với vi tính để lướt web thì sẽ tốn điện hơn là không cần bật vi tính mà nối trực tiếp điện thoại với Modem. Hi hi.
Xài ADSL trên S60 thông qua bluetooth hoặc cable + Modem ???

Vậy có phần mềm + thiết bị nào để kết nối bluetooth hoặc thiết bị cáp nào để kết nối cái modem với điện thoại không ạ. Em nghĩ câu hỏi này hơi điên điên và khó khả thi nhưng mà cũng có thể là một ý tưởng để các bác thử mày mò hoặc một công ty nào đó phát triển sản phẩm mới! hjhj! Một sản phẩm mạng ADSL cho điện thoại di động chăng...
Sẽ k có đâu bạn à!
Posted via Mobile Device

momvip9

Sẽ k có đâu bạn à!
Posted via Mobile Device

Vâng em biết là không khả thi mà, hôm nay em cũng tìm được một thông tin về cái modem bluetooth, giá cũng khoảng 40$ nhưng mà vào link để xem hàng thì chẳng thấy đâu.

Chiều này em vừa phi ra Lê Thanh Nghị làm cái usb bluetooth rồi dùng nguyên cả cái PC làm modem cho điện thoại. Hjhj. Được cái bi giờ kết nối điện thoại với PC không phải dây dợ loàng ngoàng mà em có thể tắt màn hình vi tính đi để mà nằm post cái bài này.

Vừa thử dùng điện thoại vào mp3.zing.vn down nhạc, bài hát hơn 6M mà cũng chỉ dowm một tí là về, khà khà, công nhận là thú vị.

Hjx, ý tưởng của em đúng là không khả thi!

kevin_fire

tôi cài helloOx rồi.hack đc rồi.nhưng lúc truy cập thẻ nhớ tôi lỡ tay xóa cái thư mục rompatcher đi.giờ tôi cần file all4...chia sẻ cho tôi với.!

ACEdance

Cho tui xin từ điển fát âm (khá tốt) cho s60 v3 (6120) ,và pro nào biết cách làm tem cho fần mềm SuperCreenshot thì vui lòng hướng dẫn cho tui nha , tui mún làm 1 cái tem cho riêng mình để thay thế cái tem OPDA mỗi khi chụp =.=
---------
Còn nữa là có pro nào biết cách load sub của SmartMovie Converter 4.0 ko ? Tui load nó toàn báo cannot open... trong khi nó hỗ trợ load sub .srt .txt =.=

Chỉnh sửa cuối:

ngochoang_ht87

Có ai có chương trình tạo logo mạng cho 3250 k?
Thấy thằng bạn dùng OPman cho N70 của nó mà tìm mãi vẫn k thấy cái nào dùng đc cho 3250 cả!
Ai có thì share tui với nha! Thankx!

traihp9001

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
pac nao lam on cho e xin bo go tieng viet voi(mod thong cam,may e k go tieng viet dc)

kjd123

ak mà bạn nào có bị vấn đề này ko? cài ttpod vào rồi ko hiểu sao lúc load bài hát được khoảng 3 bài thì bị đẩy ra ngoài >"< như thế là sao nhi

ACEdance

Cho tui xin từ điển fát âm (khá tốt) cho s60 v3 (6120) ,và pro nào biết cách làm tem cho fần mềm SuperCreenshot thì vui lòng hướng dẫn cho tui nha , tui mún làm 1 cái tem cho riêng mình để thay thế cái tem OPDA mỗi khi chụp =.=
---------
Còn nữa là có pro nào biết cách load sub của SmartMovie Converter 4.0 ko ? Tui load nó toàn báo cannot open... trong khi nó hỗ trợ load sub .srt .txt =.=
Ko pro nào giúp àh=.=

Kojiro

Super V.I.P
Ko pro nào giúp àh=.=

Mình chỉ giúp bạn được chỗ làm ảnh của PM chụp ảnh: file ảnh đó là đuôi .mbm, nằm trong data\superscreenshot, để làm ảnh thì bạn cần biết về Photoshop và dùng PM mbmtool để làm. Nói vậy bạn tự tìm hiểu nha.

Status
Không mở trả lời sau này.