• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Hiện tại là e đang học CNTT có phần cộng, trừ nhân chia số nhị phân nhưng lằng nhằng quá, e đang tìm phần mềm Calculator cho N95 để làm những công việc trên hoặc chuyển đổi được từ nhị phân sang thập phân, bát phân, thập lục phân nhưng tìm hoài chẳng có gì cả. Các a giúp e với, cảm ơn các a nhiều nhé !:D:D:D

May cho bạn là mới có cái này: http://pdaviet.net/showthread.php?p=628684
Thử xem sao.

brightstart

Cho mình xin phần mềm dọn rác SisTail 2.52 dùng cho E71 với, bản nào có tiếng Anh ý! ^^

kill24

Hôm qua mình có lên trang OPDA để lấy cer và k3y nhằm sign phần mềm ACM nhưng do trang đấy bây giờ không nhận cung cấp cer nữa nên kô sighed được phần mềm này.
Nhưng vừa rồi mình search trên mạng thì thấy có bạn up phần mềm ACM, giải nén ra thì có file cài và file cr@k. Các bạn cho hỏi là chỉ dùng 2 file này mà kô có file cer thì sau khi cài ACM có dùng được lâu như khi mình signed phần mềm kô ??

CongVoi

Super V.I.P
Hôm qua mình có lên trang OPDA để lấy cer và k3y nhằm sign phần mềm ACM nhưng do trang đấy bây giờ không nhận cung cấp cer nữa nên kô sighed được phần mềm này.
Nhưng vừa rồi mình search trên mạng thì thấy có bạn up phần mềm ACM, giải nén ra thì có file cài và file cr@k. Các bạn cho hỏi là chỉ dùng 2 file này mà kô có file cer thì sau khi cài ACM có dùng được lâu như khi mình signed phần mềm kô ??

Không có File cer thì bạn không cài đc PM Unsign đâu.Ở đây ko phải là vấn đề thời gian đâu bạn à

kill24

thế thì đành chờ trang kia hoạt động lại vậy

mod cho hỏi thêm là có topic nào tổng hợp các phần mềm free cho dòng S603rd không??

neo1105

mod cho hỏi thêm là có topic nào tổng hợp các phần mềm free cho dòng S603rd không??

Bạn dùng máy gì vậy, sao không hack đi cho đơn giản, hack rồi cài phần mềm vô tư, đỡ phải sign với chẳng Cer.
Chờ đợi làm gì :))

Auto

Box phần mềm này 99% là free đó pác :D
Posted via Mobile Device

kill24

Bạn dùng máy gì vậy, sao không hack đi cho đơn giản, hack rồi cài phần mềm vô tư, đỡ phải sign với chẳng Cer.
Chờ đợi làm gì :))

mình thấy mấy cách hướng dẫn hack cho dòng máy mới đều bắt sign phần mềm trước khi hack, mà kô có file cer thì không biết sign kiểu gì. Nếu hiểu sai thì xin bạn giúp đỡ

Box phần mềm này 99% là free đó pác :D
Posted via Mobile Device

ý em là các phần mềm mình cài vào là dùng được luôn chứ không phải hack máy hay sign phần mềm

cảm ơn bác đã reply, đang tìm xem có soft nào không

Auto

ý em là các phần mềm mình cài vào là dùng được luôn chứ không phải hack máy hay sign phần mềm
cảm ơn bác đã reply, đang tìm xem có soft nào không
Vậy thì 80% phần mềm hay đều phải sign òy :D
Thôi pác ráng xin cer đi rồi hack, hack xong rất là...tiện ;)
Posted via Mobile Device

kill24

mình vừa cài bản X-plore có hạn sử dụng đến năm 2039. Sau khi cài xong thì mỗi lần vào chương trình phải chờ khoảng 3s, trong chương trình chỉ hiện có 3 ổ la X,E và Y. Mình nhấn phím 0 thì nó hiện chữ move marked to: ở chỗ cao nhất màn hình chứ không hiện 4 ô như các bạn khác hướng dẫn.
Có phải là do máy chưa hack nên chỉ dùng được như vậy??
Bạn nào nói thêm về chương trình này được không?? Ngoài việc quản lý các ổ, x-plore còn tnhs năng nổi bật nào nữa không :)

MinhThang

Manager
mình vừa cài bản X-plore có hạn sử dụng đến năm 2039. Sau khi cài xong thì mỗi lần vào chương trình phải chờ khoảng 3s, trong chương trình chỉ hiện có 3 ổ la X,E và Y. Mình nhấn phím 0 thì nó hiện chữ move marked to: ở chỗ cao nhất màn hình chứ không hiện 4 ô như các bạn khác hướng dẫn.
Bạn nào nói thêm về chương trình này được không?? Ngoài việc quản lý các ổ, x-plore còn tnhs năng nổi bật nào nữa không :)

Hack Phone là để cài ứng dụng thôi bạn à, còn Xplore bạn đã cài vào rồi, thì sẽ sử dụng được, vì nó có bản không cần Signd hay Hack vẫn cài được, không biết bạn dùng máy gì, còn như các máy khác thì mở nó lên bấm phím số 0 rồi đánh dấu vào mấy ô vuông đó, sẽ thấy được các ổ như: C,E.D.Z. Ngoài chức năng quản lý nó còn giúp cho bạn có thể chỉnh sửa, copy pass, các file trong hệ thống.V.V.V

neo1105

"Mình nhấn phím 0 thì nó hiện chữ move marked to: ở chỗ cao nhất màn hình chứ không hiện 4 ô như các bạn khác hướng dẫn" theo như bạn nói thì mình đoán chắc bạn đang xài dòng E serie rồi, E 71 chăng :D

Bạn cài X plorer vào tuy là bản đã được bơm thuốc (dùng thoải mái) những bạn vẫn cần có code đăng ký đẻ khỏi phải đợi 3s. Bạn dùng máy gì vậy, đọc IMEI lên mình sẽ khắc phục giúp bạn cái này. X plorer có thể dùng full chức năng mà không phụ thuộc vào phone đã hack hay chưa, chỉ cần bạn cài được vào máy là ok rồi :D.

X plorer có thể nói là trình quản lý file hay nhất hiện nay cho HĐH Symbian. Tính năng của nó thì nhiều lắm, bạn phải tụ nghiên cứu mói thấy cái hay của nó. Sau này bạn hack phone rồi dùng ứng dung cho các hacked phone cũng phải dung X plorer đấy.

kill24

Hack Phone là để cài ứng dụng thôi bạn à, còn Xplore bạn đã cài vào rồi, thì sẽ sử dụng được, vì nó có bản không cần Signd hay Hack vẫn cài được, không biết bạn dùng máy gì, còn như các máy khác thì mở nó lên bấm phím số 0 rồi đánh dấu vào mấy ô vuông đó, sẽ thấy được các ổ như: C,E.D.Z. Ngoài chức năng quản lý nó còn giúp cho bạn có thể chỉnh sửa, copy pass, các file trong hệ thống.V.V.V

mình đang dùng E63, trứoc thì toàn dùng máy dòng S40 nên nay chuyển sang dòng này thì phải tìm hiểu thêm

bản x-plore mình cài thì các phần khác bình thường nhưng phím 0 nhấn lên thì không thấy các ô để tick vào, không hiểu do soft hay do máy

bạn có bản khác thì có thể cho mình xin để test lại được không :)

"Mình nhấn phím 0 thì nó hiện chữ move marked to: ở chỗ cao nhất màn hình chứ không hiện 4 ô như các bạn khác hướng dẫn" theo như bạn nói thì mình đoán chắc bạn đang xài dòng E serie rồi, E 71 chăng

Bạn cài X plorer vào tuy là bản đã được bơm thuốc (dùng thoải mái) những bạn vẫn cần có code đăng ký đẻ khỏi phải đợi 3s. Bạn dùng máy gì vậy, đọc IMEI lên mình sẽ khắc phục giúp bạn cái này. X plorer có thể dùng full chức năng mà không phụ thuộc vào phone đã hack hay chưa, chỉ cần bạn cài được vào máy là ok rồi .

X plorer có thể nói là trình quản lý file hay nhất hiện nay cho HĐH Symbian. Tính năng của nó thì nhiều lắm, bạn phải tụ nghiên cứu mói thấy cái hay của nó. Sau này bạn hack phone rồi dùng ứng dung cho các hacked phone cũng phải dung X plorer đấy.

mình dùng E 63, IMEI là 359319021183612
cảm ơn bạn trước :)

Caominh171

mình đang dùng E63, trứoc thì toàn dùng máy dòng S40 nên nay chuyển sang dòng này thì phải tìm hiểu thêm

bản x-plore mình cài thì các phần khác bình thường nhưng phím 0 nhấn lên thì không thấy các ô để tick vào, không hiểu do soft hay do máy

Bạn tải bản ở bài này về dùng nhé,rất ổn định: http://pdaviet.net/showthread.php?t=43105

neo1105

Đúng như mình đoán mà dòng E (E 63 của bạn) dùng bàn phím Qwenty nên ko dùng số 0 như các máy dòng N khác được,
Bạn nhấn phím shift "mũi tên lên, dùng để viết hoa hay gì gì đó" ròi ấn số 0 mới được, hoặc tương đương tool-> configuration.

Còn vấn đề để khỏi phải đợi 3s bạn vào đây làm theo hướng dẫn nhé:

MinhThang

Manager

Chắc có lẽ bàn phím của bạn khác rồi, bạn chọn thế này đi, mở Xplore/ Menu/ Tools/ Configuration/ select rồi tích vào.

Status
Không mở trả lời sau này.