• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO P990i,P1i M600i,W950 - Sound Mod Lite 1.2

Caohieu88

em post cái này nếu thấy không có ít thì lam ơn xóa dùm em nha; với nhung người mới mới bắt đầu tìm hiểu p990i thì cái nầy cũng có ích rất nhiều, cái này là của anh DoanAnhTai viết em chỉ up lại thôi:
Được gửi bởi doananhtai
Mình xin trình bày các thao tác mà mình đã thực hiện để hack ổ C:, sau khi thực hiện xong thì các bạn có thể copy vào ra thoải mái trên ổ C:

I. Chuẩn Bị:

1. DownLoad:

File Vzlom.rar ở đây: http://www.filefactory.com/file/06fbbc/,14.58MB,then
Giải nén gồm:
1. AppTRK.sis
2. python-2.5.1
3. win32-py2.5
4. pyserial-2.2.win32.exe
5. 1.py

File CapsSwitch.zip
Giải nén gồm:
1. CapsSwitch_v1.0 3.sis
2. trkdriver.ldd

2. Lấy Thông tin cổng COM:

Kết nối ĐT với PC với chế độ là PHONE MODE
vào System => Hadware => Device Manager => Port (COM & LPT) =>
SE P990 application port (comX),
SE PC connectport (comY)

Ghi nhận số X=X-1 và số Y=Y-1 lên giấy.
Ví dụ bạn đọc thấy
SE P990 application port (com6),
SE PC connectport (com7)
Thì bạn ghi lại 5 và 6

II. Cài Đặt:

1. Cài đặt AppTRK.sis trên máy điện thoại
2. Cài đặt CapsSwitch_v1.0 3.sis trên máy điện thoại
3. Cài đặt win32-py2.5 trên máy PC
4. Cài đặt 2. python-2.5.1 trên máy PC
5. pyserial-2.2.win32.exe trên máy PC

III. Cập nhật thông tin:
dùng notepad mở file 1.py
Ctrl+F => tìm chữ "ser ="
Thay
ser = serial.Serial(X ) # I have COMY
Lưu lại.

III. Thực hiện HACK
- Nối ĐT với PC (chế độ PHONE MODE)
- Chạy AppTRK trên ĐT => hiện ra màn hình có dòng chữ Connected..
- Double click vào file 1.py trên PC => chạy một loạt các dòng lệnh.. và thế là đã HACK xong.

- Rút kết nối. Dùng Swiss Manager tha hồ mà múa máy trong C:

IV. Bật tắt chế độ bảo vệ C:

Lúc này C: đã hết bảo vệ, bạn có thể thoải mái copy vào, nhưng nếu bạn tắt máy ĐT và mở lại thì C: sẽ được bảo vệ trở lại, muốn copy tiếp phải tiến hành HACK lại rất mắc công.

Do đó, lúc này bạn đừng nên tắt điện thoại.
Copy file trkdriver.ldd đè vào C:\sys\bin. (theo kinh nghiệm của mình thì copy file trkdriver.ldd gốc ra ngoài d: để dành, rồi xóa đi, sao đó copy file trkdriver.ldd mới vào). Rồi bạn có thể tắt máy.

Vậy là từ đó về mỗi lần bạn muốn bảo vệ C: thì mở CapsSwitch bật qua ON, còn muốn bỏ bảo vệ để thao tác trên C: thì mở CapsSwitch bật qua OFF

(Nguồn từ bạn dongxanh)

-----------------------------------------------------------------------
Mình không gặp trở ngại nào khi thao tác, nên không có gì để cảnh báo các bạn. (nếu lỡ có gì trục trặc xin đừng trách mình nhen - có gan thì mới làm quan mà).
--------- Chúc các bạn may mắn -----------------------------------------

Cách hack phone này đã có được 1 năm rùi mà bạn. Giờ đã có cách hack phone nhanh hơn nhiều rùi ;) ... nhớ lại 1 năm về trước..hic... thật khó khăn!

Son_Nguyen

em post cái này nếu thấy không có ít thì lam ơn xóa dùm em nha; với nhung người mới mới bắt đầu tìm hiểu p990i thì cái nầy cũng có ích rất nhiều, cái này là của anh DoanAnhTai viết em chỉ up lại thôi:
Được gửi bởi doananhtai
Mình xin trình bày các thao tác mà mình đã thực hiện để hack ổ C:, sau khi thực hiện xong thì các bạn có thể copy vào ra thoải mái trên ổ C:

I. Chuẩn Bị:

1. DownLoad:

File Vzlom.rar ở đây: http://www.filefactory.com/file/06fbbc/,14.58MB,then
Giải nén gồm:
1. AppTRK.sis
2. python-2.5.1
3. win32-py2.5
4. pyserial-2.2.win32.exe
5. 1.py

File CapsSwitch.zip
Giải nén gồm:
1. CapsSwitch_v1.0 3.sis
2. trkdriver.ldd

2. Lấy Thông tin cổng COM:

Kết nối ĐT với PC với chế độ là PHONE MODE
vào System => Hadware => Device Manager => Port (COM & LPT) =>
SE P990 application port (comX),
SE PC connectport (comY)

Ghi nhận số X=X-1 và số Y=Y-1 lên giấy.
Ví dụ bạn đọc thấy
SE P990 application port (com6),
SE PC connectport (com7)
Thì bạn ghi lại 5 và 6

II. Cài Đặt:

1. Cài đặt AppTRK.sis trên máy điện thoại
2. Cài đặt CapsSwitch_v1.0 3.sis trên máy điện thoại
3. Cài đặt win32-py2.5 trên máy PC
4. Cài đặt 2. python-2.5.1 trên máy PC
5. pyserial-2.2.win32.exe trên máy PC

III. Cập nhật thông tin:
dùng notepad mở file 1.py
Ctrl+F => tìm chữ "ser ="
Thay
ser = serial.Serial(X ) # I have COMY
Lưu lại.

III. Thực hiện HACK
- Nối ĐT với PC (chế độ PHONE MODE)
- Chạy AppTRK trên ĐT => hiện ra màn hình có dòng chữ Connected..
- Double click vào file 1.py trên PC => chạy một loạt các dòng lệnh.. và thế là đã HACK xong.

- Rút kết nối. Dùng Swiss Manager tha hồ mà múa máy trong C:

IV. Bật tắt chế độ bảo vệ C:

Lúc này C: đã hết bảo vệ, bạn có thể thoải mái copy vào, nhưng nếu bạn tắt máy ĐT và mở lại thì C: sẽ được bảo vệ trở lại, muốn copy tiếp phải tiến hành HACK lại rất mắc công.

Do đó, lúc này bạn đừng nên tắt điện thoại.
Copy file trkdriver.ldd đè vào C:\sys\bin. (theo kinh nghiệm của mình thì copy file trkdriver.ldd gốc ra ngoài d: để dành, rồi xóa đi, sao đó copy file trkdriver.ldd mới vào). Rồi bạn có thể tắt máy.

Vậy là từ đó về mỗi lần bạn muốn bảo vệ C: thì mở CapsSwitch bật qua ON, còn muốn bỏ bảo vệ để thao tác trên C: thì mở CapsSwitch bật qua OFF

(Nguồn từ bạn dongxanh)

-----------------------------------------------------------------------
Mình không gặp trở ngại nào khi thao tác, nên không có gì để cảnh báo các bạn. (nếu lỡ có gì trục trặc xin đừng trách mình nhen - có gan thì mới làm quan mà).
--------- Chúc các bạn may mắn -----------------------------------------

Bây giờ thì chỉ cần cài CapsSwitch 1.1.27 vào là xong, phone đã được hack hoàn toàn, tha hồ mà nghịch nhé bạn.=))

Le_Quang_Minh

Có quá nhiều sự chọn lưa = choáng!!!

Mình đang sài con W950i, đọc xong bài của bác Congvoi là làm ngay, kết quả..điếc tai..nhưng thấy thích...nhưng đọc tiếp..đọc hết 27trang của diễn đàn cuối cùng..choáng..nhiều Sound Mod quá, nhiều ý kiến nữa..chẳng biết dùng cách nào tốt nhất...??
Ở dây V.I.P và MOD nhiều seo không giúp đỡ mọi người tập hợp các ý kiến và thử nghiệm kiểm chứng để đưa ra cách Mod âm thanh chuẩn và hay nhất cho từng loại máy (Theo ý kiến của các thành viên khác thì mỗi loại máy sau khi Mod đều có kết quả không giống nhau kể cả là làm chung cùng phương thức).
Nếu có được hướng dẫn và đánh giá như trên thì quá tuyệt!Thank các bác nhiều nhiều!
(Cũng xin nói thêm đây chỉ là ý kiến các nhân, xin các bác tham khảo);;)

NokuaN70

Well-Known Member
Mình đang sài con W950i, đọc xong bài của bác Congvoi là làm ngay, kết quả..điếc tai..nhưng thấy thích...nhưng đọc tiếp..đọc hết 27trang của diễn đàn cuối cùng..choáng..nhiều Sound Mod quá, nhiều ý kiến nữa..chẳng biết dùng cách nào tốt nhất...??
Ở dây V.I.P và MOD nhiều seo không giúp đỡ mọi người tập hợp các ý kiến và thử nghiệm kiểm chứng để đưa ra cách Mod âm thanh chuẩn và hay nhất cho từng loại máy (Theo ý kiến của các thành viên khác thì mỗi loại máy sau khi Mod đều có kết quả không giống nhau kể cả là làm chung cùng phương thức).
Nếu có được hướng dẫn và đánh giá như trên thì quá tuyệt!Thank các bác nhiều nhiều!

Cái đó còn tùy thuộc vào thể loại nhạc, gu nghe nhạc nữa bạn ah, kg ai giống ai hết về khoản nghe nhạc. Lựa chọn bản mod sound nào là do mình thôi,giả sử như mình sử dụng bản mod này thì thấy hay nhưng với bạn thì không, vì vậy mỗi người có một ý kiến riêng là vậy. Với lại tuy là cùng UIQ nhưng có sự khác biệt về phần cứng nên kết quả sau khi mod sẽ kg giống nhau . Nói chung bạn thấy bản mod nào phù hợp với mình thì sử dụng thôi. Mười người mười ý mà bạn. Chúc vui nhé.

Posted via Mobile Device

Son_Do

Well-Known Member

Đúng là về sự cảm nhận âm nhạc thì không phải mọi người đều giống nhau, nên làm sao có thể đưa ra một công thức chuẩn cho từng dòng máy được?. Bạn đang dùng W950 thì mình nghĩ bạn cũng chẳng cần mod làm gì vì bản thân W950 nghe nhạc đã hay rồi. Những bản mod này theo mình chỉ là để khắc phục sự hạn chế về chất lượng phát nhạc cho các dòng máy P và M thôi.

alextran195

a, cảm ơn bác Congvoi mình đã thấy sound nghe to hơn nhiều rồi, mình chuyển Equlizer sang megabass nghe to lắm. Xin lỗi bác lần trước nói loa nghe binh thường vi mình để chế độ normal. cảm ơn bác và bỏ qua sự kém hiểu biết của mình

Caohieu88

a, cảm ơn bác Congvoi mình đã thấy sound nghe to hơn nhiều rồi, mình chuyển Equlizer sang megabass nghe to lắm. Xin lỗi bác lần trước nói loa nghe binh thường vi mình để chế độ normal. cảm ơn bác và bỏ qua sự kém hiểu biết của mình

Anh em UIQ với nhau có gì mà phải nói thế bạn, kinh nghiệm của bạn sẽ lại được truyền lại cho các anh em mới vào sau! =D>

cmt_bk

vãi hàng lắm!!!!!!không biết kết hợp với những cái MOD Sound trước có bị xung đột gì không nhỷ????

ngoisaole

vãi hàng lắm!!!!!!không biết kết hợp với những cái MOD Sound trước có bị xung đột gì không nhỷ????

cũng chẳng sao đâu bạn ,cứ làm thử đi. nhưng lưu ý là sound mod full 1.1 trước rùi mod cái này sau như vậy là ổn .mình dùng p1i cũng mod vậy đó nghe phê luôn:|:|:|

alextran195

cho mình hỏi mình mới chuyển qua mod sound của bác Dongxanh supersound V2.1 fix . mình tham khảo thấy nhiều member khác mod them sound liitle 1.2 này và + một vài file của V3 mod sound nữa. vì họ thấy rằng V2.1 phần nghe loa thoại bé nên + với file loa thoại của V3 thì mới đỉnh. Các bạn xem có đúng ko , để mình mod nhé. và cho mình xin link down file của V3 do mình không nhớ được tên của file đó. cảm ơn nhiều

Son_Nguyen

cho mình hỏi mình mới chuyển qua mod sound của bác Dongxanh supersound V2.1 fix . mình tham khảo thấy nhiều member khác mod them sound liitle 1.2 này và + một vài file của V3 mod sound nữa. vì họ thấy rằng V2.1 phần nghe loa thoại bé nên + với file loa thoại của V3 thì mới đỉnh. Các bạn xem có đúng ko , để mình mod nhé. và cho mình xin link down file của V3 do mình không nhớ được tên của file đó. cảm ơn nhiều
Bạn qua đây down bản V3 về nhé, bản V3 là của P990i nhưng dùng chung cho các dòng khác ko vấn đề gì, file loa thoại bản V3 thì bạn tìm file "farfield_call.aat" trong đó chép đè lên file cũ rồi restart lại máy là xong. Mà bạn nên dùng bản Final Version ấy, mình thấy bản đó tốt hơn nhiều so với bản V2.1. Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

cmt_bk

cũng chẳng sao đâu bạn ,cứ làm thử đi. nhưng lưu ý là sound mod full 1.1 trước rùi mod cái này sau như vậy là ổn .mình dùng p1i cũng mod vậy đó nghe phê luôn:|:|:|

chuẩn rùi, thanks bác nhé, sợ nó mà đơ là lại mất công chạy lại phần mềm thì khốn....
MOD xong bản này thấy nghe bằng tai nghe Bass hơn hẳn bản Final, chuẩn lắm!!!!hehehehehe

alextran195

Bạn qua đây down bản V3 về nhé, bản V3 là của P990i nhưng dùng chung cho các dòng khác ko vấn đề gì, file loa thoại bản V3 thì bạn tìm file "speaker_phone_call.aat" trong đó chép đè lên file cũ rồi restart lại máy là xong. Mà bạn nên dùng bản Final Version ấy, mình thấy bản đó tốt hơn nhiều so với bản V2.1. Chúc bạn thành công.

cảm ơn bạn, mình thấy mọi người kêu final version bị rè nên dongxanh mới ra V2.1 và V2.2 ở #8 mà . Và mình đi theo bạn Caohieu chọn V2.1 fix . phải chăng final version đã được sửa ỏ tiêu đề?

caotunglam

Mình nghe bản v3 , Final 4.1 và 4.2 lại thấy kết bản v3 hơn :| Mai thử nốt Sound mod full + Sound mod lite song kiếm hợp bích xem ra sao :D

Son_Nguyen

cảm ơn bạn, mình thấy mọi người kêu final version bị rè nên dongxanh mới ra V2.1 và V2.2 ở #8 mà . Và mình đi theo bạn Caohieu chọn V2.1 fix . phải chăng final version đã được sửa ỏ tiêu đề?

Bản Final Version là bản trong đó có 2 Ver 4.1 & 4.2 nhé bạn, mình xài thấy OK lắm.

NokuaN70

Well-Known Member
Bản Final version bạn nên xài bản Super fine là tốt nhất.
Posted via Mobile Device

ngoisaole

Bản Final version bạn nên xài bản Super fine là tốt nhất.
Posted via Mobile Device

mình cũng thấy vậy nhưng kết hợp với sound mod lite 1.2 nữa thì có lẽ tuyệt hơn nhiều (ý kiến chủ quan của mình thôi):p:p:p:p

thangbom3584

CHO E HỎI,MÌNH TẠO RA FILE 1020867a.cre.bak. LÀM GÌ KHI MINH CHÉP FILE CÓ SẴN (1020867a.cre )VÀO LAI MAY