• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM DOWNLOAD Ở CÁC TRANG WEB

Hungnokia3300

Well-Known Member
Không phải đâu Bác Phoenix ạ.4Shared hay bị tình trạng Down ra File HTML lắm.Dù là ai đi chăng nữa thì cũng đâu có liên quan gì đến chuyện Down được hay không Down được trên 4Shared đâu Bác :-? ?Cái này là do 4Shared nhiều lúc nó bắt mình phải Down bằng trình mặc định IE của PC đó Bác.Mình dùng IDM thì mới bị Down phải đuôi HTML Bác ạ.Còn nếu Remove đi,hoặc làm theo cách em hướng dẫn ở trên thì mới Down được nhé.Thân!

Cái này thì em không rõ là em có bị tình trạng này không nữa vì từ trước đến giờ em chưa lần nào mà không dùng IDM mà down trong 4shared cả. lần nào click vào download thì IDM cũng tự nhảy vào down hết, không thằng này thì cũng thằng flashget nhảy vào.

Có thể do em đăng ký tài khoản trong đó nên nó cho phép như vậy cũng nên :D

PhamDung

Mình thì gặp trường hợp này rồi, nếu dùng IDM down ở 4share thì 90% là đựợc một file html

Hungnokia3300

Well-Known Member
Mình thì gặp trường hợp này rồi, nếu dùng IDM down ở 4share thì 90% là đựợc một file html

Nói có sách mách có chứng đàng hoàng nhá :D
Em vẫn down thường xuyên mà :)). Có lẽ các bác bỏ đánh dấu vào phần tự động download khi duyệt một link có lệnh tải về máy rồi. Mở option/general/ tick vào automatically start downloading of URL's placed to clipboard và ở dòng dưới đó cũng tick nốt vào. Lệnh dưới có thể đã được thực hiện trong quá trình cài đặt từ đầu. Nếu mà chưa tick vào đó thì tick vào. Lệnh này có thể máy sẽ đòi reboot. Cứ thế mà làm theo là ok.

tubua

Các bác ơi ,Em thấy down trong DS trật vật quá ! cái gì hơi nặng tí là down rất lâu,mà lâu em cũng chịu dc nhưng ghét là down dc một lúc thì đứng luôn ( đến khổ) chán lắm ! down đi rồi down lại mãi chẳng dc lần nào ( bó tay thật) . Các nào có kinh nghiệm giúp với xem có làm dc cách nào có thể cải thiện dc ko ! thank you!

NguyenDucDung

nhưng đúng là cái 4share chán thật, down thì chậm, đôi khi bị dừng luôn :|
down 1 vài MB thì đc chứ nhiều thì... ko ổn, down trên rs vẫn hay nhất :D

boypluto

nhưng đúng là cái 4share chán thật, down thì chậm, đôi khi bị dừng luôn :|
down 1 vài MB thì đc chứ nhiều thì... ko ổn, down trên rs vẫn hay nhất :D

nó free như thế là tốt rồi, Còn muốn tốt hơn thì lại đóng lện phí, thế thôi

Hungnokia3300

Well-Known Member
Thực tế là như thế này(không rõ là máy khác như thế nào chứ):

Ở rapidshare thì up chậm nhưng down nhanh.
Ở megaupload thì up nhanh nhưng down chậm.

Đã được kiểm nghiệm thực tế rồi :D

hmcp3005

Mình đã dùng Hide IP, rồi dùng cả sòt lấy link megaupload của bác Hungnokia3300 nhưng vẫn k thể down bằng Megaupload được. Toàn bị thế này "All download slots assigned to your country (Viet Nam) are currently in use. Please try again in a few hours or install the Megaupload Toolbar for immediate access - with the toolbar installed, there are no more slot limitations for you!"
Các bác chỉ giúp với. Thanks.

member007

còn 4shared up nhanh down chậm nữa :D

Hungnokia3300

Well-Known Member
Mình đã dùng Hide IP, rồi dùng cả sòt lấy link megaupload của bác Hungnokia3300 nhưng vẫn k thể down bằng Megaupload được. Toàn bị thế này "All download slots assigned to your country (Viet Nam) are currently in use. Please try again in a few hours or install the Megaupload Toolbar for immediate access - with the toolbar installed, there are no more slot limitations for you!"

Mình nhớ là soft lấy link của megaupload là lấy link download thế nên không có chuyện bị báo IP nữa. Nếu không down được là không down được luôn. Nếu mà không down được thì bạn hãy mở IE lên, chọn tool / internet option/ setting/ view file/ xóa hết các file có trong thư mục Temporary Internet Files và thoát ra dùng soft lấy link làm lại từ đầu. Không cần dùng đến hide IP làm gì mà vẫn down được. Mình từ trước đến giờ vẫn down bình thường mà không có acc pre đâu :D

duycst

Bạn thử down cái này về,cài vào máy rồi vào link Mega thử xem,mình trước cũng không vào đc nhưng xài cái này sẽ cho qua OK.Thân!

southsun

rapidshare mình thường chỉ down được khoảng 12k/s ngồi đợi mòn mỏi luôn
megaupload thì có phần mềm lấy direct link rồi nên cũng khỏe
4shared là dễ down nhất

chucuoihp

mấy cái tool để down RS đều không xài được. Ai có tool nào mới share cho tui với nhé . Thank

T

Target_Locked

Guest
Bạn thử down cái này về,cài vào máy rồi vào link Mega thử xem,mình trước cũng không vào đc nhưng xài cái này sẽ cho qua OK.Thân!

Còn cách nào khác sử dụng được cho máy ko có account Admin? Ko có Admin thì ko cài phần mềm Toolbar vô máy dc :(

Nemmatlanh

Còn cách nào khác sử dụng được cho máy ko có account Admin? Ko có Admin thì ko cài phần mềm Toolbar vô máy dc :(

Bạn muốn Down được ở trang MegaUpload thì có thể làm cách sau.Down Soft mình gửi kèm về.Sau đó Copy Link của MegaUpload vào Soft rồi ấn GetLink.Đợi khoảng 1 phút,nó sẽ đưa bạn Link Down.Bạn chỉ cần nhấn vào Link là có thể Down thoải mái.Thân!
http://www.box.net/public/i45p01svfb

AnhTu

Super V.I.P

Bạn vẫn có thể dùng cách sau để cài đặt dù không có quyền Admin :D

Nhấn chuột phải vào file megatoolbar.exe, sau đó chọn Run As, Để nguyên Current User, bỏ đi dấu chọn ở Protect my computer... thì sẽ cài đặt được bình thường.
Good luck.

sagittarius

Nếu sử dụng trình FTP thì cần usename và pass như trên, còn nếu dùng trực tiếp trình duyệt web như IE hay FF thì chỉ cần nhập link ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com là được rồi.

Hi Utxd!

Mình là newbi nên thấy trong này tùm lum thư mục và file hết, Bạn có thể chỉ cho mình cách sử dụng được không? Mình đang dùng con Minis (wizard) mới được ông bác cho và O2S (BA) mới mua dùng trước đó 1 tháng. Thấy anh em uprom và cài phần mềm tùm lum thấy khoái quá mà sợ làm sai thì die là mệt lắm.TKS utxd nhé, hay có bạn nào chỉ giúp mình với. Nếu em có post sai chỗ thì xí xóa cho em nhé!:-??

Phoenix

Hi Utxd!

Mình là newbi nên thấy trong này tùm lum thư mục và file hết, Bạn có thể chỉ cho mình cách sử dụng được không? Mình đang dùng con Minis (wizard) mới được ông bác cho và O2S (BA) mới mua dùng trước đó 1 tháng. Thấy anh em uprom và cài phần mềm tùm lum thấy khoái quá mà sợ làm sai thì die là mệt lắm.TKS utxd nhé, hay có bạn nào chỉ giúp mình với. Nếu em có post sai chỗ thì xí xóa cho em nhé!:-??

Đúng là bạn post nhầm địa chỉ rồi. Muốn uprom Wizard thì trước hết qua đây
Còn nếu muốn up lên WM6 thì qua đây tham khảo nhé! :-?
Chúc vui!:D
PS: Nếu đọc xong rồi thì PM cho mình để mình del bài này đi vì cũng post không đúng điạ chỉ (nếu không mod cũng del thôi mà :D)

E

Echop

Guest
;;) Các bác ơi!bác nào có tools hỗ trợ hoặc tăng tốc khi down trên rapidshare không ạ?Thankx......