• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM DOWNLOAD Ở CÁC TRANG WEB

mada005

muốn down nhanh từ rapidshare thì bạn phải có acc của nó cơ. Còn dùng free thì phái chấp nhận thui, vì nó giới hạn speed từ server rùi.

Azumy

Thật ra vẫn còn cách thủ công để lấy direct link,tuy nhiên muốn download ở tốc độ cao thì vẫn phải có acc pre thôi.

NhatNguyen

bác nào chỉ em cách download ở megaupload cái
àh đầu tiên bạn phải tải phần mềm Mega Toolbar này về nhé .
Sau đó bạn cài phần mềm này về Mega toolbar sẽ xuất hiện bên dưới trình duyệt phần ta nhập Address bạn nhé .
Sau này muốn tải cái gì thì bạn cứ việc Copy link và dán vào thanh address và trang chủ Mega sẽ hiện ra sau đó bảo mình nhập 3 chữ cái bất kỳ ta cứ việc thực hiện theo yêu cầu và tải file về thưởng thức nhé
chúc vui vẻ :p

Kenshin53

Cho mình hỏi cái. Tại sao mình rất hay gặp trường hợp này khi down từ 4shared.com :
- Có 1 số file thì có thể down đc luôn (không phải đợi 20s)
- Còn lại rất nhiều file thì bị nó thông báo lỗi Link không hợp lệ ???
(The file link that you requested is not valid. Please contact link publisher or
use our search engine to find a file or folder:
)

ThaiKien

Super V.I.P
Cho mình hỏi cái. Tại sao mình rất hay gặp trường hợp này khi down từ 4shared.com :
- Có 1 số file thì có thể down đc luôn (không phải đợi 20s)
- Còn lại rất nhiều file thì bị nó thông báo lỗi Link không hợp lệ ???
(The file link that you requested is not valid. Please contact link publisher or
use our search engine to find a file or folder:
)

Những file bạn có thể down được luôn là do nó đang tồn tại. Trên 4shared có 1 đặc điểm là sau một thời gian không có người down là file tự bị xóa đi, nếu khi bạn click vào link và nhận được thông báo là link không hợp lệ tức là phần mềm đó không tồn tại, link đó được coi là link hỏng. Trong trường hợp đó, bạn có thể yêu cầu được cấp lại phần mềm.

duy2000

Cho mình hỏi, tại sao khi vừa download tai megaupload.com xong muốn download tiếp thi trang web báo là limit, khi đó mình phải đợi 4 hoặc 5 tiếng sau mới download tiếp được? Có cách nào ko phải đợi ko?

Cho mình hỏi, tại sao khi vừa download tai megaupload.com xong muốn download tiếp thi trang web báo là limit, khi đó mình phải đợi 4 hoặc 5 tiếng sau mới download tiếp được? Có cách nào ko phải đợi ko?
Bạn thử khởi động máy lại xem, IP sẽ được refresh là down được tiếp thì phải!

Tmap

Super V.I.P

Bạn thử khởi động máy lại xem, IP sẽ được refresh là down được tiếp thì phải!

Bạn không cần phải khởi động lại máy đâu như vậy rất mất thời gian, bạn chỉ cần tắt Modem ADSL đi và mở lên lại lúc đó bạn sẽ có IP mới, tuy nhiên việc này chỉ thực hiện được ở nhà mình thôi còn ở quán Net thì không được vì họ không cho bạn tắt mở Modem của họ đâu, hoặc bạn khởi động lại máy cũng vô ích vì ở quán Net tất cả các máy con đều mang IP của máy chủ. Một phần quan trọng nữa là trên máy tính của bạn phải Set IP động. Còn một cách nữa là bạn dùng phần mềm Hide IP, cái này bạn có thể sang PV-MEDIA.NET tìm hiểu thêm để được hướng dẫn kỹ hơn.

Kobold1609

Universial Share Downloader hỗ trợ download

Universial Share Downloader v1.3.4.6​

Khi download tại các trang web như 4shared ,rapidshare,.... nếu không có tài khoản trả tiền ,dùng các tài khoản free thì nhiều lúc có khi bị chờ đợi đến vài trăm phút :(:(:(.Phần mềm Universial Share Downloader sẽ giúp bạn tránh hiện tượng đó .
Với phần mềm Universal Share Downloader ,bạn chỉ việc copy link và add rồi thì tự do mà download như đang dùng tài khoản Premium :))

Hình mô tả :

Phần mềm được đưa vào DS
tại đây , download về giải nén và chạy file USDownloader.exe

Phần mềm của Nga.

Chú ý:Nếu lần đầu chạy PM hiển thị font chữ tiếng Nga thì bạn click vào hình vòng tròn màu xanh cuối cùng và chọn ngôn ngữ tiếng anh nhé.

poiuy

Phần mềm của mod Kobold đưa lên tôi thử nhưng sao đưa link vào nó cứ bắt chờ 5 phút, rồi sau đó lại báo lên cái thông báo của server (chờ 15 phút hoặc ip này đã DL rồi). Chờ đi chờ lại mấy lần, Đến nay vẫn chưa dùng được. Mod có thể hướng dẫn cụ thể hơn không.

Kobold1609

Phần mềm của mod Kobold đưa lên tôi thử nhưng sao đưa link vào nó cứ bắt chờ 5 phút, rồi sau đó lại báo lên cái thông báo của server (chờ 15 phút hoặc ip này đã DL rồi). Chờ đi chờ lại mấy lần, Đến nay vẫn chưa dùng được. Mod có thể hướng dẫn cụ thể hơn không.

Nếu bạn down ở rapidshare... ,đưa link vào sẽ hiện lên 1 cái code(code bảo vệ link) và cho bạn khoảng tầm 180s để nhập code đúng vào.Bạn nhập code đó vào và okie thì sẽ tự động download,đợi quá trình download xong bạn mới tắt cửa sổ đó đi (vì lúc đó hiện lên cửa sổ đòi update phần mềm mà.).Mình đang dùng và thây download rất ổn thỏa.
Chúc vui !

NguyenDucDung

Nếu bạn down ở rapidshare... ,đưa link vào sẽ hiện lên 1 cái code(code bảo vệ link) và cho bạn khoảng tầm 180s để nhập code đúng vào.Bạn nhập code đó vào và okie thì sẽ tự động download,đợi quá trình download xong bạn mới tắt cửa sổ đó đi (vì lúc đó hiện lên cửa sổ đòi update phần mềm mà.).Mình đang dùng và thây download rất ổn thỏa.
Chúc vui !

ko phải lúc nào cũng down đc đâu, cái này mà coi như premium account thì ai cũng dùng nó hết, ko phải đi mua nữa luôn quá :|
vả lại down bằng cái này khá chậm so với down thẳng.....

namket

Universial Share Downloader v1.3.4.6​

Khi download tại các trang web như 4shared ,rapidshare,.... nếu không có tài khoản trả tiền ,dùng các tài khoản free thì nhiều lúc có khi bị chờ đợi đến vài trăm phút :(:(:(.Phần mềm Universial Share Downloader sẽ giúp bạn tránh hiện tượng đó .
Với phần mềm Universal Share Downloader ,bạn chỉ việc copy link và add rồi thì tự do mà download như đang dùng tài khoản Premium :))

Phần mềm được đưa vào DS
tại đây , download về giải nén và chạy file USDownloader.exe

Phần mềm của Nga.

Chú ý:Nếu lần đầu chạy PM hiển thị font chữ tiếng Nga thì bạn click vào hình vòng tròn màu xanh cuối cùng và chọn ngôn ngữ tiếng anh nhé.

MOD xem lại giúp nha, mình down mấy ngày hôm nay ko đc.thankss...

Kobold1609

MOD xem lại giúp nha, mình down mấy ngày hôm nay ko đc.thankss...

Mình vừa download từ Rapidshare đây nè,vẫn ổn cả thấy có báo lỗi gì đâu cơ chứ ??:O:O:O.Bạn xem lại link down có bị chết ko nhé .
Chúc vui !

theduc

Mình down PM nầy về không được ,
"Universial Share Downloader v1.3.4.6"
Nhờ các bạn chỉ giúp .

asutaka3

Mình down PM nầy về không được ,
"Universial Share Downloader v1.3.4.6"
Nhờ các bạn chỉ giúp .

mình vừa down về ngon mà. bạn đã down dúng theo hướng dẫn của DS chưa ? đừng dùng các trình hỗ trợ download, cứ save targer as thôi.

hik, các bác chỉ giúp em cách tắt thằng IDM đi cái, cứ mỗi lần vào DS down là nó cứ hiện lên, mấy lần cancell nó mới chịu tắt. lúc đấy thì server đã cho một câu xanh rờn vào mặt : can't extend your download limit.
thế mới đau.

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
hik, các bác chỉ giúp em cách tắt thằng IDM đi cái, cứ mỗi lần vào DS down là nó cứ hiện lên, mấy lần cancell nó mới chịu tắt. lúc đấy thì server đã cho một câu xanh rờn vào mặt : can't extend your download limit.
thế mới đau.

Khi down muốn tắt thì ấn phím Alt là được mà.

duy_ctytvxdkg

mình vừa down về ngon mà. bạn đã down dúng theo hướng dẫn của DS chưa ? đừng dùng các trình hỗ trợ download, cứ save targer as thôi.

thế mới đau.

Còn không thì vào file option của IDM xoá tạm cái đuôi file cần down đi, chẳng hạn rar hoặc cab, sau đó thì click trái vô tư sau khi down xong thì phục hồi lại

Ryuroden

thế mới đau.
Bạn vào IDM > Options > general > intergrate IDM into browser bỏ chọn trình duyệt web mà bạn đang dùng (IE, FireFox ...). Thân!