• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KuGou - Phần mềm nghe nhạc mới (trang 15)

dungchay

Lỗi lyric ko hiện thì mình chưa gặp còn bị out thì bị rồi, có khi bấm số "6" để nhảy bài, thì bị out, đôi lúc nghe lâu tua tới tua lui ko sao cả, có thể là bug của phần mềm, KuGou mới bản 1.38 thôi mà, chắc đây là lỗi của phần mềm, ko phải do dịch đâu, đợi những bản cập nhật mới xem sao :) Còn hiển thị list thì chưa gặp vấn đề gì cả, mà có nhiều bài hát tên gồm nhiều con số?? ko bít ở đâu ra, nhưng xóa nó đi khỏi danh sách cũng đc mà :D bên nước ngoài họ dùng firmware khác, mỗi máy 1 phần cứng khác nhau nên ko tránh khỏi những lỗi xuất hiện đâu bạn ^^!
P/S có 1 điều là sao bản tiếng ANh ko bít cách nào làm hiện cái lời bài hát trên menu như screenshot của mình nhỉ :|

mình cũng nghĩ vậy! mỗi máy 1 phần cứng khác nhau! trên web kugou họ feedback bugs nhiều lắm! mà download thì màn hình 240x320 file install giống nhau hết! ko phân biệt OS9X j cả? còn về phần lyric chạy ở menu, máy mình vẫn hoạt động được chức năng đó mà! bạn thử cách này nhé!

- Vào menu/options/background/mini player "off" sau đó ấn phím MENU để xem đã hiện chưa, hiện rồi thì vào lại chọn mini player "ON" chương trình này âm thanh khá ổn mỗi tội bugs và 1 số chức năg quản lý còn rất kém (không save EQ, không tìm kiếm bài nhanh! skin có 1 cái, dịch nguyên RSC không hết chữ TQ ??? Spectrum chuyển động chậm và là duy nhất.....)
Đây là nhận xét của mình về KuGou. không phải chê đâu nhé. đừng hiểu nhầm;;):D

dung1291985

mình cũng nghĩ vậy! mỗi máy 1 phần cứng khác nhau! trên web kugou họ feedback bugs nhiều lắm! mà download thì màn hình 240x320 file install giống nhau hết! ko phân biệt OS9X j cả? còn về phần lyric chạy ở menu, máy mình vẫn hoạt động được chức năng đó mà! bạn thử cách này nhé!

- Vào menu/options/background/mini player "off" sau đó ấn phím MENU để xem đã hiện chưa, hiện rồi thì vào lại chọn mini player "ON" chương trình này âm thanh khá ổn mỗi tội bugs và 1 số chức năg quản lý còn rất kém (không save EQ, không tìm kiếm bài nhanh! skin có 1 cái, dịch nguyên RSC không hết chữ TQ ??? Spectrum chuyển động chậm và là duy nhất.....)
Đây là nhận xét của mình về KuGou. không phải chê đâu nhé. đừng hiểu nhầm;;):D

Đã thử đủ cách chỉ hiện ở Standby thui :( chẳng hiểu sao nữa, có 1 phần mềm nghe nhạc nữa cũng kha khá ổn, bạn muốn thử sức ko mình up lên (cũng phần mềm trung Quốc ) :)):D

dungchay

theo mình biết thì có phần mềm GGmusic3.0 cũng của china (1 số người ở những Forum khác bảo LCG jukebox, Ultra mp3 gọi GGmusic3.0 bằng cụ hiện nay vẫn chưa thấy bản tiếng anh. sử dụng cho OS7 8 9 ... xin cho ý kiến!

dung1291985

Chỉnh sửa cuối:

kp_enter

cái file VH của a Bình bị lỗi phần tải lời bài hát rùi :| cứ click vào tải lời là bật ra ngoài ko bik có ai bị giống thế ko :-/

nguyentanbinh

Well-Known Member
trả lời

Hiện tại anh đã fix lỗi chỗ download lời bài hát rồi do phiên bản tiếng anh bị lỗi chổ đó china thì ko bị
Tiếng việt đã Fix lỗi rồi còn về tiếng anh đang làm lại lổi chỗ download Lyrics do Dungchay đã chuyển ngôn ngữ từ china wa English bị dư phiên âm wa nhiều nên ảnh hưởng việt lỗi chỗ đó vai hôm nữa anh sẽ up và buil lại 3 ngôn ngữ
Đang test lai toàn bộ sẽ uplink sau

===============Chúc mọi người thành công=============

kp_enter

file VH của a bình lại bị lỗi ko load đc các bài hát từ thẻ nhớ rùi a fix lại xem:|

Kojiro

Super V.I.P
file VH của a bình lại bị lỗi ko load đc các bài hát từ thẻ nhớ rùi a fix lại xem:|

Còn bản Final của anh thì sao em :D

E vừa sửa giao diện của Dũng lại và add 3 ngôn ngữ, test dùm a nhé!

kp_enter

Còn bản Final của anh thì sao em :D

E vừa sửa giao diện của Dũng lại và add 3 ngôn ngữ, test dùm a nhé!

ủa có rùi hả a :-/ chẹp2 e ko bik :D down về chơi hi vọng nhìu lỗi há há >:)

kp_enter

mà cái pm của a ở đâu vậy ta:-/ thấy mỗi pm vủa bác Hiếu. cho e cái link lun đi:mad:)