• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

binhlerhm

Có Link nào Down nhanh hơn nữa không bạn?=D>=D>=D> Mình down từ link này tốc độ chưa được 5 KB/s: Lâu quá trời.:(:)(:)((

Link này tốc độ khá tốt bro có thể dùng internet download manager để tải về nhanh hơn

Nguyenson318

Link này tốc độ khá tốt bro có thể dùng internet download manager để tải về nhanh hơn

Đã dùng Gigaget để down, nhưng được 2/3 thì nó báo lỗi. Không biết nguyên nhân ra sao nữa!!! Có link nào khác không bạn?:-??:-??:-??

cuongking

mình up bản này rùi các bạn ui, mình xài atom , up xong khỏi động sao nó chậm cạp lắm, và vô camera không khỏi động được, có bạn nào biết cách khắc phục không?cho minh hỏi các bản rôm hiện tại bản nào là ok nhất, thanks!!!

thanhoc

nếu bạn up mà ko thấy ổn định thì up lại bản 0426 trên seeo2.com đi :-??

binhlerhm

Atom ROM WM5 AKU3.3.3 test 3 ngày cảm nhận tốc độ nhanh hơn bản AKU3.3.2c, wifi good, BT, IR không khá hơn bản cũ,quay film chụp hình đều good nhưng có khuyết điểm hao pin hơn các bản trước, lúc trước nghe gọi bình thường khoảng 1,5 ngày (aku 3.3b) uprom 3.3.3 này chỉ xài được 1 ngày

Nguyenson318

Cứu tôi với!!!

Đã có bản rom mới cho Atom (only) do tác giả Jiggs build từ core 195 lên core 461
link dowmload :http://rapidshare.com/files/49141086/diskimg.zip.html
1. Unzip diskimg.nb0
2. Chép file diskimg.nb0 sang thẻ MiniSD bằng card reader ( nên format thẻ trước khi chép file diskimg.nb0 )
3. Gắn thẻ vào máy, Kết nối Atom với PC qua cổng USB
3. Vào chế độ bootloader (Camera Button + Reset)
4. Atom sẽ automatically download and update.
5. Chờ khoảng 10 phút sẽ tự reset kết thúc quá trình upgrade rom
Chi tiết: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=314613

Đã thực hiện theo hướng dẫn, đến cuối bước 4 thì màn hình đen thui, không bật lại được nữa. chắc là chết Flash rồi.

Cao thủ nào giúp tui với!!!:(:)(:)((

binhlerhm

Đã thực hiện theo hướng dẫn, đến cuối bước 4 thì màn hình đen thui, không bật lại được nữa. chắc là chết Flash rồi.

Cao thủ nào giúp tui với!!!:(:)(:)((

Bạn có theo đúng các bước hướng dẫn hay không? coi chừng bắt buộc phải chép file diskimg.nb0 sang thẻ MiniSD bằng card reader ( không chép qua activesync )nếu không sẽ xãy ra sự cố
Bạn làm theo cách sau để vào lại bootloader:
1. tháo thẻ nhớ ra
2. tháo pin
3. Nhấn phím camera button + chọt vào softreset button
4. gắn pin vào trong khi vẫn còn nhấn các buttons
-->quay về bootloader bạn có thể uprom nào của Atom tùy ý

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenson318

Pà con chú ý

Bạn có theo đúng các bước hướng dẫn hay không? coi chừng bắt buộc phải chép file diskimg.nb0 sang thẻ MiniSD bằng card reader ( không chép qua activesync )nếu không sẽ xãy ra sự cố
Bạn làm theo cách sau để vào lại bootloader:
1. tháo thẻ nhớ ra
2. tháo pin

Rất cãm ơn bạn. Tui rất tiếc là chưa kịp đọc bài này đã vội mang ra www.nhatcuong.net (41A Lý Quốc Sư - HN) và bị "thịt" mất 300K rùi. Sau "sự kiện" này tui thấy: Ông, bà nào bị dính tình trạng giống như tui ở trên thì chỉ cần nhờ vào sự giúp đỡ của anh em trên pdaviet.net là có thể giải quyết được vấn đề, không nên lo lắng, hấp tấp tự mang ra Cửa hàng sửa chữa.

Nhân đây cũng có đôi lời về sự chăm sóc khách hàng của các Công ty, cửa hàng bán điện thoại như sau: Câu cửa miện của họ là "Chăm sóc khách hàng tốt nhất"...v.v và ..v.v. Nhưng khi khách hàng bị sự cố với "con dế" yêu quý của mình thì họ (Công ty, cửa hàng...) hoàn toàn phớt lờ tiêu chí đã nêu và sẵn sàng thịt khách hàng một cách "giã man". Lẽ ra họ có thể hướng dẫn hoặc khắc phục cho khách hàng những lỗi đơn giản (những lỗi có thể xử lý ngay trên điện thoại), nhưng họ lấy lý do hỏng nọ hỏng kia để mục đích rút được tiền từ túi của khách hàng càng nhiều càng tốt. Trong trường hợp có lấy tiền công thì cũng nhẹ nhàng tình cảm để làm sao khách hàng vừa thoải mái vừa có niềm tin... thì đó mới là sự thành công trong việc "nhân bản" khách hàng.:-/:-/:-/

Nguyenson318

Sau khi up ROM WM5 AKU3.3.3 cho con Xda Atom thấy: tốc độ có nhanh hơn, nhưng vẫn bị lỗi. Cụ thể: sau khi nhắn tin SMS, chọt vào "Phone" để gọi đi thì không hiển thị đầy đủ, bị nhòe bởi màu xanh, màu trắng và không thể chọt vào các phím số ảo để gọi được. Đầnh phải Soft Reset lại mới hết.
Túm lại là ROM này không ổn định bằng ROM gốc được. Các bạn thấy sao???

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Sau khi up ROM WM5 AKU3.3.3 cho con Xda Atom thấy: tốc độ có nhanh hơn, nhưng vẫn bị lỗi. Cụ thể: sau khi nhắn tin SMS, chọt vào "Phone" để gọi đi thì không hiển thị đầy đủ, bị nhòe bởi màu xanh, màu trắng và không thể chọt vào các phím số ảo để gọi được. Đầnh phải Soft Reset lại mới hết.

Với chú atom này mình thấy dùng bản 426B là ổn nhất bạn cứ up dùng là biết. Thân!!!

shpy

Mình không bị lỗi ấy ! Mình cũng đã test lại thật kỹ theo như bạn mô tả mà vẫn chạy ok.
Không rõ bản này hao pin hơn không vì mình cài SpbMobileShell (nghe đồn là siêu ngốn pin!) , mỗi ngày nghe nhạc 2h (tắt màn hình) gọi đt, nhắn tin, chơi game linh tinh v.v. đến cuối ngày còn >45% pin. (ghi chú, pin của mình xài đến <20% vẫn ok nha!)
Mình thấy bản này khá ổn định, hơn cả bản gốc 426. Vì từ ngày "cày" nó tới giờ , chưa hề bị "tự động soft reset lúc nào ko biết" (giống như mở pin gài lại mà chưa mở máy vậy, khách hàng ko gọi đc gì hết)! Còn mấy bản trước, kể cả 3.3.2b và 426 cũng bị thường!

shpy

Làm biếng type lại, copy của bác binhlerhm nhé:

1. tháo thẻ nhớ ra
2. tháo pin

Thử xem nào. Cách này được hướng dẫn từ khá lâu nhưng hình như do atom ít die nên không ai nhớ đến hay sao đó!

Nguyenson318

ROM AKU333

Mình không bị lỗi ấy ! Mình cũng đã test lại thật kỹ theo như bạn mô tả mà vẫn chạy ok.
Không rõ bản này hao pin hơn không vì mình cài SpbMobileShell (nghe đồn là siêu ngốn pin!) , mỗi ngày nghe nhạc 2h (tắt màn hình) gọi đt, nhắn tin, chơi game linh tinh v.v. đến cuối ngày còn >45% pin. (ghi chú, pin của mình xài đến <20% vẫn ok nha!)
Mình thấy bản này khá ổn định, hơn cả bản gốc 426. Vì từ ngày "cày" nó tới giờ , chưa hề bị "tự động soft reset lúc nào ko biết" (giống như mở pin gài lại mà chưa mở máy vậy, khách hàng ko gọi đc gì hết)! Còn mấy bản trước, kể cả 3.3.2b và 426 cũng bị thường!

Cũng không hiểu sao nữa, của bạn thì ngon, của mình thì chán quá. Thỉnh thoảng bật màn hình lên để chọt vào mục Phone thì không nhúc nhích gì cả, chọt vào các mục khác lại được. Pó tay.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cũng không hiểu sao nữa, của bạn thì ngon, của mình thì chán quá. Thỉnh thoảng bật màn hình lên để chọt vào mục Phone thì không nhúc nhích gì cả, chọt vào các mục khác lại được. Pó tay.

Thử căn lại màn hình xem có được không mình nghĩ miếng cảm ứng của bạn có vấn đề đó. Thân!!!

minhdakai

Hi all,
- Minh dùng aku 3.3.3 cũng không thấy lỗi như nguyenson mô tả. Nói chung với bản này chạy nhanh, mọi cái đều trơn tru. Mình có cài thêm cái overclock CPU nên cũng hơn ngốn pin, tuy nhiên dùng 1 ngày vẫn còn dư từ 40-60% (tôi phải thường xuyên nhắn tin và nhận cuộc gọi cả ngày khá bận rộn). Khi tôi chưa dùng overclock thì ít tốn pin hơn
- Theo tôi nói về tính ổn định thì chưa chắc là aku 3.3.3 ổn hơn 0246, bản ROM gốc này tôi dùng thời gian khá lâu và thấy rất ổn định, chưa hề có 1 lỗi nào. Có điều bản này so với 3.3.3 thì chậm hơn nhiều, theo tôi vì chúng ta cũng chưa sử dụng thời gian dài nên cũng chưa thể khẳn định "chắc nịch" được.
- Nói chung là bảng 3.3.3 cho đến thời điểm này có thể nói là good. Tuy nhiên cần chờ thời gian test them.

Cheer,
minhdakai

binhlerhm

lần đầu uprom Aku3.3.3 mình cũng bị như bạn ,sau đó up lại lần nữa thì chạy rất ngọt, cũng ít hao pin hơn lần đầu, có lẽ bị lỗi gì trong quá trình uprom mà mình chưa hiểu được. Hiện tại thấy bản rom này chạy khá ổn , các bạn có thể up thử rom này xem sao:)):))