• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình muốn downrom từ wm6.1 xuống wm5.0 về bản rom gốc của O2 XDA Atom thì làm như thế nào? Bạn nào giúp mình với!

Nếu bạn đã có bản WM5 rùi thì tiến hành up bằng USB kết Atom và PC wa ctr Active Sync4.5 bình thường. Còn nếu chưa có ROM WM5 thì bạn wa đây down về.
Thân!:D

Chỉnh sửa cuối:

arsenal777

theo anh con atom nên chạy rom nao la ổn định nhất?
cho em bản rom đó nhé
thanks!anh
<em mới tham gia diễn đàn,monh nhận đươc sự chỉ bảo cua các đại ca>
bg:arsenal-tôi

nhantht

Em da uprom thanh cong nhung khi reset lai den man hinh Window mobile Version 6.1 thi he thong thong bao "Tap the screen to setup your window mobile-based device", toi lam theo va den man hinh Align screen thi no cu dung lai ko di tiep. Cac pac chi em cach xu ly voi.

AnhPheCT

Em da uprom thanh cong nhung khi reset lai den man hinh Window mobile Version 6.1 thi he thong thong bao "Tap the screen to setup your window mobile-based device", toi lam theo va den man hinh Align screen thi no cu dung lai ko di tiep. Cac pac chi em cach xu ly voi.

HR lại OK liền chứ gì!!!

hai_vuong

anh ơi em thấy máy của anh giống của em quá. em cũng táy máy uprom bây giờ tình trạng y như anh vậy. kg biết làm cách nào đây, anh có cách khắc phục chưa? nếu có thì cho em vài lời khuyên nhè. cảm ơn anh nhiề

hai_vuong

mấy Huynh ơi giúp em với, em cũng học cách uprom nhưng sau khi uprom xong con Atom của em ngủm luôn rồi. bây giờ no kg chịu lên gì cả. chọc kiểu gì nó cũng kg chịu lên đèn hết. bây giờ em kg biết làm sao nữa. mong các Huynh chỉ giáo. xin thành thật cảm ơn.

hai_vuong

có pro nào giúp em với. em mới tập uprom, kg hiểu thế nào mà bây giờ con atom cua em no ngủm con radio luôn rồi. pro nào có bản rom mới thì cho em xin với, và chỉ em cách up vào thẻ nhớ nhé vì may em kg kết nối dc với pc. thanks.

TranMinhMan

Super V.I.P
có pro nào giúp em với. em mới tập uprom, kg hiểu thế nào mà bây giờ con atom cua em no ngủm con radio luôn rồi. pro nào có bản rom mới thì cho em xin với, và chỉ em cách up vào thẻ nhớ nhé vì may em kg kết nối dc với pc. thanks.

Đọc kỹ bài này của a Sơn bạn nhé! Mới up ROM thì thường hay bị trục trặc, nhưng bạn nên tìm hiểu và đọc các bài thảo luận về up ROM trên diễn đàn nhiều vào. Nếu ko may có sự cố nó cũng giúp bạn ít nhiều trong việc ứng phó.
Bạn nên làm các bước sau, tạm thời đừng quan tâm Radio:
- Up ROM lại từ thẻ nhớ.
- Chọn 1 bản ROM gốc, rùi up lại qua USB, khi up chọn options là ALL. (lúc này sẽ giải quyết được vấn đề Radio)
- Sau đó thì bạn có thể up ROM nấu theo ý muốn.
Chúc may mắn!:D

hai_vuong

bạn lam ơn chỉ mình vào đâu để tải dc rom gốc, từ rom gốc mình có thể up bằng thẻ nhớ dc kg bạn, vi máy mình kg hiểu sao up trên pc kg dc. cảm ơn bạn rất nhiều.

hai_vuong

Đọc kỹ bài này của a Sơn bạn nhé! Mới up ROM thì thường hay bị trục trặc, nhưng bạn nên tìm hiểu và đọc các bài thảo luận về up ROM trên diễn đàn nhiều vào. Nếu ko may có sự cố nó cũng giúp bạn ít nhiều trong việc ứng phó.
Bạn nên làm các bước sau, tạm thời đừng quan tâm Radio:
- Up ROM lại từ thẻ nhớ.
- Chọn 1 bản ROM gốc, rùi up lại qua USB, khi up chọn options là ALL. (lúc này sẽ giải quyết được vấn đề Radio)
- Sau đó thì bạn có thể up ROM nấu theo ý muốn.
Chúc may mắn!:D

tết tới nơi rồi mà kiểu này thì nguy quá bạn ơi. ban chi mình bản gốc với. thanks

hai_vuong

tết tới nơi rồi mà kiểu này thì nguy quá bạn ơi. ban chi mình bản gốc với. thanks

em up dc rồi anh ơi, nhưng đến đoạn cuối cùng em ấn finish và SR lại thì trên màn hình pc nổi chữ update utility usb connected hoài mà kg thấy gi nữa cả. em chọc vào lỗ SR co đúng kg nữa. mong anh chỉ em với. thanks

hai_vuong

anh ơi em đã up lại bản rom gốc rồi, nhưng chỉ xài được một tí là con radio cũng kg chịu làm việc nữ là sao vậy bạn.