• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

vbclg

1. Các pác ơi, mình up ROM bản mới 2006 (không chính thức chỉ do mọi người tự tạo) cho atom, sau này mình muốn úp lại bản rom chính của nó (bản của o2 cug cấp rom WM2005 ngày 26/04/2006) có được k? cách làm có dễ k?
2. Và có cách hack registry hoặc cách nào đó để ngày bắt đầu của máy (sau khi tháo pin ra và lắp lại) là ngày theo ý muốn k? chứ bình thường nó là ngày quá cũ, chỉnh lại mất công.

thanhoc

Mình muốn Flash lại WM5 cho O2 Atom vì lỗi mất Wifi khi Upgrate. Hôm nay, vào trang SeeO2 mà ko Download được bản 2006426 cũ. Làm thế nào Download được về vì báo là bản mình đang dùng là bản đúng của nó rồi! :( Các bạn hướng dẫn giúp mình các lấy bản đó với. Thanks.

BadboyTA

Mình muốn Flash lại WM5 cho O2 Atom vì lỗi mất Wifi khi Upgrate. Hôm nay, vào trang SeeO2 mà ko Download được bản 2006426 cũ. Làm thế nào Download được về vì báo là bản mình đang dùng là bản đúng của nó rồi! :( Các bạn hướng dẫn giúp mình các lấy bản đó với. Thanks.

Mình chưa hiểu cái gì báo cho bạn ?

Anyways, đây là link ROM gốc trên seeo2 cho ATom
http://www.seeo2.com/user/XdaAtom/template/SoftwareUpgradeFiles.vm/action/SoftwareUpgradeDownloadAction/downloadfile/39/dpr/404166/swupgrade/41

thanhoc

Trang SeeO2 báo là bản mình đang dùng là bản mới nhất rồi (Máy mình đang dùng bản 20060426), ko cần phải Upgrade và ko cho mình đường Link để Download nữa. :(

BadboyTA

Trang SeeO2 báo là bản mình đang dùng là bản mới nhất rồi (Máy mình đang dùng bản 20060426), ko cần phải Upgrade và ko cho mình đường Link để Download nữa. :(

Bạn thử cho IDM download bằng link mình đã cho trên kia xem. Mình thử lại với IDM thấy nó vẫn download bình thường.

Edwards

Chào các bác, e đang muốn up rom của atom nhưng qua đọc trên xda-developer cũng như trên diễn đàn này thì cách backup bằng DSUU là softreset lại máy, kết nối với PC qua USB, copy rom cần up vào thư mục C;\temp rồi chạy file .exe rồi chờ và hardreset là xong. Tuy nhiên, trong phần hướng dẫn để up lên bản Kumara TOUCH WM6 Premium, e thấy họ lại hướng dẫn khác : Here is the upgrade procedure,.
1. Enter BootLoader menu (by pressing "Action button + Reset button")
2. Connect XDA ATOM to PC using USB cable
3. Run "Update.exe" (located in "Kumara TOUCH WM6 Premium" folder)
4. Perform Hard Reset when it finished

E hơi phân vân, không hiểu cách nào là chính xác và ai cách này khác nhau như nào, các bro chỉ cho e với. TKS nhiều.

BadboyTA

Chào các bác, e đang muốn up rom của atom nhưng qua đọc trên xda-developer cũng như trên diễn đàn này thì cách backup bằng DSUU là softreset lại máy, kết nối với PC qua USB, copy rom cần up vào thư mục C;\temp rồi chạy file .exe rồi chờ và hardreset là xong. Tuy nhiên, trong phần hướng dẫn để up lên bản Kumara TOUCH WM6 Premium, e thấy họ lại hướng dẫn khác : Here is the upgrade procedure,.
1. Enter BootLoader menu (by pressing "Action button + Reset button")
2. Connect XDA ATOM to PC using USB cable
3. Run "Update.exe" (located in "Kumara TOUCH WM6 Premium" folder)
4. Perform Hard Reset when it finished

E hơi phân vân, không hiểu cách nào là chính xác và ai cách này khác nhau như nào, các bro chỉ cho e với. TKS nhiều.

Chỉ đơn giản là bạn up ROM nào hãy làm theo hướng dẫn của ROM đó. Mỗi cách phù hợp với một bản ROM ( bản Medkid thường là file .rar, bung ra có nhiều file, còn Kumara lại chỉ là 1 file .exe)

Edwards

Mình vừa up atom lên bản rom touch wm6 của kumara, chạy ổn định, test thử một số chức năng rồi thấy chưa có vấn đề gì chỉ mỗi tội là khi vào contact nó chạy luôn cái phần mềm tích hợp PocketCM, đẹp thì đẹp thật nhưng dùng không quen, có cách nào gỡ nó ra ko các bác nhỉ ???

bibi2007

Máy mình là Atom, bị mất radio. mình đã up bản rom cua bạn, up xong thì có radio lại. nhưng được có 1 ngày là lại mất radio tiếp???!!! Vậy giờ mình phải làm thế nào vậy bạn? Mong được giúp đỡ. Thanks

BadboyTA

Máy mình là Atom, bị mất radio. mình đã up bản rom cua bạn, up xong thì có radio lại. nhưng được có 1 ngày là lại mất radio tiếp???!!! Vậy giờ mình phải làm thế nào vậy bạn? Mong được giúp đỡ. Thanks

Bạn thử các bản ROM của Medkid và Sonblack xem ?

fancy_rain2000

xin bác medkid giúp đỡ , sau khi em up bản WM6 của bác máy chạy tốt nhưng thỉnh thoảng máy em lại bị đơ 1 lúc và màn hình cứ mờ dần sau đó trắng tinh luôn, không làm gì đc .em reset lại máy thì vẫn dùng bình thường , bác medkid cho em hỏi có phải máy e bị lỗi màn hình hok? và có cách nào để khác phục ko? thank bác nhiu.

BadboyTA

xin bác medkid giúp đỡ , sau khi em up bản WM6 của bác máy chạy tốt nhưng thỉnh thoảng máy em lại bị đơ 1 lúc và màn hình cứ mờ dần sau đó trắng tinh luôn, không làm gì đc .em reset lại máy thì vẫn dùng bình thường , bác medkid cho em hỏi có phải máy e bị lỗi màn hình hok? và có cách nào để khác phục ko? thank bác nhiu.

Theo mình, bạn nên kiểm tra từ phần mềm trước rồi hãy đến phần cứng.

Hard reset, cài từng soft một, kiểm tra xem có bị hiện tượng đó ko. Nếu vẫn bị, thử up các bản ROM khác:
WM 6.1 ver01 by Sonblack
WM 6.1 by Medkid
Các ROM gốc WM5

Vẫn còn hiện tượng đó sau khi kiểm tra phần mềm, đã đến lúc vác máy ra tiệm :D

BraDo

Các bạn có ai biết cách nào chỉnh lại PP mà ko cần fải up Rom lại ko?

kamikazee2004

Atom lối camera bị nháy nháy

Mình vừa ngồi up thử rom atom wm5 aku 3.3 final bây giờ bật camera thì cứ nháy nháy màn hình, chụp vẫn được.bản rom này nhanh và khá được.dùng wm5 cho đỡ hao pin.bác nào dùng rom này rồi hướng dẫn mình up lại nhé

Medkid

bạn có cài phần mềm nào để tăng xung của Chip ko ? vd XCPU scalar ? những phần mềm này chạy ngầm làm cho máy bạn rất nóng và cực kì tốn pin, thỉnh thoảng sẽ gây hiện tượng như bạn đã thấy ;)

Medkid

Đồng thời bạn cho mình hỏi luôn mấy câu hỏi nhé:
1. Là ở phần hướng dẫn uprom thì sau khi down về giải nén ra, file mình down về k giải nén được, nó báo lỗi rồi im re (các file khác giải nén được, như rom 2006 - K chính thức của o2) mình nghĩ file rom này(http://www.mwg.com/support.aspx) bị hư. có thể cho file rom nào chuẩn k bạn
2. các úp có nhiều cách quá, theo bạn thì cách úp nào là hiệu quả tốt nhất (ví dụ như dễ làm cho người mới vào nghề, hoặc ít bị hư khi đang up, ....) vì thấy nó chỉ cách úp đơn gian quá hà, k biết như vậy có ổn k? có hay là phải giải nén ra, hay còn cách nào úp nữa mà đỡ bị hư k? đọc hết máy chủ đề xong thì bây giờ hiểu lug tug quá.

1. ai đó đã trả lời ở trên.
2. Theo minh fnghix là bạn đang dùng Atom life phải ko ? cách up an toàn nhất cho Atom life theo mình là up bằng thẻ nhớ, hồi mới mua Atom life về ngày đầu tiên đã thử up rom gốc 6.0 cho nó, đang up dở chừng máy tính tự nhiên bị reset lại làm cho Atom life của mình tưởng thành chặn giấy cao cấp rồi (muốn xỉu luôn). Cách up bằng thẻ thì nhathoasangviet đã có bài hướng dẫn chi tiết trong: http://pdaviet.net/showthread.php?t=19503
1. Tải các tool đính kèm.
2. Chuẩn bị file OS: FLASH.DIO
3. Chạy công cụ XVI32.exe, load Flash.dio, xóa 12byte header (Flash.dio ban đầu khi mở bằng XVI32.exe sẽ có đoạn hexstring là "XX XX XX XX XX XX XX XX XX XX XX XX E9 FD FF 00...")xóa 12 XX. Cuối cùng Flash.dio sẽ có hexbyte bắt đầu là E9 FD... Lưu lại với tên là AL1.DIO trong thư mục SRPX tool. Chép cái file AL1.DIO này vào thẻ -> đưa máy về bootloader (record + reset) rồi nó sẽ xuất hiện MINI-SD detected -> rồi chờ cho số % đến 100 % là máy bạn tự hard reset thôi.

Mình muốn downrom từ wm6.1 xuống wm5.0 về bản rom gốc của O2 XDA Atom thì làm như thế nào? Bạn nào giúp mình với!