• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

minhdakai

bác à! em up bản AKU 0.7.0 mà sao đèn fash của em ko cháy khi chụp vậy?

Bạn kiểm tra lại coi đèn flash có hư không, nếu các bản ROM trước không bị mà bản ROM này bị thì mới là do ROM được.

Nhưng mà Tôi kg bị lỗi này. Có thể bạn dùng không đúng chăng???.
Khi nhấn phím chụp hình vào màn hình để chuẩn bị chụp. Bạn thấy 1 icon ở góc phải bên trên màn hình có hình "tia chớp xẹt" nhưng nó bị chìm có nghĩa là nó đang ở chế độ không hoạt động. Hãy nhấn vào đó kích hoạt nó sẽ sáng lên rồi chụp là nó sáng thôi (giống máy ảnh vậy mà)

MDK

dienht

Active Member
Sau khi mình cài bản này xong thì ko thể nào cài được MagiCall nữa, (trước đây vẫn dùng bình thường) khi mới cài xong nó vẫn hoạt động bình thường nhưng sau khi SR nó hiện lên bảng thông báo : The service did not start.Contact support@mobiion.com for help.
mình đã thử up bản AKU 03 cũng ko được luôn.
Bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ cho mình với. Cảm ơn nhiều

ASAP

mình úp lên 06 bản 4m , bản này nó ngốn pin ghê quá
Mình cũng đang dùng bản này,pin xài bình thường mà bạn.Có lẽ do bạn cài XCPUScalar đấy,soft này ngốn pin kinh khủng.

DucLinh

em đã thử cách của bác nhưng kô cháy luôn bác ơi!
Bạn vào trong cài đặt của camera (hình cái búa) rồi vào capture picture chọn flash light rùi sau đó thoát ra và click vào hình biểu tượng tia chớp bên ngoài xem thế nào nhé!

minhdakai

em đã thử cách của bác nhưng kô cháy luôn bác ơi!

Bạn vào trong cài đặt của camera (hình cái búa) rồi vào capture picture chọn flash light rùi sau đó thoát ra và click vào hình biểu tượng tia chớp bên ngoài xem thế nào nhé!

Nếu đã vào biểu tượg hình "cái búa" và chọn flash light như DucLinh thì nó chính là thao tác nhấn vào icon "tia chớp" ngoài màn hình. Như vậy khi bạn nhấn chọn flash light tức là bạn đã kích hoạt chức năng flash (khi thoát ra ngoai màn hình ready của camera thì icon "tia chớp" sẽ sáng) mà còn tiếp tục chọn icon tia chớp có nghĩa là bạn đã Tắt (deactive) flash, cuối cùng mèo hoàn mèo rồi. DO đó nếu đã vào "cái búa" để click chọn flash light thì không cần dùng icon trên màn hình. Tóm lại là để active chế độ flash có 2 cách: 1 là vào "cái búa", 2 là icon "tia chớp", không dùng kết hợp cả 2 nó sẽ trùng lẫn

Theo như tình trạng của bạn tôi nghĩ có thể đèn flash hư hay do đụng soft nào đó. Bạn có thể trial bằng cách hard reset máy, đừng cài bất kỳ phần mềm nào kể cả phần mềm autoinstall có sẵn trong ROM. Rồi sử dụng camera xem sao, nếu vẫn không được bạn có thể up lại ROM. Sau khi thử các cách không được tôi nghĩ là do flash của bạn có issue chứ không phải do ROM. Vì tất cả mọi người dùng ROM này đều không bị lỗi đèn flash camera trog khi bạn bị thì là phần cứng có vấn đề.

Một gợi ý khác rất có thể bạn đang dùng 1 phần mềm camera khác như coolcamera chẳng hạn nên nếu có thì xem khả năng nó gây ra lỗi không để mà xử lý.

Còn 1 điều nữa là viết nãy giờ không biết là bạn cài aku0.7.0 là bạn đang dùng máy gì vì hiện nay có bản aku 0.7 cho atom và aku0.7 cho atom exce nên bạn đừng lẫn lộn. Phải đown đúng bản ROM về mà up. Vì tất cả các user atom và atom exce sau up đúng ROM không hề bị lỗi như bạn.

MDK

Chỉnh sửa cuối:

DucLinh

Nếu đã vào biểu tượg hình "cái búa" và chọn flash light như DucLinh thì nó chính là thao tác nhấn vào icon "tia chớp" ngoài màn hình. Như vậy khi bạn nhấn chọn flash light tức là bạn đã kích hoạt chức năng flash (khi thoát ra ngoai màn hình ready của camera thì icon "tia chớp" sẽ sáng) mà còn tiếp tục chọn icon tia chớp có nghĩa là bạn đã Tắt (deactive) flash, cuối cùng mèo hoàn mèo rồi. DO đó nếu đã vào "cái búa" để click chọn flash light thì không cần dùng icon trên màn hình. Tóm lại là để active chế độ flash có 2 cách: 1 là vào "cái búa", 2 là icon "tia chớp", không dùng kết hợp cả 2 nó sẽ trùng lẫn

Theo như tình trạng của bạn tôi nghĩ có thể đèn flash hư hay do đụng soft nào đó. Bạn có thể trial bằng cách hard reset máy, đừng cài bất kỳ phần mềm nào kể cả phần mềm autoinstall có sẵn trong ROM. Rồi sử dụng camera xem sao, nếu vẫn không được bạn có thể up lại ROM. Sau khi thử các cách không được tôi nghĩ là do flash của bạn có issue chứ không phải do ROM. Vì tất cả mọi người dùng ROM này đều không bị lỗi đèn flash camera trog khi bạn bị thì là phần cứng có vấn đề.

Một gợi ý khác rất có thể bạn đang dùng 1 phần mềm camera khác như coolcamera chẳng hạn nên nếu có thì xem khả năng nó gây ra lỗi không để mà xử lý.

Còn 1 điều nữa là viết nãy giờ không biết là bạn cài aku0.7.0 là bạn đang dùng máy gì vì hiện nay có bản aku 0.7 cho atom và aku0.7 cho atom exce nên bạn đừng lẫn lộn. Phải đown đúng bản ROM về mà up. Vì tất cả các user atom và atom exce sau up đúng ROM không hề bị lỗi như bạn.

MDK
Thanks bạn,mình cũng biết điều này,nhưng với bản W5 thì ok nhưng với W6 đặc biệt là bản Aku 07 thì chập chờn lúc được lúc ko nên mình thử làm như thế thì thỉnh thoảng lại được!:(

Nguyenson318

hiện tại có bản radio nào cao hơn bản này k các bác R060822N_MN1ARC_RS00052

Chưa có đâu đồng chí thân mến. Nếu có thì sẽ được tập hợp vào ROM mới rồi. Với lại bản Radio này good đấy chứ!!!

rypnd

Có ai bị lỗi giống mình ko (ROM WM6 AKU0.7.0). Dùng Media Player cứ hơn 20 giây lại ngừng, chuyển sang bài khác và báo ko đủ bộ nhớ.
Bạn nào biết cách fix lỗi này giúp mình với. Cám ơn trước.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
bản rom aku 7.0 này mình thấy là ổn định rồi mà , có thể mấy của bạn bị lỗi thẻ nhớ củng có

ASAP

Có ai bị lỗi giống mình ko (ROM WM6 AKU0.7.0). Dùng Media Player cứ hơn 20 giây lại ngừng, chuyển sang bài khác và báo ko đủ bộ nhớ.
Mình cũng bị giống như bạn (khoảng 15s thì ngừng và tự động chuyển sang bài khác và stop).Đây là 1 lỗi của WM6 AKU0.7 phải không mấy bro?

DucLinh

Bạn up về bản Rom gốc rồi up quay trở lại bản này xem thế nào,mình nghĩ là sẽ hết!

ASAP

Bạn up về bản Rom gốc rồi up quay trở lại bản này xem thế nào,mình nghĩ là sẽ hết!
Up ROM gốc rồi lại Up trở lại bản ROM này thì còn ý nghĩa gì nữa không anh?

DucLinh

Up ROM gốc rồi lại Up trở lại bản ROM này thì còn ý nghĩa gì nữa không anh?

Làm như thế đôi khi làm mất được một số lỗi lặt vặt đó bạn ạ,nó làm cho thông số dữ liệu trên DOC được khôi phục như tình trạng ban đầu trước khi được thay thế bằng phiên bản khác (đó là ý kiến chủ quan của cá nhân mình):D

nhipsongvn

Mình up bản mới lên, khởi động bị treo mất mấy giây, và cái auto config cứ chạy hoài. Có cách nào khắc phục ko ạ

chuongntt06

mìinh bị giống bạn nhưng mình reset lại là hết thôi!