• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

kitaro

Mình đã test và cảm thấy ok, các bác test lại hộ và cho ý kiến, thân!!! :-?

Atom

Atom Exec

Mình thấy cái này giống Spam quá , tự nhiên đưa 2 ROm đã được đưa từ những trang trước lên :-/
SAo mình ao ước có Rom mới cho Atom thế nhì ? ví dụ Rom Aku hay Crossbow... ngồi đợi hơi lâu đây:D

trunglinhmobile

Giới thiệu ROM mà lại không đưa tên của phiên bản ROM thì potay quá! :((

Cám ơn bác đã move dùm.

System Info con Atom thì em ko nhớ, vì đã bán con này rùi, hiện em đang user con Atom Exec. Ver này phần Rom thì y như bản củ, nhưng phần Radio có khác đó các bác

System Info Atom Exec:
Radio: R060822N_MN2ARC_RS00013
Rom: 20060721B1WWE

mod xóa bớt dùm em, ko hiểu sao em trả lời có 1 bài mà vô xem lại thì thấy 2 bài :(
@kitaro: Sorry vì mình là thành viên mới & cũng ko có thời gian để xem cho hết từng bài post, nên ko biết đã có ng post bản Rom này rồi. Nếu mod cảm thấy em spam thì cứ việc xóa thẳng tay. thân

Last edited by a moderator:

nhipsongvn

con atom này có mấy nước sản xuất nó nhỉ, em mới tậu 1 con cho thằng anh trai made in china. đem về chạy thấy cũng ngon lành, đang chuẩn bị tiến hành up rom Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822 cho nó. Các bác cho em hỏi 1 câu là con atom do china sản xuất có khác gì xo với các nước khác ko. Phần mềm và rom có khác nhau ko?

Chỉnh sửa cuối:

timhieu

Các Bác thân mến! Em đang sdAtomExec mua 18/10/06 of RồngTBD-SG, hiện giờ vẫn ổn, nhưng thỉnh thoảng kô báo âm chuông tin nhắn&treo máy(softreset). Em đọc thấy có Romversionnew, muốn up nhưng vì đọc các bài viết thì hình như cách up vẫn chưa mạch lạc, em thì chưa làm bao giờ+lính mới, nên rất ngại nhưng lại thích! Nay em mạo muội xin Các Bác đã làm chuẩn tốt thì hướng dẫn chi tiết, em kô rành,mong các BÁc đừng trách cho lời khuyên!Chân thành!
System Info Atom Exec:
Radio: R060608N_MN2ARC_RS00008
Rom: 20060614B1WWE

Chỉnh sửa cuối:

khoi

Các Bác thân mến! Em đang sdAtomExec mua 18/10/06 of RồngTBD-SG, hiện giờ vẫn ổn, nhưng thỉnh thoảng kô báo âm chuông tin nhắn&treo máy(softreset). Em đọc thấy có Romversionnew, muốn up nhưng vì đọc các bài viết thì hình như cách up vẫn chưa mạch lạc, em thì chưa làm bao giờ+lính mới, nên rất ngại nhưng lại thích! Nay em mạo muội xin Các Bác đã làm chuẩn tốt thì hướng dẫn chi tiết, em kô rành,mong các BÁc đừng trách cho lời khuyên!Chân thành!
System Info Atom Exec:
Radio: R060608N_MN2ARC_RS00008
Rom: 20060614B1WWE
Đây là bản ROM gốc của Aton Exec đó , hiện tại có bản mới dùng rất ổn bạn vào seeo2.com và reg với No với máy của mình download bản ROM Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822.exe về UP rất OK, nhưng phải đọc kỷ hướng dẩn nhé.

timhieu

Cám ơn Bác Khoi quan tam! chính vì em rất băn khoăn&lo lắng sợ đi nữa chặng đường bỗng kô "quay về" đc thì "toi"conPPC!!! gần tết sợ tốn chi phí lắm Bác,Chắc Bác có up rồi&đạt, thì xin Bác cho ý kiến"cặn kẻ", em đọc hết thấy có người "đạt"người "kô", thành ra cũng "nhát"!!!Bác tập hợp file gửi mail pxvinh@hotmail.com(làm thế có phiền Bác kô?!với lại em sợ bị la!!!)

trunglinhmobile

Cám ơn Bác Khoi quan tam! chính vì em rất băn khoăn&lo lắng sợ đi nữa chặng đường bỗng kô "quay về" đc thì "toi"conPPC!!! gần tết sợ tốn chi phí lắm Bác,Chắc Bác có up rồi&đạt, thì xin Bác cho ý kiến"cặn kẻ", em đọc hết thấy có người "đạt"người "kô", thành ra cũng "nhát"!!!Bác tập hợp file gửi mail pxvinh@hotmail.com(làm thế có phiền Bác kô?!với lại em sợ bị la!!!)

- Mạnh dạn lên chứ bác, ko việc gì phải ngại cả. Nếu trong 4rum này ai cũng ngại và nhát tay như bác thì đâu có nhg bài post hướng dẫn đâu. Bác cứ up mạnh tay vào, lỡ có die thì pm ae trên 4rum, ae sẽ súm lại mổ sẻ con Atom của bác
- Nếu bác thật sự ko dám làm thì có thể PM mình, mình giúp cho bác 1 vé, bao 100% lên, nếu die mình đền con Atom mới cho bác :D good luck.

toohot

sao lâu wa vẫn chưa thấy ra ROM mới cho ATOM EXEC nhỉ, các kỹ thuật viên của O2 vả các diễn đàn dạo này chuẩn bị nghỉ Tết sớm thì phải.

nhipsongvn

con atom của em có hiện tượng cứ mỗi lần ai gọi điện đến hoặc mình gọi điện đi thì nghe 1 tiếng rồ rồ, rồi sau đó hết....hiện tượng này lúc có lúc ko. có từ hồi mua máy, em tưởng do con rom nên up rom 20060426-MOT0822 cho nó. Nhưng vẫn bị. Theo các bác thì nó bị phần cứng hay là phần mềm ạ. Em có hỏi mấy người dùng atom, họ nói cũng có hiện tượng như trên. Con atom của em made in china. Hàng china có khác gì xo với hàng của các nước khác ko ạ.

E

Echop

Guest
Hic!!Mấy dòng khác đã có WM6.Không biết anh em bên Atom mình bao giờ có vậy các bác.:(

timhieu

Bác này!

- Mạnh dạn lên chứ bác, ko việc gì phải ngại cả. Nếu trong 4rum này ai cũng ngại và nhát tay như bác thì đâu có nhg bài post hướng dẫn đâu. Bác cứ up mạnh tay vào, lỡ có die thì pm ae trên 4rum, ae sẽ súm lại mổ sẻ con Atom của bác
- Nếu bác thật sự ko dám làm thì có thể PM mình, mình giúp cho bác 1 vé, bao 100% lên, nếu die mình đền con Atom mới cho bác :D good luck.

:) Bác này,vui tính nhỉ!con AtomExec này em dành dụm mới mua đc,nay Bác lại xúi đem ra "thí nghiệm" thì khổ thân xót lắm Bác ạ!với lại gần tết rồi cũng nhiều chuyện lo toan,Bác đi làm cũg hiểu!!! Nếu Bác đã làm 100con đủ 100,thì giúp em(vì cùng yêu thích PDAVIET cả!!!Bác nhỉ!)cafe vui thôi,chứ tính toán thì sao sao ấy Bác,hi!hi!:p (nói vui bác có lòng gửi file tích hợp chi tiết vào mail pxvinh@hotmail.com,chân thành!)

haibvtd

Xin cho biết bản ROM mới nhất của O2 Atom là gì vậy. Tôi đang có là ROM20060426B1WWE.
Nếu có ROM mới xin chỉ giúp nhe! Đa tạ.

Tommy_0802

Mấy bro ơi! em up room len rui nhưng ko send mess được. e thử dùng hard reset lun nhưng vẫn ko working. em mới up thui thì da~ bi như vậy zui.

NTS

Nghe nói có ROM WM6 cho ATOM rồi, bác nào Up rồi xin cho biết ý kiến với

nhipsongvn

Xin cho biết bản ROM mới nhất của O2 Atom là gì vậy. Tôi đang có là ROM20060426B1WWE.
Bản này Man PhamQuang cũng xác định là ổn định nhất, mình cài bản này cho thằng em, bữa giờ nó dùng mà chẳng thấy có ý kiến ý cò gì hết. Up đi up lại nhiều bản mệt thêm....Nhất là lúc cài soft.......tốn thời gian.

khoi

Bản ROM này cũng rất ổn định đó bạn, đến uu1c này theo mình biết bản mới nhất là bản Xda-Atom-Exec-ENG-20060915 nhưng bản này mình test thấy còn rất nhiều lổi ( không nên sử dụng) bản mới hơn của bạn nữa và ổn định là Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822 bạn vào seeo2 reg một nick rồi tải về UP hay vào đây tải nhé
Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822
Bạn cẩn thận nhé, UP ROM cho dòng máy này hơi mệt đấy.
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Atom/ROM/Xda-Atom-Exec-ENG-20060915.exe

nhipsongvn

Bạn cẩn thận nhé, UP ROM cho dòng máy này hơi mệt đấy.
Đúng như anh KHOI nói, up dòng này lâu lắc... up ROM cho dòng blue angel thì nhanh hơn nhiều.

kainz

Cam on Khoi nhieu nhe! Ve ly thuyet thi ROM cua Atom EXE co dung duoc cho Atom khong vay? M dang cho ban UPROM chinh thuc tu seeo2 co duoc k? Xin cho M hoi co WM6.0 cho Atom chua vay?
ATom chưa có Rom WM6.0 đâu bạn ơi ! Mà nếu có thì thời gian đầu tôi cũng chưa dám xài vì tôi thấy các dòng khác uprom WM6.0 lỗi nhiều quá, cài dzô dễ bị thuốc " chết ngắc cầu chì" lắm ! Để có bản ổn định chắc phải có thời gian dài để các mod của nhà ta build lại !:-?

Utxd

ATom chưa có Rom WM6.0 đâu bạn ơi ! Mà nếu có thì thời gian đầu tôi cũng chưa dám xài vì tôi thấy các dòng khác uprom WM6.0 lỗi nhiều quá, cài dzô dễ bị thuốc " chết ngắc cầu chì" lắm ! Để có bản ổn định chắc phải có thời gian dài để các mod của nhà ta build lại !:-?

Atom chưa có WM6 là chính xác nhưng ai cũng có suy nghĩ như bạn thì 100 năm sau chưa có Rom ổn định cho bạn up đâu :|.

Last edited by a moderator:

khoi

Cam on Khoi nhieu nhe! Ve ly thuyet thi ROM cua Atom EXE co dung duoc cho Atom khong vay? M dang cho ban UPROM chinh thuc tu seeo2 co duoc k? Xin cho M hoi co WM6.0 cho Atom chua vay?
Lần sau nhớ đánh tiếng Việt có dấu nhé
Có nhiều người khuyên không nên UP ROM lẩn dòng nhau nhưng có một số người vẩn UP thành công ROM Atom Exec cho Atom đó bạn, bạn mạnh dạn thử đi. bạn lên seeo2 tải về UP ( trên seeo2 hướng dẩn trình tự UP ROM rất kỹ), đọc lại kỹ trong Topic này thì làm được ngay thôi, còn muốn nghiên cứu thêm bạn vào Wiki đó để tham khảo. WM6.0 cho Atom chưa có đâu