• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

vidspider

nó là bộ nhớ chứa rom ý mà bạn hôm nọ làm chỉ cần ấn cùng một lúc 2 nút goi và ngắt cuộc gọi là bạn đã thành công trong việc cài win 2006 rui nhưng bản này lỗi lắm bạn mang con máy ra nhật cường hay MYPDA để họ kiểm tra cho nhệ là khắc phục bằng cách cài lại win và rom mất chừng 100 còn không thay con bộ nhớ flat cũng tầm 1t -2t đấy

làm gì đã có WM6 cho atom, vì vậy việc nhấn 2 nút gọi và ngắt cuộc gọi thì vô ích trong khi cài nhầm rom cho nó.

hoanghuy86

chào các bro, mình thấy trên microsoft có giới thiệu window mobile 6, có thể upgrade cho dòng atom, đã down về, nhưng chỉ là bản dùng thử. không biết anh em đã ai dùng thử chưa? nhìn mấy dòng khác dùng win 6 ghiền quá!!!

vidspider

chào các bro, mình thấy trên microsoft có giới thiệu window mobile 6, có thể upgrade cho dòng atom, đã down về, nhưng chỉ là bản dùng thử. không biết anh em đã ai dùng thử chưa? nhìn mấy dòng khác dùng win 6 ghiền quá!!!

Window mobile không phải cài chung cho bất cứ máy nào cũng đc, nó phải phù hợp với rom của laọi máy đó ( khác với window của PC). Nên chưa chắc bạn đã uprom cho con atom của bạn đc đâu.
Bạn đọc tài liệu ở đâu có thể dẫn đường link cho anh em tham khảo đc không ?=D>

vidspider

Các bác thử nghiên cứu con atom của em bị bịnh gì nhé.
Hiện tượng : 1 trong 2 đèn flash cứ sáng mờ mờ cả ngày lẫn đêm ( vào phòng tắt hết đèn đi mới thấy đc nó sáng nhưng rất mờ, không soi đc gì ). Tuy nhiên khi chụp ảnh thì 2 đèn vẫn sáng bình thường không bị yếu.
Em dùng cũng khá lâu rồi mãi gần đây mới phát hiện ra.
mong các bác cho ý kiến.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hiện tượng : 1 trong 2 đèn flash cứ sáng mờ mờ cả ngày lẫn đêm ( vào phòng tắt hết đèn đi mới thấy đc nó sáng nhưng rất mờ, không soi đc gì ). Tuy nhiên khi chụp ảnh thì 2 đèn vẫn sáng bình thường không bị yếu.
mong các bác cho ý kiến.

Đúng rồi trước đây tui cũng đã dùng atom và cũng thấy hiện tượng này nhưng nó chỉ sáng khi mình bật lên thôi còn khi tắt thì không có chẳng hiểu sao nó bị như vậy tôi mầy mò mãi cũng chẳng được. Dùng cũng lâu mà chẳng thấy sao cái này chắc nó bị phần cứng quá. Bó tay thôi!!!!

minhtdan

mong các bác cho ý kiến.

Bạn up Bản rom 20060426b1wwe radio rs 00052 là hết lỗi trước đây mình cũng bị khi dùng Bản rom 20060426 radio rs 00049

vidspider

Bạn up Bản rom 20060426b1wwe radio rs 00052 là hết lỗi trước đây mình cũng bị khi dùng Bản rom 20060426 radio rs 00049

em cũng đang dùng bản 20060426b1wwe radio00052 đây. Không biết có phải lỗi phần cứng không. ( mà em nghĩ 2 bản rom giống nhau thôi chỉ khác radio thôi)

nthieu52

có bản ROM dành cho Atom-exec bằng tiếng tàu không các bác? em đang muốn up sang ROM tiếng tàu...

Câu chuyện của em như sau :

Vào 2:00 sáng nay, 02 tháng 5 năm 2007, con atom (xda atom) của em chít một cách kỳ lạ, nhưng có nguyên nhân, nguyên nhân là em nghịch ngợm cài bản ROM 6.0 cho nó, thế rồi đang hiện download... ở O/S (bước đầu trong lúc cài ROM ấy) thì nó hiện lỗi ERROR 101 : CONNECTION ERROR

Nhưng cái download... trong O/S của con ATOM của em vẫn chạy cho đến 100% (em nghĩ là không việc ji, cứ để chạy nốt). Chạy 100% xong thì màn hình tắt cái phụt, đèn xanh đỏ ở 2 bên (Call và End Call) sáng trưng... Em thử chờ 5 phút, nhưng không có tín hiệu ji, màn hình vẫn đen thui và 2 phím kia vẫn sáng. (cộng thêm cả cái đèn màu đỏ khi cắm vào USB nữa) ~> Em tháo dây cable USB với máy ra, 2 đèn Call và End Call vụt tắt, đèn báo sóng vẫn nhấp nháy xanh lá cây. Tiếp đó em tháo pin ra :mad:) (hok bít đây có phải hành động ngu dốt không nhưng trong hoàn cảnh em nhìu người không chuyên như em cũng làm thế vì sốt ruột) - Em đã thử nhấn On/Off liên tục, chọt reset như "ấy" ( ;;) ). Nhấn Camera + Reset, nhấn On/Off + Reset... màn hình vẫn tối thui

Và 2 phút ngay sau đó, em biết là mình đã đánh mất con O2 đã theo mình hơn 1 năm - đồng nghĩa với việc hết bảo hành... (Người ơi người ở đừng về...)

Câu chuyện của em là như vậy, mong các Mod không delete bài này của em, mong các chuyên gia (hoặc không chuyên nhưng biết sửa) giúp em cứu vãn lại "con vợ" gần như theo em 24/24 suốt 1 năm qua. Không biết làm ji hơn ngoài 3 chữ "cảm ơn nhiều". Chúc diễn đàn ngày càng phát triển và đi lên tốt đẹp !

Bác sử dụng bản up Rom cho dòng máy khác rồi. Đây không phải bản Rom dành cho Atom đâu. Báo nên và trang này tham khảo bản Rom dành cho Atom để Up cho chính xác. Up Rom không khó nhưng rất nguy hiểm đấy. Hãy cẩn thận

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Thì mình cũng đang dùng bản rom này đây nhưng vẫn bị hiện tượng vậy không biết bị làm sao nữa. Bác nào học vấn uyên thâm cho lời chỉ dẫn. Thanks

minhtdan

Thì mình cũng đang dùng bản rom này đây nhưng vẫn bị hiện tượng vậy không biết bị làm sao nữa. Bác nào học vấn uyên thâm cho lời chỉ dẫn. Thanks

mình cũng không biết tại sao nhưng khi cài bản rom mới tháy nó hết sáng , Và sóng cũng ít bị mất hơn trước , không biết có bản rom nào khắc phục lỗi mất sóng cho Atom không.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình cũng không biết tại sao nhưng khi cài bản rom mới tháy nó hết sáng , Và sóng cũng ít bị mất hơn trước , không biết có bản rom nào khắc phục lỗi mất sóng cho Atom không.

Vậy thì kỳ lạ thật hay con máy của mình bị làm sao nhỉ? Nếu vậy phải kiểm tra lại mới được nhưng mình đang sử dụng bản rom này thấy sóng khỏe đấy chứ không thấy có hiện tượng mất sóng chỉ khi mình RS lại máy thì đèn báo sóng nó lâu lên nhưng khi mình gọi đi thì nó lại xuất hiện trở lại. Thử xem đúng không bạn nhé!!

Suko

Em mới dùng atom vậy mong các bác chỉ giáo up rom cho con này thì rom nào mới nhất và ngon nhất ạ. Thanks các bác nhiều

dienht

Active Member
Em mới dùng atom vậy mong các bác chỉ giáo up rom cho con này thì rom nào mới nhất và ngon nhất ạ. Thanks các bác nhiều

Mình đang dùng bản rom 20060426 b1wwe và radio rs00052 thấy ổn định lắm, bạn có thể vào SeeO2 down về mà up.
chúc thành công.

h764129

cho em xin lại cái ROM 2005 của O2 Exec ! cái link anh cho em vào mà nó bị xóa mất file .exe rồi !

mdapro

Các bác ơi em hỏi tí: ROm Xda-Atom-CHT-20060426-MOT0822 và Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822 khác nhau ở chỗ nào?