• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

lonebeast

Bác Quang ơi, bản ROM này cài như thế nào vậy (cháu đang dùng O2 atom exec):-?

cdmavn

Bản này dùng cho Atom life mà đang tìm bản cho atom exec mà đã thấy có đâu

HocHoi

Vậy là chúng ta lại mừng hụt rồi, không phải là bản Rom của Atom Exec mà là bản của Atom Life, thôi đành chờ tiếp...buồn quá...:((

tomny_ha

em có 1 chú o2 Atom úp lên ATom Exec màn hình bị rung...em đã làm theo bài hường dẫn ở trang 10 và cuối cùng đến đoạn cuối thì máy hết Pin vậy là ko boot đc hay làm gì đc nữa màn Hình đen thui luôn cắp cáp usb vào thì chỉ có mỗi đèn đỏ mà thôi...sau khi em xạc Pin đầy xong thì khởi động lại PC và cắm cáp usb kết nối với PPC tay thì giữ phím camera và sập pin vào...máy về chế độ bootloader và sau đó em úp lại bản rom Xda-Atom-ENG-20060426 ..và thành công 100% mà ko hề gặp 1 trục trặc nào từ Step 3 cả...bây giờ máy chạy ok ...không bị rung màn hình nữa...nghe gọi tốt:p

Nguyenson318

Xda Atom vẫn chưa có ROM WM6 sao??? Atom Exec còn chưa có! vậy thì Xda Atom lại còn quá lâu... bùn hết chỗ nói... (không spam đâu, vì bùn mà nói vậy thôi)...

huynhnguyens

Atom life còn có WM6 thì Atom Exec sớm muộn gì cũng có thôi các ơi !!!! Hãy chờ và chờ .

hoangphuc1999

Mình đang xài atom exec , khi bật camera để chụp hình thì màn hình sáng lên rồi
bị treo máy luôn . Cho mình hỏi cái này bị lỗi do rom hay bị lỗi gì vậy cách khắc phục . Cám ơn nhiều .

mdapro

Mình đang xài atom exec , khi bật camera để chụp hình thì màn hình sáng lên rồi
bị treo máy luôn . Cho mình hỏi cái này bị lỗi do rom hay bị lỗi gì vậy cách khắc phục . Cám ơn nhiều .
Mình nghĩ là lỗi hệ thống, bản thử up lại ROm có lẽ sẽ không bị treo như thế nữa :-?

hoangphuc1999

sao mình up rom cho atom exec tới bước rút thẻ nhớ ra ngoài gắn cáp usb vào mà máy tính ko nhận được kết nối vậy . Chỉ mình cách khắc phụ với .

HocHoi

sao mình up rom cho atom exec tới bước rút thẻ nhớ ra ngoài gắn cáp usb vào mà máy tính ko nhận được kết nối vậy . Chỉ mình cách khắc phụ với .

Chào Bạn! Bạn trở lại xem các bài hướng dẫn trước sẽ rỏ thôi vì up theo cách đó đâu có syn được với pc qua Activesync mà bạn thấy, chỉ thấy quá trình thực hiện up qua màn hình của PPC mà thôi. Hãy bình tĩnh thận trọng là ok thôi mà.Chúc bạn thành công nhé.

D

dvdkny

Guest

Bạn kiểm tra lại chỗ tiếp xúc cable và máy xem sao. Nhiều khi bị dơ hoặc lỏng nên tiếp xúc ko tốt. Uprom mà kết nối ko tốt dễ thất bại lắm đó. Vệ sinh và làm lại thử xem. Chúc bạn thành công nha.

hoangphuc1999

Nếu lỡ up rom theo kiểu đó thì có cách nào khắc phục được ko vậy HocHoi . Mình đã vệ sinh rồi cũng ko được dvdky ah . Cám ơn mấy bạn đã quan tâm đến câu hỏi của mình . Nếu lỡ up rom theo thẻ nhớ mà có cách khắc phục thì mấy bạn chỉ dùm mình nha .

HocHoi

Nếu lỡ up rom theo kiểu đó thì có cách nào khắc phục được ko vậy HocHoi . Mình đã vệ sinh rồi cũng ko được dvdky ah . Cám ơn mấy bạn đã quan tâm đến câu hỏi của mình . Nếu lỡ up rom theo thẻ nhớ mà có cách khắc phục thì mấy bạn chỉ dùm mình nha .
Bạn ơi minh chưa hiểu, bạn nói rỏ hơn hiện trạng máy, mình cùng mọi người sẽ giúp bạn khắc phục thôi mà, bạn hãy kỹ xem lai những bài từ đầu có rất nhiều lỗi thường gặp, bạn sớm giải quyết tốt thôi mà. Chúc bạn thành công!

hoangphuc1999

hiện tại thì mình chỉ bị lỗi ko kết nối được với máy tính để up rom . Mình muốn hỏi nếu lỡ ko kết nối được với máy vi tính thì có cách nào để kết nối lại được ko . Mong bạn giúp dùm mình .

stephen87

mấy anh ơi ,cho em hỏi ,em muốn sử dụng ROM O2 Life china.các bác có kg cho em xin link nhé,tại em đang dùng bảng english,mà em lại kg rành mấy ,thanks mấy anh,quên nữa mong mấy anh chỉ cho em up luôn nha ,thanks

hoangphuc1999

Nếu room bi chết thì co thể cứư được ko vậy mấy bạn ơi . máy mình đến giờ vẫn chưa kết nối được máy tính nửa . có ai giúp mình ko vậy .

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Nếu room bi chết thì co thể cứư được ko vậy mấy bạn ơi . máy mình đến giờ vẫn chưa kết nối được máy tính nửa . có ai giúp mình ko vậy .

Máy bạn không kết nối được với máy tính bạn thử ấn nút fower + RS + nút OK (nút ở giữa vòng tròn) để về màn hình boot loader sau đó up rom lại xem có được không nhé. Thân!!!!