• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

a76vna

MÁY MÌNH UP XONG BẢN ROM mới TRÊN SEEO2 THÌ XẢY RA HIỆN TƯỢNG: nếu để máy lâu lâu (khoảng hơn 1 tiếng, ko sờ vào) thì khi gọi đến báo ko liên lạc đc mặc dù đèn báo sóng vẫn nhấp nháy, bật lên sóng vẫn đầy căng và khi bật lên thì lại gọi tới đc. Cứ như ma làm. Ai biết chỉ giúp với ...À mà làm sao tắt hẳn con ATOM của mình đi dc nhỉ, thằng bạn mình dùng Prophet giữ nút nguồn 1 lúc thì tắt, của mình nó chỉ t:((ắt màn hình dc thôi.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
MÁY MÌNH UP XONG BẢN ROM mới TRÊN SEEO2 THÌ XẢY RA HIỆN TƯỢNG: nếu để máy lâu lâu (khoảng hơn 1 tiếng, ko sờ vào) thì khi gọi đến báo ko liên lạc đc mặc dù đèn báo sóng vẫn nhấp nháy, bật lên sóng vẫn đầy căng và khi bật lên thì lại gọi tới đc. Cứ như ma làm. Ai biết chỉ giúp với ...À mà làm sao tắt hẳn con ATOM của mình đi dc nhỉ, thằng bạn mình dùng Prophet giữ nút nguồn 1 lúc thì tắt, của mình nó chỉ t:((ắt màn hình dc thôi.

Có thể bạn cài phần mềm nào nó bị xung nên như vậy chăng? Thường máy bị như vậy thì hay do xung phần mềm lắm bạn xem lại nhé. Mà tốt nhất bạn HR hết đi xem có tình trạng như vậy không nếu vẫn bị thì mình nghĩ bản rom của bạn up có vấn đề bạn dow bản khác về dùng nhé. Theo mình mình thấy bản 426B chạy rất ổn ngày trước mình đã chạy bản đó thấy ổn bạn ạ. Con atom này không tắt hẳn đi được đâu bạn ạ muốn tắt hẳn bạn chỉ có thể.... tháo pin ra mà thôi :D:D:D. Thân!!!

vnitmaster

Minh xài O2 Atom Exec.
MÁY MÌNH UP XONG BẢN ROM mới TRÊN SEEO2 (RS000013) .THÌ XẢY RA HIỆN TƯỢNG: nếu để máy lâu lâu (khoảng hơn 1 tiếng, ko sờ vào) thì khi gọi đến báo ko liên lạc đc mặc dù đèn báo sóng vẫn nhấp nháy, bật lên sóng vẫn đầy căng và khi bật lên thì lại gọi tới đc. Cac bạn cho minh bẢn ROM ngon nhất HIỆN nay dc ko? thanks! Up lên 4share giup minh nha!

Mình không cài phần mềm gì cả, ROM gốc thôi. vẫn bị nhé! các bác giúp em với!

Chỉnh sửa cuối:

vnitmaster

Các bác utxd ơi, giúp em với, xếp em mắng ghê quá ,vì cái tội suốt ngày tắt máy, mà mình có tắt đâu cơ chứ!

o2xda_atom

Minh xài O2 Atom Exec.
MÁY MÌNH UP XONG BẢN ROM mới TRÊN SEEO2 (RS000013) .THÌ XẢY RA HIỆN TƯỢNG: nếu để máy lâu lâu (khoảng hơn 1 tiếng, ko sờ vào) thì khi gọi đến báo ko liên lạc đc mặc dù đèn báo sóng vẫn nhấp nháy, bật lên sóng vẫn đầy căng và khi bật lên thì lại gọi tới đc. Cac bạn cho minh bẢn ROM ngon nhất HIỆN nay dc ko? thanks! Up lên 4share giup minh nha!

Mình không cài phần mềm gì cả, ROM gốc thôi. vẫn bị nhé! các bác giúp em với!

Mang máy đến TTBH nhở kiểm tra.

vnitmaster

Mình đã biết cách xử lý, biết bệnh này là bệnh chung của O2 Atom Exec, up ROM là okie, O2 vừa lauching O2 Atom Exec xong, chắc sẽ có fix ROM thôi.

binhha

Em down ROM ở seeo2 về nó báo là máy đã cài bản ROM mới nhất rồi. Có cách gì để down được về không các anh

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em down ROM ở seeo2 về nó báo là máy đã cài bản ROM mới nhất rồi. Có cách gì để down được về không các anh

Bạn đang chạy bản nào và muốn dow bản nào??? nếu nó đã báo vậy thì có nghĩa là máy của bạn đã và đang chạy bản room mới rùi. Vậy bạn muốn bản nào nữa. Nếu muốn bản khác bạn tìm ngược trở lại cũng có nhiều sự lựa chọn cho bạn lắm. Thân!!!!

trauduc

Anh Quang ơi !

E đã vào địa chi web http://www.box.net/shared/85eommmsko"]http://www.box.net/shared/85eommmsko[/URL] mà a đã đưa lên diễn đàn,nhưng e vẫn không biết cách nào down file.exe như a đã nói về để up Rom cho con Atom life của em.A có thể giúp e không ?Thân

a76vna

Nói chung mình thấy thằng Quanta sx ATOM ko ngon bằng HTC sản xuất các sp khác cho O2. Và Atom là sp đầu tiên O2 ko đặt hàng với HTC nữa nên cho đến bi giờ thấy rất ít các ROM đặc biệt chưa có WM 6 và mọi người dùng kêu nhiều quá ta.

vnitmaster

Đúng đấy các bác ah. ROM mới thì không có. ROM hiện tại của nó thì lỗi kinh, lỗi nhất là món ai dùng SIM Mobi thì gọi không nổi. Chán chả buồn dùng nữa. Bán thôi! Lỗ 3 triệu.

Nguyenson318

Đúng đấy các bác ah. ROM mới thì không có. ROM hiện tại của nó thì lỗi kinh, lỗi nhất là món ai dùng SIM Mobi thì gọi không nổi. Chán chả buồn dùng nữa. Bán thôi! Lỗ 3 triệu.

Bùn nhứt là chưa có ROM mới thôi, còn dùng SIM Mobi thì vẫn OK chứ!!! Có thể bạn Up lại ROM xem còn lỗi nữa không. Nếu vẫn còn lỗi thì con Atom của bạn có vấn đề rùi đó :-?

rypnd

Các bạn cứ up bản rom mới nhất, sau đó báo cắt dịch vụ GPRS (trên cột sóng không có chữ G) là không bao giờ bị mất sóng (mạng Mobiphone ). Tôi đã thử trên máy của tôi.

vnitmaster

Tạm thời mình đã làm theo các bạn. UP ROM rồi cắt GPRS. Nhưng chúng ta vọc thì phải tìm ra cách chữa triệt để chứ nhỉ.

Nguyên nhân do đâu mà để GPRS lại lỗi?
Mình rất hay dùng GPRS vì hay online check mail, --> ko thể tắt GPRS --> sao bi giờ các bạn?

cảm ơn! Các MOD,ADMIN xem giúp anh em tẹo

bestofstrongman

vậy bạn chuyển quA xài wifi đi! hì hì, khỏi sợ lỗi

mọi người giờ cứ vào trang seeo2.com, gửi góp ý cho nó nói nó update ROM mới cho atom exec đi. em thì em gửi rồi. mà có 1 ng gửi nên chẳng ăn thua gì cả. nhiều nhiều người gửi thì nó mới quan tâm viết cho chứ....... cố lên anh em

dangkhoivt

Tôi có một con Atom nhưng sao âm thoại nghe rất nhỏ, mỗi khi ở chỗ đông người là pó tay. Thử cách tăng equalizer nhưng ko có kết quả, anh em ai có cách gì giúp mình với vì tôi hỏi chỗ bán họ nói bản chất atom là vậy, con nào cũng nghe nhỏ hết huhuhu lỡ mua rồi biết sao giờ, có cách nào để nghe người ta nói to lên được ko vậy?

huynhnguyens

Tôi có một con Atom nhưng sao âm thoại nghe rất nhỏ, mỗi khi ở chỗ đông người là pó tay. Thử cách tăng equalizer nhưng ko có kết quả, anh em ai có cách gì giúp mình với vì tôi hỏi chỗ bán họ nói bản chất atom là vậy, con nào cũng nghe nhỏ hết huhuhu lỡ mua rồi biết sao giờ, có cách nào để nghe người ta nói to lên được ko vậy?

Bạn xài Moibi phải không ? Lúc trước mình có bị tình trạng này rồi , mình đổi xài Viettel thì gọi tốt và nghe rất rõ .

lonebeast

Họ nói xạo bán đấy, bạn thử chỉnh âm thanh theo cách của mình xem, tuy nhiên để nghe rõ khi gọi điện bạn thử xem cách cầm máy của mình có để vị trí loa hợp lý không (mình dùng Atom Exec lắm lúc nghe điếc cả tai)!

dangkhoivt

Mình làm giống như bạn rồi mà nó vẫn nghe nhỏ xíu, ko biết có khi nào do bị Rom ko nữa, của mình là atom thường chứ ko phải atom exec và mình cũng xài viettel chứ ko phải mobi, ra chỗ nào ồn ào một chút là ko tài nào nghe điện thoại được