• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình làm giống như bạn rồi mà nó vẫn nghe nhỏ xíu, ko biết có khi nào do bị Rom ko nữa, của mình là atom thường chứ ko phải atom exec và mình cũng xài viettel chứ ko phải mobi, ra chỗ nào ồn ào một chút là ko tài nào nghe điện thoại được

Ngày trước cũng đã dùng atom thường như bạn cũng thấy loa hơi nhỏ sau up bản rom 426B cải thiện được đôi chút nhưng hình như atom loa nghe thì nhỏ loa ngoài thì rè đó là hiện tượng chung rồi bạn ạ. Bạn cứ thử up thử bản rom đó xem có đỡ được hơn không :D. Thân!!!

sweetvietguy

Mình đang xài vista giờ muốn uprom thì phải làm sao, down bản rom trên này về nhưng giải nén ko được còn chạy thẳng từ file exe thì nó báo lỗi country id

khoi

Mình đang xài vista giờ muốn uprom thì phải làm sao, down bản rom trên này về nhưng giải nén ko được còn chạy thẳng từ file exe thì nó báo lỗi country id
Việc UP ROM chạy trực tiếp file thì dể bị lổi lắm , bạn đọc kỹ hướng dẩn từ các trang đầu trong TOPIC này nhé.
Còn UP ROM trên Vista thì bạn vào đây tìm hiểu
http://pdaviet.net/showthread.php?t=5798&page=3

sweetvietguy

Làm theo đầy đủ các bước trong hướng dẫn nhưng đến bước 5 thì bó tay vì tìm không thấy mục mobile device trong device manager

dangkhoivt

Mình vừa mới up bản rom 20060426 radio rs000052 xong nhưng tình trạng nghe nhỏ vẫn còn, bro nào có kinh nghiệm làm ơn chỉ giúp, chứ nghe điện thoại chỗ đông người mà phải bật loa ngoài lên bất tiện quá

Chỉnh sửa cuối:

dangtuan

Hình như là ROM Việt hóa?

sao khg thấy mấy bác nói về vấn đề uprom trung quốc wa tiếng Anh vậy ! hay là chưa ai thử nghiệm hết hihihi , bác nào biết viết bài cho em tham khảo với nha !

Xem lại thông số trên máy theo bước Star menu/Seting/System Info (Danh mục/Thiết lập/ Định dạng hệ thống)

Bác này có hình giao diện toàn tiếng Việt, tui chẳng hỉu chi cả. Bac chỉ giùm tui cách làm thành tiếng Việt như vậy đi
Thanks!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bác này có hình giao diện toàn tiếng Việt, tui chẳng hỉu chi cả. Bac chỉ giùm tui cách làm thành tiếng Việt như vậy đi
Thanks!

Bạn chỉ cần cài VietLip là sẽ có tiếng việt đầy đủ như vậy. Thân!!!!

phecvit

minh đang sài o2 atom nè.Mình muốn có bản Vietlip wa nhưng chưa tải được vì thiếu $.Ước gì có ai đó cho mình mượn ít $ nhỉ

hptlanhuong

Bản Vlip 1.2 thực sự cũng chỉ có khoảng 80 % là được chuyển sang tiếng Việt thôi, mình thấy còn rất nhiều chỗ vẫn còn tiếng Anh, chả hiểu sao. Không biết chừng nào mới có bản 2.0 nhỉ???

latu2006

cho hỏi có rom nào dành cho o2 atom có hỗ trợ A2DP ko? Nếu có mong các bạn share hoặc chỉ mình nơi down.

Cám ơn

phongtranvodoi

em mói dùng con atom life, hiện giờ em thấy có 3 bản rom mới bản thứ nhất là do bác quang đưa lên, bản thứ hai la bản RC215 và RC217 của trang chủ seeo2 nhưng bản RC217 e chưa thấy ai đưa lên để Up thử cả ,còn bản cua bác quang link em không dow đựoc. E dùng thấy có một số lỗi như sau. Rất nhanh hết pin, chỉ đươc khoảng 1 ngày thôi. còn khoảng trên 20 Phần trăm khi có SMS hoac Fone là máy sẽ tắt đi . không biết có bác nào bị giống em không vậy ( hiện giờ e đang dùng bản RC215 WM 6 ). không biết là máy em do pin hay do Rom . Mong các bác chỉ giáo giùm em vói

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em mói dùng con atom life, hiện giờ em thấy có 3 bản rom mới bản thứ nhất là do bác quang đưa lên, bản thứ hai la bản RC215 và RC217 của trang chủ seeo2 nhưng bản RC217 e chưa thấy ai đưa lên để Up thử cả ,còn bản cua bác quang link em không dow đựoc. E dùng thấy có một số lỗi như sau. Rất nhanh hết pin, chỉ đươc khoảng 1 ngày thôi. còn khoảng trên 20 Phần trăm khi có SMS hoac Fone là máy sẽ tắt đi . không biết có bác nào bị giống em không vậy ( hiện giờ e đang dùng bản RC215 WM 6 ). không biết là máy em do pin hay do Rom . Mong các bác chỉ giáo giùm em vói

Chưa có máy để test như bạn :D nhưng mình nghĩ bạn thử mượn một quả pin rồi lắp vào chạy thử xem có bị tình trạng như thế không sẽ biết được kết quả là do pin hoặc do rom của bạn. Pin nếu bị chai thường thì chạy được đến 25% là tự tắt rồi bạn ạ. Thân!!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đã thay pin nhưng kết quả vẫn như vậy hĩ buồn quá

Hix.. vậy thì cách còn lại buộc phải làm là up lại rom khác rồi xem thế nào??? Nếu vẫn bị tình trạng như vậy tiếp thì mình nghĩ vấn đề lại nghiêm trọng hơn rồi có thể máy của bạn... bị ăn nguồn. Nếu gặp bệnh này thì cũng phức tạp lém :)) mong sao con máy của bạn không bị vậy. Thử xem sao bạn nhé. Thân!!!!!

khacdu

Mình làm giống như bạn rồi mà nó vẫn nghe nhỏ xíu, ko biết có khi nào do bị Rom ko nữa, của mình là atom thường chứ ko phải atom exec và mình cũng xài viettel chứ ko phải mobi, ra chỗ nào ồn ào một chút là ko tài nào nghe điện thoại được

Bạn kiểm tra kỹ lại cái lỗ phát âm thanh của loa xem có bị bụi bám vào nhiều hay không , lúc trước mình cũng bị nghe nhỏ lám , sau đó kiểm tra và lau sạch bụi đi thì âm thanh cải thiện đáng kể đó .

binhha

Từ kho cài SPBshell máy của em được 2 ngày là hết pin, không biết do ROM hay nó bị trở chứng gì vậy, mong các Bác giúp em với

lonebeast

Từ kho cài SPBshell máy của em được 2 ngày là hết pin, không biết do ROM hay nó bị trở chứng gì vậy, mong các Bác giúp em với
Bạn cài bản nào vậy?
Cài bản 1.5 mới nhất đi, bản này fix được lỗi tốn pin rồi mà:D
Nhưng chú ý lần sau sang đúng chủ đề để hỏi bạn nhé, đây đang bàn về ROM mà.

binhha

Bùn nhứt là chưa có ROM mới thôi, còn dùng SIM Mobi thì vẫn OK chứ!!! Có thể bạn Up lại ROM xem còn lỗi nữa không. Nếu vẫn còn lỗi thì con Atom của bạn có vấn đề rùi đó :-?

Về vấn đề Sim mobi không dùng được cho máy ATOM mình cũng đã hỏi rồi. Mình đã up lại ROM 2 lần rồi mà dùng SIM Mobi vẫn bị lỗi, chẳng lẽ máy mình cũng có vấn đề sao, Sim Vietel và Vina thì OK. Bây giờ chỉ còn cách là chờ ROM 2006