• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

phongtranvodoi

hix e nghĩ có khi là bị an nguồn rồi .Up mấy rom rồi mà vấn thế chả khác gì cả có cách nào khắc phục không

phale

Chào bạn ttt bạn c1o thể vui lòng share cho mình rôm atom exec
ROM 20060721B1WWE
Radio:R060822N_MN2ARC_RS00013
ExtROM:EX0033
Qua Địa chỉ mail : toanpmvn@yahoo.com
hay skype : lamgiatoan
Chân thành cảm ơn bạn

khoi

Chào bạn ttt bạn c1o thể vui lòng share cho mình rôm atom exec
ROM 20060721B1WWE
Radio:R060822N_MN2ARC_RS00013
ExtROM:EX0033
Qua Địa chỉ mail : toanpmvn@yahoo.com
hay skype : lamgiatoan
Chân thành cảm ơn bạn
Bạn vào tràn seeo2.com reg một nick với IMEI máy mình thì seeo2 sẽ cho dow một bản chính thức, có hướng dẩn UP ROM đầy đủ

typhnvn

Bác nào up thử rồi post giúp tôi luôn KQ với. bản này có trục trặc gì không và đã mới nhất chưa? ngày mai tôi phải "liều mình" rồi
thanks

binhha

Có bác nào uprom wm6 cho atom chưa, ngày mai tôi phải làm cho sếp 1 con rồi vì con máy của sếp treo liên tục, rót sóng
run quá, nếu nó toi thì tôi cũng tiêu.
tôi đang lấy bản rom : http://rapidshare.com/files/38678399/Xda_Atom_Life_WM6_WWE_RC2170507B2.exe

Bản ROM này là của Aom Life, Mình nghĩ mỗi máy có 1 bản Rom tương thích riêng, up vào toi máy đấy. Nhưng bạn cứ thử xem thế nào rồi báo cáo kết quả cho anh em nhé. thân

phongtranvodoi

máy của bác là atom gì ?đây là rom WM6 cua atom life mà nếu không phải atom life thì tót nhất là bạn không nên Up. vì mình đoc trên 4rum đã thấy có Wm6 cho atom đâu. không cẩn thận die máy đó . chúc vui

typhnvn

chán đời quá, không thể up được, cứ chạy đến mục check the infomation là dừng lại, cũng may nó dừng ở đó không thì không biết làm tiếp thế nào
đành phải hard reset lại wm5
mất điểm quá. KHông biết bản rom đó có bị lỗi không?, mở bằng winrar không được
Ai thử được rồi lên tiếng giúp để quyết tâm làm lại

ductan

Theo mình các bạn trong topic này hay dùng Atom chung cho cả 2 dòng Life và Atom .Trong khi Rom WM6 cho dòng Atom này đang nóng bỏng,mình mạo muội đề nghị các bạn viết thêm Life cho Atom life và Atom không cho dòng Atom để người khác khỏi mất công khi đọc bài

O2Atom Úp lộn bảng Rom O2AtomExec_CHT

Anh(Chị) king_titi149 ơi, đơn giản thì có đơn giản đối với những kỹ thuật chuyên nghiệp có đầy đủ đồ chơi, chứ gặp trường hợp như em đã nhận máy của 1 người khách đã úp Rom ở đâu đó lộn bảng Rom O2AtomExec_CHT cho con O2Atom, khi mà muốn trở lại bình thường như ban đầu thì ôi chao là nhức đầu. Đã thử nhiều bảng Rom O2Atom, O2AtomExec_Eng, nhưng vẫn không được, PDA báo là không kết nối ÚB được với máy tính kể cả trong chế độ Bootloader và kết nối Activesyc để chạy nhưng hướng dẩn vẫn không được. PDA chỉ nhận được 1 bảng Rom duy nhất O2AtomExec_CHT a!!!!! Anh ( Chị) có biết nguyên nhân tại sao như thế không chỉ Em út với??:-/:-/?? Em chỉ mới la 2 thành viên của PDAVIET thoi a, mong được sự giúp đỡ...:(:)(:)((

Ở đâu Rom xin ???

Nói vậy thôi chứ chưa chắc Rom trong trang seeo2.com là bảng xịn đối với các con O2 khi nâng cấp muốn trở lại bình thường như ban đầu thì khó khăn đấy. Mình đã tải bảng Rom Atom_Eng trong trang seeo2.com về nhưng vẫn không chạy được cho con Atom đã úp lộn Rom AtomExec_CHT, nên mình nghỉ trang seeo2.com vẫn chưa là giải pháp toàn diên cho các chú PDA của mình đâu.:-?:-?

HocHoi

Chào Các Bạn! Mình chờ hoài mà sao không thấy bản Rom 2006 cho Atom Exec của mình, thật buồn quá. Mong các vị tiền bối cố gắng tìm giúp khi nào có giới thiệu cho anh em nhé. Chân thành cảm ơn:((

khoi

Anh(Chị) king_titi149 ơi, đơn giản thì có đơn giản đối với những kỹ thuật chuyên nghiệp có đầy đủ đồ chơi, chứ gặp trường hợp như em đã nhận máy của 1 người khách đã úp Rom ở đâu đó lộn bảng Rom O2AtomExec_CHT cho con O2Atom, khi mà muốn trở lại bình thường như ban đầu thì ôi chao là nhức đầu. Đã thử nhiều bảng Rom O2Atom, O2AtomExec_Eng, nhưng vẫn không được, PDA báo là không kết nối ÚB được với máy tính kể cả trong chế độ Bootloader và kết nối Activesyc để chạy nhưng hướng dẩn vẫn không được. PDA chỉ nhận được 1 bảng Rom duy nhất O2AtomExec_CHT a!!!!! Anh ( Chị) có biết nguyên nhân tại sao như thế không chỉ Em út với??:-/:-/?? Em chỉ mới la 2 thành viên của PDAVIET thoi a, mong được sự giúp đỡ...:(:)(:)((
Bạn trở lại khoảng trang 10 xem kỹ lại bootloader & format từ miniSD

Nguyên văn bởi phuockha
Sau một hồi tìm kiếm trên mạng. mình đã up rom thành công cho con Atom mà mấy ngày nay không up được. Xin chia sẽ nỗi niềm với các bạn. Nếu bài này đã có xin vui lòng xóa dùm. Các bước để up rom Atom :

1. Download the 20060426 from www.seeo2.com
2. Run DSUU, after extracting the files in directory windows\temp DO NOT CLICK NEXT
3. Copy all 6 files into temporary or another directory
4. From that 6 files, copy 2 files with the extention nb0 (diskimage_ver.nb0 and eboot.nb0) to your mini SD
5. After copying into your mini SD, rename diskimage_ver.nb0 into diskimg.nb0
6. Now, you can run bootloader by pressing camera and soft reset ( you have to put your mini SD into your Atom so that the bootloader will boot from mini SD
7. Just wait and if there is some error message do not bother them, the most important that downloading OS Image and Eboot
8. After that your screen will blank, do not worry or panic
9. Pull out your mini SD and connect USB to PC and run bootloader again
( please make sure that your usb already connected to pc )
10. Now u can normally run the 20060426"

Mình đã up thành công lúc 12h05p ngay 30/11/2006.Đang cài đặt chuơng trình để xem công sức của mình được đền đáp đến mức nào. Xin cảm ơn diễn đàn. Chúc tất cả các thành viên ngày càng nhiều sức khỏe để tiếp tục up nữa, up mãi...... cho những con O2 yêu quý của chúng tôi, của chúng ta và của tất cả mọi người

clown83_iir

các bác cho em hỏi em thấy bên các forum khác có nói đến WM6 của các dòng PPC, không biết atom đã có chưa ạ. em mới sắm không biết nhiều..mong các bác chỉ giúp

kitaro

CHờ Rom Atom mỏi mòn

Sao tời giờ vẫn chưa có Rom mới cho thằng Atom nhỉ

nhatnn

KỸ THUẬT VÀ QUY TRÌNH UPROM CHO ATOM

mình có con atom bị mất nguồn sau khi mình dại dột chỉ up mỗi phần
driveimg.nb0 va eboot.nb0. Kg biết trong quá trình làm có lộn rom không mà bây giờ máy nó đứng im không nhúc nhíc, chọt mãi nó vẫn không lên. cắm nguồn thì nó báo đèn đỏ được khoảng 30s rồi tắt. Chắc là trong quá trình làm mình lộn qua lộn lại cái image của các version khác nhau. râu ông nọ cắm cằm bà kia nên bây giờ e nó im lìm.
Thôi đành vĩnh biệt mày ơi.
Atom thôi thế là thôi đi đời.
Ai còn cứu giúp được không.
post lên một cái cho tui còn mừng.
Từ nay bỏ thói chơi ngông
up rồi up lại up thành sắt luôn.
Phen này mình quyết ăn chay
Dành tiền mua dế để mà đi chơi.
Từ nay hết dọc hết ngang.
Vui cùng A tỏm A tòm A tom.
Nếu bác nào động lòng thương thì ra tay giúp giùm
email em là nhatnn@yahoo.com

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác cho em hỏi em thấy bên các forum khác có nói đến WM6 của các dòng PPC, không biết atom đã có chưa ạ. em mới sắm không biết nhiều..mong các bác chỉ giúp

Sao tời giờ vẫn chưa có Rom mới cho thằng Atom nhỉ

Mình đã tìm trêm trang chủ cũng không thấy đả động gì tới rom 06 cho thằng này hix... phải biết kiên nhẫn chờ đợi thôi các bạn ạ. Thân!!!!

Bác nào có ROM con Qtek S200_Version_ cao hơn cái củ của em cho em xin với; ROM version:2.15.13.27 WWE_ Radio version: 02.19.21_ Protocol version: 4.1.13.09_ Ext Rom version:2.15.13.121_đây là ROM của con em đang dùng. bác nào biết cách up Rom của Qtek s200 hướng dẫn cho em với em xin cảm ơn các bác nhiều.

nhatnn

Hu hu O2 atom của em chết thật rồi sao

Hình như các pro cũng bó tay với atom của e rồi thì phải. Có ai quen biết tiệm sửa có uy tín một chút không. Sửa giùm đi e đang cần gấp lắm. Ôi Atom tao nhớ mày muốn điên lên rồi.:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((