• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

trungnduc

4MB PAGEPOOL : 54.4MB Program Memory : | mediafire | megaupload |
6MB PAGEPOOL : 52.4MB Program Memory : | mediafire | megaupload | rapidshare |
8MB PAGEPOOL : 50.4MB Program Memory : | mediafire | megaupload | rapidshare |

Ai có thể cho mình biết sự khác nhau giữa 3 bản này dc ko .

Cám ơn nhiều

funnycool

Uhm, cũng có thể do bạn cài phần mềm. Máy mình up xong, nó có hỏi mình cài một số phần mềm, tuy nhiên mình chỉ cài HTCHome, HTC SmartDial, còn lại thì bỏ hết mấy phần mềm kiểu Screencapture, CPUXcala gì gì đó...vì kô có nhu cầu dùng mà.

ATOM EXEC
Bạn cho nó tự động cài được cái HTC_HOME à?
khi mình cài vào thì, soft reset thì nó đứng. Đã thử mấy lần luôn đó. Sau đó, mình bỏ qua phần đó, thế là máy mình chạy ổn. hì hì hì.

Có ai bị lỗi này không: Add hình vào Contact. Khi chọn hình, nó mở ra cái browser để chọn hình, nhưng chẳng thấy hình nào trong đó cả.

Contact: có thể chọn được nhiều contact 1 lúc, vẫn có menu để xóa, hoặc copy nhưng không làm được.

Vẫn còn đang fix...lỗi

Vì không phải ROM chính thức nên đành vậy thôi.

Cái WM6 này: có thêm phần SPEAKER khi gọi đt đấy!

Vài hình mà mình đã up xong:

Chỉnh sửa cuối:
vào đó rồi làm sao để đao được vậy bác , mình không thấy lin đao ở đâu cả

Bạn nhấp vào link đó, nhìn ở góc trên bên phải có chử Continue to Megaupload, nhấp vào đó nó sẽ mở ra trang download cho bạn, nhập dãy code vào rồi đợi khoảng 1 phút là down được thôi bạn!

cunxinh

Kinh khung wa

minh úp bản rom mới ROM w6 bản 4m fee ram tam 31.5m sau khi đã chỉnh sửa bằng sktoo và pocketmechanic :)):)):)):)) haaaa tess bằng SKtoo tất cả các điểm dều đạt max trên cả tuyệt vời o thể tin vào mắt nữa com ATOM của mình thành tên lửa rồi nhanh kinh khủng khiếp :)):)):)):)):)):)):)) nhớ để XCPU chay nha điểm té bằng sktoo sẽ làm bạn dật minh đểm số luân dẫn dầu :)):)):)):)):))=D>=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

ASAP

minh úp bản rom mới ROM w6 bản 4m fee ram tam 31.5m sau khi đã chỉnh sửa bằng sktoo và pocketmechanic :)):)):)):)) haaaa tess bằng SKtoo tất cả các điểm dều đạt max trên cả tuyệt vời o thể tin vào mắt nữa com ATOM của mình thành tên lửa rồi nhanh kinh khủng khiếp :)):)):)):)):)):)):)) nhớ để XCPU chay nha điểm té bằng sktoo sẽ làm bạn dật minh đểm số luân dẫn dầu :)):)):)):)):))=D>=D>=D>=D>
Bạn nói rõ hơn chút xíu được không? Mình đọc mà chẳng hiểu gì cả (Bạn Up ROM WM6 cho Atom bằng bản ROM down trực tiếp từ XDA-developers à?).

phamung84

mình thì chơi bản 8mb , chạy rất ổn , mấy cái lỗi dường như ko còn nữa ! hình như đây là rom mod lại từ Aku 0.7.0của Universal thì phải . Lại còn có Pbar của dân Vn mình nữa chứ , he he :))

ThangAcc

Em vừa up room 2005 lên 2006 rồi, sau khi up xong vào danh bạ chỉ nhìn thấy các số trên sim. Trước khi up em đã copy file pim.vol ra rồi giờ copy lại nhưng thậm chí giờ nó còn không vào được phần contacts nữa chứ, mất hết danh bạ. Ai giúp được em không?

cunxinh

Bạn nói rõ hơn chút xíu được không? Mình đọc mà chẳng hiểu gì cả (Bạn Up ROM WM6 cho Atom bằng bản ROM down trực tiếp từ XDA-developers à?).
minh up bản 4m dơ ở xda-developers má mình khuyên các bạn đừng nên úp bản 8m vì úp xong chạy các ứng dụng free ram rất it còn lại chỉ 11m thui còn úp bản 4m free ram lả 31.8m :O:O nếu tắt cái HTC home và dùng sktook và pockey mecha nic tinh chỉnh lại nếu bạn dùng xcpuscalar auto cho chạy 312 :25%. 416: 50%
520: 75%. 624:100% thì chạy rât nhanh các điểm số khi tees bằng sktook đạt max :O:O dẫn đầu bảng trong các PDA mạnh nhất trên cả các máy có trang bị CPU 624mhz ::)):)):)):)):)):))

nampvi

ATOM EXEC
Bạn cho nó tự động cài được cái HTC_HOME à?
khi mình cài vào thì, soft reset thì nó đứng. Đã thử mấy lần luôn đó. Sau đó, mình bỏ qua phần đó, thế là máy mình chạy ổn. hì hì hì.

Có ai bị lỗi này không: Add hình vào Contact. Khi chọn hình, nó mở ra cái browser để chọn hình, nhưng chẳng thấy hình nào trong đó cả.

Contact: có thể chọn được nhiều contact 1 lúc, vẫn có menu để xóa, hoặc copy nhưng không làm được.

Vẫn còn đang fix...lỗi

Vì không phải ROM chính thức nên đành vậy thôi.

Cái WM6 này: có thêm phần SPEAKER khi gọi đt đấy!

Vài hình mà mình đã up xong:

Nói chung bản WM6 của Atom – Exec này là bản không chính tắc chỉ là bản modify tử Rom của máy khác sang nên chạy không ổn định. Vì vậy các bác nên cân nhắc trước khi cài khong dê gặp nhưng lỗi như ở trên!:|

phamung84

đâu mà , tui chạy xong còn dư tận 22mb lận ! chọn cái 8mb cho nó ổn định , hì hì

ThangAcc

Tôi vừa up xong WM06, không thể kết nối được camera, có ai bị lỗi này không

cunxinh

đâu mà , tui chạy xong còn dư tận 22mb lận ! chọn cái 8mb cho nó ổn định , hì hì
hee bạn nhầm rui 22 m đó là máy chưa sủ dụng vào chưong trình nặng bạn cứ sử dụng đi 22-8=14m mình tees rui cứ chạy game hay chương trình nặng nó lại lấy 8m nên chỉ còn 13 m nên khó sủ dụng nhiều chương trình cùng một lục

funnycool

Đúng rồi. dĩ nhiên là biết cái vụ này. Hiện tại, bản ROM 2006 của ATOM EXEC vẫn chưa có bản chính thức mà. Nếu có thì chắc chắn là không bị lỗi gì rồi. Nhưng mà có xài đỡ cũng được. Đẹp mà...hì hì hì. Chạy cũng có cảm giác nhanh hơn. hì hì hì

ecoli

NEW XDA ATOM WM6 AKU0.7.0 WWE (For Evaluation Only)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=332692

Bản ROM mới (ngày 27/09/2007)
Version:
Windows Mobile 6 Professional AKU0.7.0
CE OS 5.2.1413(18508.0.7.0)

Có một vài lỗi không tương thích với 1 số chương trình sau đây, có bạn nào đã test thử hay chưa
- CE Star
- Bluetooth PAN - chưa hỗ trợ
- O2 PhonePlus xung đột với chức năng smart dialing của WM6
- Ringo
- Spb Phone Suite / Mobile Suite (2 chương trình rất hay)

Thoai_DakMil

Super V.I.P
như ecoli nói rất đúng bản Windows Mobile 6 Professional AKU0.7.0 này không tương thích với 1 số chương trình, kể cả Version cũ củng vậy. nhưng được cái là về dao diện . mình vừa tes xong bản 4m và 8m theo cảm nhận cài bản 4m tes nhửng chương trình hơi nặng vẩn thấy chạy nhanh hơn nhiều so với bản 8m

Tôi vừa up xong WM06, không thể kết nối được camera, có ai bị lỗi này không

bác thử úp lại rom đi chứ có ai bị lỗi như bạn đâu . chọn bản 4m ấy nhé

Last edited by a moderator:

tottihuynh

Có một vài lỗi không tương thích với 1 số chương trình sau đây, có bạn nào đã test thử hay chưa
- CE Star
- Bluetooth PAN - chưa hỗ trợ
- O2 PhonePlus xung đột với chức năng smart dialing của WM6
- Ringo
- Spb Phone Suite / Mobile Suite (2 chương trình rất hay)

Đúng vậy, khi vao smart dialing vào contacts nhiều lần dễ bị treo máy.Đ/v ringgo tiếng chuông nghe ra 2 tiếng lun: của ringo và của máy....

ThangAcc

Tôi còn bị lỗi cái sync 4.5 không nhận được điện thoại sau khi up room nữa, không biết tôi cài bản 4m hay 8m nữa, xem ở chỗ nào nhỉ