• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM6.0 & WM6.1 CHO ATOM LIFE

hpdefalcon

Xin vui lòng hướng cách phục hồi lại 12 hexbyte đầu của AL1.DIO sao cho giống với Flash.dio original để có thể Update Rom như bình thường. Cảm ơn nhiều.

em up lên thì phát sinh 1lỗi thế này : Khi tắt máy nó báo lỗi, file drawAnimation.exe. Bi h muốn tắt máy thì chỉ có tháo pin. E đã up qua thẻ theo cách của Man PQ.Để khắc phục vấn đề này thì các bạn nên up cả file extrom.img

thamtu3x

Help me

Mấy anh cho em hỏi em up rom atom life 6.1 record+reset thì nó vào
(1) Enter Os
(2) Enter GSM AT Mode
(3) Enter GSM AT+Diag Mode
(4) Enter GSM Download Mode
(5) Burn MOT/BL via UART
Enter your selection:

****Mini-SD DETECTED******

Rùi nó đứng lun ko up được em bấm hết các nút mà nó cũng ko di chuyển để chọn 1 trong các số trên mong các anh giúp đỡ lần đầu tiên em up rom :D

BraDo

Bạn up ROM từ thẻ nhớ? Đã cut 12 byte & save thành AL1.dio chưa?

for1danny

các pác cho hỏi là khi up rom thì dữ liệu trên máy (bao gồm danh bạ và các soft đã cài) sẽ bị mất hết phải ko?
Nếu mình backup lại toàn bộ máy rồi mới up rom thì sau khi up rom mình restore lại thì có vấn đề gì ko ?
tks

TranMinhMan

Super V.I.P
các pác cho hỏi là khi up rom thì dữ liệu trên máy (bao gồm danh bạ và các soft đã cài) sẽ bị mất hết phải ko?
Nếu mình backup lại toàn bộ máy rồi mới up rom thì sau khi up rom mình restore lại thì có vấn đề gì ko ?
tks

Up ROM PPC cũng giống bạn cài lại Windows cho PC thui, sẽ mất sạch kể cả bản WM cũ trên ROM. Backup lại toàn bộ trên PPC rùi restore sau khi up ROM là khá khó, nó còn tùy thuộc vào:
- Ctr bạn sử dụng để backup và restore.
- Bạn cần backup và restore cái gì: phần mềm, danh bạ, mail, tin nhắn...

for1danny

Up ROM PPC cũng giống bạn cài lại Windows cho PC thui, sẽ mất sạch kể cả bản WM cũ trên ROM. Backup lại toàn bộ trên PPC rùi restore sau khi up ROM là khá khó, nó còn tùy thuộc vào:
- Ctr bạn sử dụng để backup và restore.
- Bạn cần backup và restore cái gì: phần mềm, danh bạ, mail, tin nhắn...

mình dùng Spb Backup. khi backup thì nó tạo ra file .exe. Mình down bản rom RC2140907B2 từ trang MWG. Không bít bản rom này c1o ổn định ko? vì mình thấy có quá nhìu rom đc upload.

tks

TranMinhMan

Super V.I.P
mình dùng Spb Backup. khi backup thì nó tạo ra file .exe. Mình down bản rom RC2140907B2 từ trang MWG. Không bít bản rom này c1o ổn định ko? vì mình thấy có quá nhìu rom đc upload.

tks

Các bản ROM gốc của Atom Life đều khá tốt, hiện tại thì có 2 bản của SeeO2 trước đây và 2 bản của MWG sau này. Nhưng nếu bạn mới up ROM AL lần đầu thì nên tìm hiểu kỹ cách up ROM gốc qua USB nhé. Và các bản này chỉ là WM6.0 thui, WM6.1 thì chỉ có ROM "nấu".
Chúc thành công!:D

metalica

Các bản ROM gốc của Atom Life đều khá tốt, hiện tại thì có 2 bản của SeeO2 trước đây và 2 bản của MWG sau này. Nhưng nếu bạn mới up ROM AL lần đầu thì nên tìm hiểu kỹ cách up ROM gốc qua USB nhé. Và các bản này chỉ là WM6.0 thui, WM6.1 thì chỉ có ROM "nấu".
Chúc thành công!:D

bạn nên chọn một bản rom gốc của seeo2 thật chuẩn để up qua usb, up cái này sẽ có được bản radio và extention room chuẩn, sau đó thì lấy mấy bản room nấu 6.1 của Mẫn xài cho đã, xài room gốc chán lắm, đâu phải tự nhiên anh em cư hả họng chờ room của T2M đâu...:))

duli

các anh ơi, thẻ nhớ của em 4gb thì ko up dc từ thẻ phải ko anh?

squall0243

sao con của e up lên WM6.0 xog rồi Wifi ko bật lên được lun,bấm vào nó ko có dấu hiệu zì báo là đã bật cả,cứ trơ ra,giúp e với mấy bro ơi !!!:((

BraDo

Bạn thử vào Start->settings->connections->Wi-Fi->Network Adaptors->Wi-Fi 802.11b/g.
Trong WiFi Utility, set the Power Save to Disable, Power Strength to 100%, auto-power off to Disable. Quay lại System -> CPU profile -> Auto hay Best Perfomance. Sau đó SR lại xem sao nhé.

Chỉnh sửa cuối:

spidermens

Em muốn cài rom mới hoàn toàn thì làm thế nào nhỉ ? Ở đây chỉ thấy mỗi hướng dẫn cách up rom.

0985304186

các bác cho em hỏi chút ạ,để up đc rom bằng thẻ nhớ cho atom life thì có cần chỉnh sựa j máy ko ạ.có cần vừa sạc vừa up ko vậy?em vừa mới dùng atom life nên ko biết cách sử dụng,mong các bác jups em.thaks các bác nhiều.

huysmall

các bác cho em hỏi chút ạ,để up đc rom bằng thẻ nhớ cho atom life thì có cần chỉnh sựa j máy ko ạ.có cần vừa sạc vừa up ko vậy?em vừa mới dùng atom life nên ko biết cách sử dụng,mong các bác jups em.thaks các bác nhiều.

Bro đọc hướng dẫn ở trang đầu tiên ấy.

HuynhThanh

Không cần chỉnh sửa gì hết đâu bạn à. Bạn cần mua thêm cái thẻ 256 hoặc 512 gì cũng được.

Mỗi lần up rom bạn chỉ cần đưa file rom mới vào thẻ đó. Tắt nguồn. Đưa máy về bootloader là ok thui, máy sẽ tự làm hết.

Nhớ là format thẻ nhớ theo chuẩn FAT trên máy vi tính nha bạn. Chúc bạn thành công.:D

Bạn nên qua trang rom cua Atom Life tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

anzudragon87

theo bác PhamQuang ở trang 1 thì cái đống này
amsshd.mbn
cpld.img
Device Software Update Utility_Vista.exe
Device Software Update Utility_XP.exe
EBOOT.nb0
ExRom.img
FLASH.DIO
IPL.nb0
oemsbl.mbn
oemsblhd.mbn
parti.mbn
pass.32
pbl.mbn
qcsbl.mbn
qcsblhd.mbn
XLDR.nb0

chỉ giữ lại flash.dio thui, còn lại ko cần dùng thì bảo quản làm gì, bảo quản rùi sử dụng làm sao? cám ơn các bác

BraDo

theo bác PhamQuang ở trang 1 thì cái đống này
amsshd.mbn
cpld.img
Device Software Update Utility_Vista.exe
Device Software Update Utility_XP.exe
EBOOT.nb0
ExRom.img
FLASH.DIO
IPL.nb0
oemsbl.mbn
oemsblhd.mbn
parti.mbn
pass.32
pbl.mbn
qcsbl.mbn
qcsblhd.mbn
XLDR.nb0

chỉ giữ lại flash.dio thui, còn lại ko cần dùng thì bảo quản làm gì, bảo quản rùi sử dụng làm sao? cám ơn các bác

Giữ lại để sau này nếu muốn up ROM bằng cab thì chỉ cần copy hết những file này vào Windows/Temp cùng với file ROM flash.dio (file AL1.dio của các KTV - sau khi phục hồi 12byte đầu - save thành Flash.dio) & up ROM.

SpKun

Bạn thử vào Start->settings->connections->Wi-Fi->Network Adaptors->Wi-Fi 802.11b/g.
Trong WiFi Utility, set the Power Save to Disable, Power Strength to 100%, auto-power off to Disable. Quay lại System -> CPU profile -> Auto hay Best Perfomance. Sau đó SR lại xem sao nhé.

Thanks bác
Em cũng bị tương tự
Làm theo hướng dẫn của bác nên lại dùng Ok òi :D

quocthai75

em mới chuyển từ Neo sang Atom life nhưng con của e lại đang chạy bản Rom tiếng Tầu mới chết, làm thế nào để e up được bản Rom tiếmg Anh các bác ơi