• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM6.0 & WM6.1 CHO ATOM LIFE

duchunglda

mình up bằng rom WWE_RC2140907B2 (rom gốc) nhưng không khởi động wifi được. ai biết chỉ dùm với nhé. thanks

duchunglda

không sử dụng được Wifi

mình up rom Xda_Atom_Life_WM6_WWE_RC2140907B2 (rom gốc) nhưng không sử dụng được wifi. không biết có lỗi gì không nữa. các bạn chỉ giúp nhé

QuangThang89

Bạn post 1 bài thui cũng được rồi. Bạn thử HR lại chưa và kiểm tra sóng wifi ở 1 nơi khác thử xem, nếu vẫn bị thì có thể bị đến phần cứng rồi, đem ra tiệm người ta kiểm tra lại thử xem, chúc vui :)

khoa190

sao em úp tới stage6-1: update mot-1 please wait.... nó đứng hoài cả tiếng . em đã thử với rất nhiều bản rom khác nhau mà vẫn thế , bây giờ máy mở lên là chỉ vào boot thôi. các bác có cách gì giúp em với.

QuangThang89

sao em úp tới stage6-1: update mot-1 please wait.... nó đứng hoài cả tiếng . em đã thử với rất nhiều bản rom khác nhau mà vẫn thế , bây giờ máy mở lên là chỉ vào boot thôi. các bác có cách gì giúp em với.
Cắt 12bytes đầu của file FLASH.DIO sau đó save lại với tên AL1.DIO rồi bỏ file này vào thẻ và up rom thôi, cách up bằng thẻ bạn có thể tham khảo ở trang 1 trong topic này, chúc thành công :)

khoa190

Cắt 12bytes đầu của file FLASH.DIO sau đó save lại với tên AL1.DIO rồi bỏ file này vào thẻ và up rom thôi, cách up bằng thẻ bạn có thể tham khảo ở trang 1 trong topic này, chúc thành công :)

bây giờ tình trạng máy cứ mở lên là nó báo
!!! please plug - in the usb cable and enter the eboot !!!

cắm usb vào rùi boot nó cũng chỉ lên chữ dsuu mode please wait....

không up rom từ thẻ nhớ đc nữa rồi

BraDo

bây giờ tình trạng máy cứ mở lên là nó báo
!!! please plug - in the usb cable and enter the eboot !!!

cắm usb vào rùi boot nó cũng chỉ lên chữ dsuu mode please wait....

không up rom từ thẻ nhớ đc nữa rồi

1- Lỗi thẻ nhớ: Thay thẻ nhớ khác, format thẻ định dạng FAT. Copy duy nhất file AL1.DIO vào thẻ, đưa máy về bootloader (giữ nút Record sau đó chọc rồi nhả reset ra chờ 1 chút, vẫn giữ nút record nhé), bỏ thẻ nhớ vào. Máy sẽ tự động up ROM.
2- Có thể tham khảo thêm bên này để khắc phục http://pdaviet.net/showpost.php?p=410199&postcount=30

khoa190

1- Lỗi thẻ nhớ: Thay thẻ nhớ khác, format thẻ định dạng FAT. Copy duy nhất file AL1.DIO vào thẻ, đưa máy về bootloader (giữ nút Record sau đó chọc rồi nhả reset ra chờ 1 chút, vẫn giữ nút record nhé), bỏ thẻ nhớ vào. Máy sẽ tự động up ROM.
2- Có thể tham khảo thêm bên này để khắc phục http://pdaviet.net/showpost.php?p=410199&postcount=30

đã thay mấy thẻ khác , úp xong 100% nó lại về Dsuu mode wait..... chạy bằng cab nó lại tới stage 6-1 là báo lỗi open com fail...

thank bác bravedan đã chỉ giáo.

AngelLe

Hic, sao tui up tới bước 5 là nó finish rồi, có nhầm lẫm gì không nhỉ :-?

QuangThang89

Rất có thể máy của bạn đó xài Win Vista còn máy bạn là Win XP, up qua thể cho AL mệt là ở chỗ đó, từ lỗi ID cho đến lỗi mà bạn khoa190 gặp phải.
Lâu rồi mới thấy Bravedoan qua box AL nè, bữa nay khoe ko, còn xài AL ko you :D

AngelLe

Mình Up bằng Vista ấy chứ. Chỉ có điều là up bằng laptop, có thể vì vậy mà nguồn điện ổn định nên chưa bao giờ gặp sự cố khi up qua cap. Ngược lại up bằng thẻ thì trục trặc hoài :-?

QuangThang89

Ngược lại up bằng thẻ thì trục trặc hoài
Cái đó hình như do bạn bị xui rồi :)), mình mua 1 thẻ lô up rom thì ok nhưng dùng bình thường thì bị trục trặc, copy nhạc qua toàn bị mất 1 khúc nhạc hết mới tức chứ :-??

AngelLe

Chắc phải đi tìm một thẻ rin chỉ để up ROM thôi :D
Không biết thẻ micro sài adapter up ROM có đc không? Có ai thử rồi không nhỉ?

QuangThang89

Chắc phải đi tìm một thẻ rin chỉ để up ROM thôi
Không biết thẻ micro sài adapter up ROM có đc không? Có ai thử rồi không nhỉ?
Vô tư đi bạn, khi đã xài adapter rồi thì cũng giống như thẻ Mini thui, miễn sao xài thẻ <2GB là ok, thân :)

muadtdd02

vậy làm sao đưa về bản 5. hả mấy bạn? cũng áp dụng như cách up len 6. chấm hả mấy bạn? gà mà

QuangThang89

Up về lại WM5 cũng như WM6 vậy thui bạn àh, mà sao bạn lại dùng WM5 trong WM6 có rom ship chính hãng xài đã hơn WM5 nhiều, thân :)

vipboy_9x

Moderator
cho em ? mấy anh 1 chút em dowload rom góc về rùi cho nó kết nối với pc xog em up thư nhưng ko dc bây giò tình trạng máy khởi động lên màng hình trắng hiện lên dòng chử [ DSUU MODE ] Please wait... em có thử hết cách mấy anh hướng dẩn nhưg ko tài nào làm no lên dc mong mấy a chi giúp em cách khắc phục...cám ơn nhìu

vuquang

cho em ? mấy anh 1 chút em dowload rom góc về rùi cho nó kết nối với pc xog em up thư nhưng ko dc bây giò tình trạng máy khởi động lên màng hình trắng hiện lên dòng chử [ DSUU MODE ] Please wait... em có thử hết cách mấy anh hướng dẩn nhưg ko tài nào làm no lên dc mong mấy a chi giúp em cách khắc phục...cám ơn nhìu

sau khi download rom gốc về copy bản toàn bộ vào windows/temp, nhớ là trước khi copy vào thì xóa sạch trong folder temp nhé! sau đó up tiếp thôi, ko vấn đề gì cả, cứ thế mà up. thân!

QuangThang89

sau khi download rom gốc về copy bản toàn bộ vào windows/temp, nhớ là trước khi copy vào thì xóa sạch trong folder temp nhé! sau đó up tiếp thôi, ko vấn đề gì cả, cứ thế mà up. thân!
Trả lời kèm theo trích dẫn này
Làm gì có chuyện copy toàn bộ vào thư mục Temp hả bạn, down rom ship về sau đó bấm chạy, chờ quá trình giải nén xong thì các file được giải nén sẽ nằm trong thư mục windows\temp, trong đó có file FLash.DIO, đó là file OS, bạn copy file đó ra rồi dùng trình duyệt cắt 12bytes đầu rồi lưu lại với tên AL1.DIO, sau đó bỏ vào thẻ và up thui, thân :)
Máy bạn có còn vào được bootloader ko, nếu còn vào được thì nên up rom qua thẻ vì AL up rom qua cable rất nguy hiểm, áp dụng cách mình chỉ ở trên nha, chúc thành công ;)