• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM6.0 & WM6.1 CHO ATOM LIFE

phuongduy2908

Mình cũng có 1 lần up Rom rồi bị tuột cái cáp USB ra. Khi đó bạn chỉ cần HardReset máy rồi cắm cho chắc cáp USB vào. Khi nào máy báo là chạy chương trình up Rom thì bắt đầu Intall (thông báo ra sao mình cũng ko nhớ rõ). Nếu máy ko thông báo vậy thì bạn có thể HardReset lại lần nữa

hongmanh

PHƯƠNG PHÁP UPROM WM6.0 CHO ATOM LIFE

Gọi là phương pháp, thực tế việc Up ROM cho Atom Life khá đơn giản, quan trọng các bạn hãy tuân thủ:
- Nạp đầy PIN cho máy.
- Trên PC cài ActiveSync v4.0 trở lên, tốt nhất là v4.5
- Kết nối và Sync tốt máy với PC.

Sau đó vào Link sau:

http://www.mwg.com/xda-atom-life_wm6_download.aspx

Để tải phiên bản ROM WM6.0:

Xda_Atom_Life_WM6_WWE_RC2140907B2.exe

Là phiên bản ROM chính thức.

Cụ thể Link tải là:

Mã:
http://www.mwg.com/downloads/Xda_Atom_Life_WM6_WWE_RC2140907B2.zip

Tải về, giải nén, ROM sẽ là file exe, bạn hãy cho chạy, và quá trình Up ROM sẽ hoàn chỉnh trong vòng 20-30 phút là xong.
Sau khi xong, SR lại máy là hoàn chỉnh.

Thực ra File ROM exe trên sẽ bung ra trong \Windows\Temp thành các files:

amss.mbn
Mã:
amsshd.mbn
cpld.img
Device Software Update Utility_Vista.exe
Device Software Update Utility_XP.exe
EBOOT.nb0
ExRom.img
FLASH.DIO
IPL.nb0
oemsbl.mbn
oemsblhd.mbn
parti.mbn
pass.32
pbl.mbn
qcsbl.mbn
qcsblhd.mbn
XLDR.nb0

Các bạn có thể vào đó thu gom và bảo quản lại để cần cho các bài tiếp theo.
Trong các file trên chúng ta duy nhất để ý tới file FLASH.DIO (file OS), tất cả thay đổi chính là trong file ảnh hướng tới OS của máy.
Các file khác chúng ta bảo quản là được.
Ngoài cách này, chúng ta có thể sử dụng cách Up từ thẻ cho máy.
Em tải về giải nén ra thì không phải là file .exe mà là AL1,DOI thi không chạy dc.Vậy muốn úp thì làm thế nào

blackdoor

Manager
Em tải về giải nén ra thì không phải là file .exe mà là AL1,DOI thi không chạy dc.Vậy muốn úp thì làm thế nào

Bạn format thẻ nhớ theo định dạng FAT trên PC, chép AL1.DIO vào thẻ, đưa máy về bootloader, máy sẽ tự động up ROM cho bạn.

binhbongvt

em up rom bằng thẻ nhớ. sau khi đến mini deteted % chạy rất nhanh. đến 99% rồi quay lại 40%. rồi nó kêu "reset device favorite ji đó" em mới vô nge62 nên pó tay. hiện lên màn hình o2 welcom rồi đơ lun. ai giúp em với :(

QuangThang89

em up rom bằng thẻ nhớ. sau khi đến mini deteted % chạy rất nhanh. đến 99% rồi quay lại 40%. rồi nó kêu "reset device favorite ji đó" em mới vô nge62 nên pó tay. hiện lên màn hình o2 welcom rồi đơ lun. ai giúp em với :(

Vậy là thẻ nhớ của bạn up rom ok rồi đó, up xong bạn nên HR máy để máy chạy triệt để với rom mới, lúc đầu hơi lâu 1 chút nhưng sau này sẽ ok, chúc vui :)

Posted via Mobile Device

shandy_N81

Cứu giúp con Ò atom life!!!

Các bạn giúp tôi với.Tôi đang xài O2 chạy trên nền window mobile 5.0.Tôi có muốn up rom lên win 6.0 để xài thử.sau khi tham khảo nhiều trên diễn đàn thì tôi quyết định up lên bằng phương pháp cáp.và trong quá trình up.Tôi đã cố gắng không di chuyển máy,nhưng đang trong quá trình khoảng 3 phút đầu thì nó báo mất kết nối,và cái màn hình chỉ hiện lên "DSUU MODE" và nó bảo là chờ......Tôi có đọc trên diễn đàn thì mọi người bảo là reset hard gì đó nhưng tôi làm hoài không được.Vậy xin nhờ mọi người cứu chửa giúp tôi nha.:((

TUANANHAND1

Bản Rom nào xài được 3G cho Atomlife

Các bác cho mình hỏi bản rom nào xài được tính năng xem tivi trên 3G vậy các bác em xài rom gốc coi kg được sau đó up bản ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20931) của bác TranMinhMan cũng kg xem được :(có bác nào có cách nào hay kg hướng dẫn cho em với, các tính năng khác của 3G thì em xài vô tư. Cảm ơn các bác trước nha :-?

TUANANHAND1

không có bác nào giúp em hết vậy, em test thử nhiều bản rom rồi mà chẳng bản nào xem được tivi cả bùn quá:(

tranhung312

các bác cho em hỏi, em chạy EXE ROM nhưng không được nó toàn báo lỗi: the program can't start because RAPI.dll is missing from your computer. try reinstalling the program to fix this problem.
các bác giúp em với, em cũng mới dùng o2 atom life lên gà lắm

QuangThang89

các bác cho em hỏi, em chạy EXE ROM nhưng không được nó toàn báo lỗi: the program can't start because RAPI.dll is missing from your computer. try reinstalling the program to fix this problem.
các bác giúp em với, em cũng mới dùng o2 atom life lên gà lắm

Rất có thể file giải nén ra bị lỗi, bạn thử chạy lại xem. Up rom cho AL thì bạn nên up qua thẻ nhớ đi, up qua cable nguy hiểm lắm

bachkhoakt

Có rất nhiều Bác bị như này, theo kinh nghiệm cho hay:
Bác đổ cho nó một gầu nước sôi. nhớ phải 100 độ C thì nó mới chạy qua bước 5 được. Chú ý màn hình đen là đạt yêu cầu.
\
\
\
\
\
hihi. đùa bác chút thôi> Bác qua đây: tải về bản rom và up Rom qua Thẻ nhớ cho an toàn và ngon lành:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=56441&highlight=atom+life
hoặc
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=549804
Chúc vui.

gh_3210

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=549804
bạn vào mà tham khảo nhé,có rất nhiều rom cho bạn lựa chọn đó,mình cũng đã test mấy bản,thấy cũng ổn.but nói chung mình thấy 3g của việt nam mình chưa nhanh lắm đâu.dùng tạm edge cũng ổn.

ban dùng bản rom 6.5 ở pda giới thiệu ấy. nhưng cần phải cài thêm cái streaming mdia, sau đó vào web mobitv.vn. khi bạn chọn xem kênh nào thì trình duyệt của máy tự chuểyn sag streamingmedia dể xem.bản rom của máy mình tích hợp sẵn ST media nhưng bản cũ nên xem chỉ được tiếng. cài bản mới vào xèm ầm ầm. bạn seach trên google bản dành cho AL ấy. nếu không thấy thì pm cho nình, mình gửi wa mail cho.
chúc vui

Posted via Mobile Device

kids_11122000

Tôi up bản Rom của pdaviet= thẻ nhớ, cũng giống 1 số bạn nó cứ chạy đến 99% rồi lại quay lại 40 %, quá trình này lặp lại nhiều lần nên tôi nghĩ máy die, thế là làm cục chặn giấy 1 tuần.rồi hôm qua tôi mới nạp pin lại, khi khởi động máy thì nó hiện ra màn hình logo có chữ pv+bản đồ việt nam, nhưng nó cứ như thế cho đến h. ai giải thích dùm cái, phải làm như nào thì chạy được máy.(theo tôi nghĩ máy đã up Rom thành công).help!help...(Atom life)

camvuong862002

Toi cung bi nhu ban,nhung may khoi dong lai va vao windows binh thuong.khong sao ca ma ban
thich thi up lai ban khac di

Lần sau gõ tiếng Việt có dấu bạn nhé, nếu ko mình sẽ xóa bài đấy!

Last edited by a moderator:

QuangThang89

Tất cả là do thẻ nhớ hết thôi, các bạn thử up lại rom với 1 thẻ nhớ khác thử xem, chúc thành công :)

TranMinhMan

Super V.I.P
Tôi up bản Rom của pdaviet= thẻ nhớ, cũng giống 1 số bạn nó cứ chạy đến 99% rồi lại quay lại 40 %, quá trình này lặp lại nhiều lần nên tôi nghĩ máy die, thế là làm cục chặn giấy 1 tuần.rồi hôm qua tôi mới nạp pin lại, khi khởi động máy thì nó hiện ra màn hình logo có chữ pv+bản đồ việt nam, nhưng nó cứ như thế cho đến h. ai giải thích dùm cái, phải làm như nào thì chạy được máy.(theo tôi nghĩ máy đã up Rom thành công).help!help...(Atom life)

Toi cung bi nhu ban,nhung may khoi dong lai va vao windows binh thuong.khong sao ca ma ban
thich thi up lai ban khac di

Việc up Rom cho AL bằng thẻ nhớ mình đã khuyến cáo rất nhiều lần, vì khi up qua thẻ nhớ chỉ phụ thuộc nhiều vào chất lượng thẻ (ko bàn đến thương hiệu bạn nhé). Mình có thể khẳng định up Rom AL bằng thẻ sẽ ko bao giờ die, vì bản thân Rom AL của PV chỉ có OS (hệ điều hành), ko chứa Bootloader nên khó mà chết máy!;;)