• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM6.0 & WM6.1 CHO ATOM LIFE

poison071089

Mình copy file AL1 vào thẻ rồi , nhưng khi về bootloader bằng record chọc reset máy hiện lên 5 tuỳ chọn bảo dùng trái phải lựa chọn mà m không chọn được ! Bên dưới ghi Mini SD Detected!
Mà cắm sạc khi up được không?
Các bạn chỉ mình với , mới làm quen
AL!
Mình định up rom 6.1 20764 manila 2d đó !
Posted via Mobile Device

dolthanhdol1

boodloader không chạy phần trăm.

Xin chào các bác.em là mem mới của atomlife.em định up từ bản gốc lên bản menila của anh Mẫn mà sao vào được boodloader xong không thấy chạy phần trăm gì cả.nó cứ nằm trơ ra ở màn hình mini SD dectect.không biết máy em có up được os không nữa.em sr thì lại về bản gốc.vậy là sao ạ.

dolthanhdol1

mình cũng hệt như bạn.không biết là bị làm sao nhỉ.ngồi chờ mãi mà không thấy chạy phần trăm gì cả.làm sao không biết nữa.

orange_244

Banned
Xin chào các bác.em là mem mới của atomlife.em định up từ bản gốc lên bản menila của anh Mẫn mà sao vào được boodloader xong không thấy chạy phần trăm gì cả.nó cứ nằm trơ ra ở màn hình mini SD dectect.không biết máy em có up được os không nữa.em sr thì lại về bản gốc.vậy là sao ạ.

có thể do cáp kết nối giữa PC và PPC có vấn đề .có thể bạn up trên win Vísta .chưa cài snyc

QuangThang89

Do thẻ ko phù hợp, bạn kiếm 1 thẻ khác và up lại thử, up rom qua thẻ cho Atom Life rất kén thẻ, thân :)
Khi up bằng thẻ cũng phải cắm với pc ạ ?
Up rom qua thẻ ko cần phải cắm cable, cần cắm sạc để đề phòng hết pin :p

QuangThang89

Mình copy file AL1 vào thẻ rồi , nhưng khi về bootloader bằng record chọc reset máy hiện lên 5 tuỳ chọn bảo dùng trái phải lựa chọn mà m không chọn được ! Bên dưới ghi Mini SD Detected!
Mà cắm sạc khi up được không?
Các bạn chỉ mình với , mới làm quen
AL!
Mình định up rom 6.1 20764 manila 2d đó !
mình cũng hệt như bạn.không biết là bị làm sao nhỉ.ngồi chờ mãi mà không thấy chạy phần trăm gì cả.làm sao không biết nữa.
Khi vào bootloader để up rom, tuyệt đối ko bấm bất cứ nút nào cả, máy hiện lên dòng chữ Mini SD Detected là đang quá trình FLash rom từ thẻ nhớ vào máy, nếu thẻ nhớ phù hợp thì sẽ hiện %, còn thẻ ko phù hợp thì chỉ hiện dòng chữ ko hiện %, giải pháp là đổi thẻ khác, thân :)
Còn up rom qua thẻ thì mình khuyến khích nên cắm sạc vào để đề phòn thiếu hụt pin là ko thể up rom được, chúc các bạn thành công ;)

poison071089

Ôi vậy là thẻ không hợp , chán vãi chưởng ! Bây giờ kiếm đâu được thẻ minisl sd đây , lại đi mua trong khi có 1 đống thẻ linh tinh rồi !
Posted via Mobile Device

QuangThang89

Bạn mượn tạm ai đó cái thẻ, up xong rồi trả hoặc đi mua thẻ dung lượng 256MB thui cho nó nhẹ tiền. Thẻ up rom ko được ko phải là ko dùng bình thường được bạn nha, thân :)

dolthanhdol1

Vậy up qua thẻ không sợ mất điện phải không các anh.Không sợ em bị die giữa chừng nhỉ.cứ pin > 80% là up ngon.

orange_244

Banned
Vậy up qua thẻ không sợ mất điện phải không các anh.Không sợ em bị die giữa chừng nhỉ.cứ pin > 80% là up ngon.

tất nhiên rồi!!!trên nguyên tắc pin>50% là có thể up nhưng pin càng nhiều thì càng tốt chứ sao,cứ sạc đầy pin là oki.;;);;)

QuangThang89

Up qua thẻ cho Atom Life là an toàn nhất đó bạn, never die dù có mất điện đột ngột thì bật lên up lại như thường, muốn up qua thẻ thì pin phải trên 70% bạn nha, thân :)

buithanhson

em dow bản rom gốc về rồi,khi giải nén ra trong window/Temp chẳng có cái gì, chẳng thấy file Flast..ấy đâu( đã hiển thị file ẩn rồi, em dùng win sp2).hic...các bác chỉ hộ em cái.e là newmember,vụ này em đau đầu quá.
cám ơn các bác nhiều!

QuangThang89

em dow bản rom gốc về rồi,khi giải nén ra trong window/Temp chẳng có cái gì, chẳng thấy file Flast..ấy đâu( đã hiển thị file ẩn rồi, em dùng win sp2).hic...các bác chỉ hộ em cái.e là newmember,vụ này em đau đầu quá.
cám ơn các bác nhiều!

Khi máy giải nén file rom xong thì sẽ hiện lên 1 bảng có hình Atom Life, bạn phải để bảng đó chứ đừng có tắt nó đi vì nếu bạn tắt nó đi thì tất cả các file trong thư mục Temp sẽ mất, chúc thành công :)

hexman

Xin hỏi các bác em uprom qua thẻ cho con Atom life của em. Sau khi up xong nó tự động boot lại nhưng chỉ đứng im lìm ở màn hình boot "Device booting..." mà thôi. EM đã thử qua nhiều phiên bản trên PDAVIET và trên XDA-DEVELOPERS nhưng vẫn tình trạng trên. Xin các cao thủ chỉ giáo để em khắc phục tình trạng trên. Chân thành cảm ơn...

QuangThang89

Xin hỏi các bác em uprom qua thẻ cho con Atom life của em. Sau khi up xong nó tự động boot lại nhưng chỉ đứng im lìm ở màn hình boot "Device booting..." mà thôi. EM đã thử qua nhiều phiên bản trên PDAVIET và trên XDA-DEVELOPERS nhưng vẫn tình trạng trên. Xin các cao thủ chỉ giáo để em khắc phục tình trạng trên. Chân thành cảm ơn...

Theo mình có thể là do thẻ nhớ, bạn hãy thử thay thẻ khác rồi up lại thử xem, chúc thành công :)

Chỉnh sửa cuối:

hexman

Rất cảm ơn bác quangthang89 đã tư vấn. Mình check lại đã phát hiện pin có vấn đề nên đã khắc phục được lỗi.

QuangThang89

Rất cảm ơn bác quangthang89 đã tư vấn. Mình check lại đã phát hiện pin có vấn đề nên đã khắc phục được lỗi.

Pin phải đảm bảo trên 70% bạn nhé, muốn chắc ăn thì khi lúc up bạn nên cắm sạc là ok nhất, chúc thành công :)