• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO TOUCH (ELF)

ninhpt

Các pác cho em hỏi tại sao em up bản Rom V51 của pác PhamQuang xong tin nhắn chẳng đọc nổi nữa chẳng hiểu sao. Các pác cứu em với nghề của em là buôn tin nhắn mà (vừa khen xong bây giờ kiểm tra lại thảm quá)

Taki7610

Unlock_GSM
Các pác cho em hỏi tại sao em up bản Rom V51 của pác PhamQuang xong tin nhắn chẳng đọc nổi nữa chẳng hiểu sao. Các pác cứu em với nghề của em là buôn tin nhắn mà (vừa khen xong bây giờ kiểm tra lại thảm quá)

Bạn có đang dùng Tiếng Việt không?,nếu có chuyển qua tiếng anh xem sao nhé.

ninhpt

Các bạn cho hỏi ở WM6.1 nó để tin nhắn ở dạng theo chủ để, vậy tôi muốn để như dạng truyền thống có phần mềm nào không ? các pác giới thiệu cho em với

PhamHien

Các bạn cho hỏi ở WM6.1 nó để tin nhắn ở dạng theo chủ để, vậy tôi muốn để như dạng truyền thống có phần mềm nào không ? các pác giới thiệu cho em với
Có phần mềm cho phép bạn chọn chuyển qua lại giữa hai dạng "truyền thống" hoặc "WM6.1"
Hoặc bạn có thể chỉnh sửa registry

mobiAnd

Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=397739
Bản ROM này chỉ có 1 file .nbh. Xin hỏi cách up rom trong trường hợp này? :)

PhamHien

Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=397739
Bản ROM này chỉ có 1 file .nbh. Xin hỏi cách up rom trong trường hợp này? :)

ROM này phải up từ thẻ nhớ bạn ạ. Bạn tìm hiểu thêm xem nhé

ducthanh2585

Các Bác cho mình hỏi có loại Rom nào up bằng thẻ nhớ cho tiện, hoặc muốn lưu lại bản rom gốc cửa máy gin khi cần mình cài lại. xin các Bác tư vấn cho, tại vì mình kô có máy tính và nghe nói đang up rom mà mất điện là chết Doc mình cũng hơi ngại. xin các Bác chỉ giáo cho Thanhks.

ongcunon1870

Em mới chuyển sang dùng con Touch II, nên đọc cái hướng dẫn up rom của bác PhamQuang chả hiểu mô tê gì cả :-??, Bro nào có thể hướng dẫn chi tiết hộ em cách up được không ạ ? :D
Thax các bác nhiều

ongcunon1870

Cho em hỏi trong các rom cho Touch của bác PhamQuang thì rom nào chạy ổn định nhất ạ, em định up lên mà phân vân chưa biết chọn bản nào:(

duongthanhson

E có 1 cây HTC Touch ( ELF ) sau khi Hardreset bây giờ bật nguồn lên nó ko vô được Win , cứ hiện lên chữ Smart Mobility là tự động tắt:-/ e tính Up lại ROM nhưng máy chưa Unlock CID . Mọi người có cách khắc phục ko , xin giúp mình với . Thanks !
Thông số IPL và SPL .
SPL : 2.20.0002
IPL : 2.20.0002

Bác QUANG và bác 8XMOBILE ơi em cũng bị tình trạng y chang bác 8XMOBILE vậy,ngay cả khi em up cái rom gốc,nó cahyj hết 100% xog rồi khởi động tới Smart Mobility ròi đứng yên đó luon,2 bác có cao kiến j giúp em với,em kg muốn cái htc cảu em trở thành cụt chặng giấy đâu

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Bác QUANG và bác 8XMOBILE ơi em cũng bị tình trạng y chang bác 8XMOBILE vậy,ngay cả khi em up cái rom gốc,nó cahyj hết 100% xog rồi khởi động tới Smart Mobility ròi đứng yên đó luon,2 bác có cao kiến j giúp em với,em kg muốn cái htc cảu em trở thành cụt chặng giấy đâu

Bạn thử Hard Reset bằng phím cứng nhe!

duongthanhson

vâng mình đã HR bằng cách đè 2 phím xanh và đỏ rồi nhưng mà khi up rom gốc lại mà vẫn kg được,nó vẫn vậy

tokivu

Các bác cho em hỏi. Em đã USPL --> HarsSPL bản 3.07 --> HardSPL bản 3.14 --> up Rom w6.1 v67
Nhưng ko hiểu sao giờ máy của em khi khởi động chỉ vào đến màn hình khởi động winmobile 6.1 và dừng ở đó, có nhấn thêm thì nó hiên align screen thôi chả hiện thêm cái j. Kết nối máy tính vẫn nhận.

PhamHien

Các bác cho em hỏi. Em đã USPL --> HarsSPL bản 3.07 --> HardSPL bản 3.14 --> up Rom w6.1 v67
Nhưng ko hiểu sao giờ máy của em khi khởi động chỉ vào đến màn hình khởi động winmobile 6.1 và dừng ở đó, có nhấn thêm thì nó hiên align screen thôi chả hiện thêm cái j. Kết nối máy tính vẫn nhận.

Thì bạn phải thao tác Align màn hình. Phải làm xong bước này thì mới mở màn hình ra được. Bạn hãy đọc dòng thông báo trên màn hình khi đó và làm theo nhé. Sau khi xong còn tiếp tục chỉnh ngày giờ, password...

tokivu

Thanks anh Hien. nhờ anh chỉ em đã kiểm soát đc touch rùi. Cám ơn anh nhiều nha.

phamthule

Bac Pham Quang oi giup chau voi.
Chau moi lay con touch 1, hom qua chau moi up rom phien ban V76. Luc dau dung rat ngon khong co van de gi. Sang nay day khong bat len duoc, man hinh toi om. Luc dau bam HR lai may, no hien Smart Mobility sau do tat ngom luon.

PhamHien

Bac Pham Quang oi giup chau voi.
Chau moi lay con touch 1, hom qua chau moi up rom phien ban V76. Luc dau dung rat ngon khong co van de gi. Sang nay day khong bat len duoc, man hinh toi om. Luc dau bam HR lai may, no hien Smart Mobility sau do tat ngom luon.

Chắc máy bạn hết kiệt pin rồi! Bạn cắm sạc thửlại đi nhé.
Chú ý: Bài viết lần sau gõ đầy đủ dấu !

phamthule

Cảm ơn bác Phạm Hiền nhé

Đúng như bác dự đoán, pin bị kiệt. Dùng bản rom này tốn pin quá.
Theo bác con touch 1 nên dùng bản rom nào là thích hợp nhất.
Cảm ơn bác nhé.=D>