• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM6.5 (WWE) CHO HTC RHODIUM (TP2) ★

lekhanh

E mớ đc ông anh cho con HTC Touch Pro2,mà e thấy nó ghi
Rom: 1.19.7.7.2
Radio 3.44.27.27
E thấy ROm của máy e ko giống như Rom của bác Phạm Quang up lên,vậy e có thể up len WM 6.5 dc ko hả các anh.
E mói xài đc 1 ngày có ji ko bít xin mí a chỉ bảo,đùng chửi e nha:D

leehung126

đúng là mún tìm kiếm gì cứ vào PDAViet. Bác PhamQuang giỏi quá, rom nào bác cũng có mặt để giúp đở anh em. Xin chân thành cảm ơn.

ThaiKien

Super V.I.P
E mớ đc ông anh cho con HTC Touch Pro2,mà e thấy nó ghi
Rom: 1.19.7.7.2
Radio 3.44.27.27
E thấy ROm của máy e ko giống như Rom của bác Phạm Quang up lên,vậy e có thể up len WM 6.5 dc ko hả các anh.
E mói xài đc 1 ngày có ji ko bít xin mí a chỉ bảo,đùng chửi e nha:D
Trước hết bạn cần kiểm tra xem máy bạn đã được HardSPL chưa (Có topic riêng giới thiệu về vấn đề này) Nếu đã được up HardSPL rồi thì bạn có thể up bất cứ rom nào bạn muốn.

anhtuhntl

Không ảnh hưởng gì cả bạn ah.Chú ý là HSPL chỉ chạy 1 lần duy nhất thôi,nó giống như là 1 thủ tục để mình có thể up rom vô tư thôi.

takaru

Không biết bản rom ship mới ngày 2 tháng 4 năm 2010 cho TP2 có chạy nhanh và mượt như Leo không các bác . e có ít tiền không đủ mua Leo . chắc chỉ đủ cho con TP2 mà a BK đang rao thôi . Mong tin các bác

chieftas

Ai dùng bản này rồi cho mình hỏi là so sánh với rom HD2 thì cái nào chạy nhanh hơn hả bác?

anhtuhntl

Tại sao không up mà test thử cứ phải trông đợi người khác,với lại mấy ai có 2 máy dùng 1 lúc để trả lời bạn được!

hung0875

Cài ROM cook được mấy hôm, bây giờ máy treo ở đoạn "launching HTC Sense". làm lại vậy

chieftas

Tại sao không up mà test thử cứ phải trông đợi người khác,với lại mấy ai có 2 máy dùng 1 lúc để trả lời bạn được!

Làm gì mà bác phải nóng thế? Vào diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm người đi trước. Mình chưa thử thì hỏi xem ai thử rồi để biết thôi, còn chưa ai thử thì mình thử. Chả hiểu bác vào diễn đàn để làm gì nữa, tán phét à?

anhtuhntl

Thái độ bạn có vẻ bực tức nhỉ,mình nói cho bạn biết mình trả lời là còn may đấy,thông thường các bài viết như kiểu bản ROM này có tốt không,có nhanh không?.... không ai trả lời cho bạn đâu.Đả xài là phải test,có thể 1 bản ROM đối với người này là tốt nhanh nhưng đối với 1 số người lạ không tốt.Còn về bản thân mình vào diển đàn hả là để học hỏi thêm kiến thức chứ không phải là để hỏi nhửng cái mà người khác đả bày lên bàn cho ăn rồi mà còn lười ăn :-?

Chỉnh sửa cuối:

tester777

ROM cook trên mạng nhiều lắm, mình thích ROM SHIP nhưng lại thích Manila 2.5 ... Các bạn biết bản ROM nào nguyên bản SHIP chỉ thay manila ko thôi ko? Chỉ giúp mình nhé!

DucLong

Super V.I.P
ROM cook trên mạng nhiều lắm, mình thích ROM SHIP nhưng lại thích Manila 2.5 ... Các bạn biết bản ROM nào nguyên bản SHIP chỉ thay manila ko thôi ko? Chỉ giúp mình nhé!
Thì ROM cook nó ra như vậy đó. Người cook sẽ bỏ bớt cái rườm rà, không dùng đến hay ít dùng, lấy cái hay đưa vào rom thôi.

Xuanlap

Các bác có link nào khác không cho em xin với. Các link trên của bác Quang em ko tài nào down được, cứ đến 95% rồi đứng chẳng làm gì được cả.
Thanks.........

anhtuhntl

:p Tại các bạn không chiệu khó search đó thôi vào google search nó ra cả đống!

alittlemad

Các bạn cho hỏi là bản radio nào dùng tốt nhất cho mạng Mobifone nhé. Mình dùng Rhodium Tmobile US.