• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM WM6.5 (WWE) CHO HTC RHODIUM (TP2) ★

Xuanlap

Còn tùy từng khu vực và từng bản rom cụ thể nửa bạn à. Tuy nhiên theo nhận xét của mình khi xài mobifone thì bản 4.49.25.77 khá nhất về sóng lẩn pin trên khá nhiều bản rom mình đả test.
Đây chỉ là nhận xét của riêng mình thôi.

k31a

Tải bản này về phòng ngừa thử xem sao :D, hard SPL được tự nhiên thấy vui hẳn :D

sugoku2010

Bác Quang và ACE cho hỏi, Con của em hàng Sprint có dùng được bản của UE ko ạ. Em đang dùng bản chính thức của Sprint nhưng nó add thêm nhiều sof riêng của nó nhìn chẳng thik tí nào.
Thanks bác

Bác Quang và ACE cho hỏi, Con của em hàng Sprint có dùng được bản của UE ko ạ. Em đang dùng bản chính thức của Sprint nhưng nó add thêm nhiều sof riêng của nó nhìn chẳng thik tí nào.
Thanks bác
Bạn phải HSPL thì úp rom nào cũng được...

chriscathh

hard spl vẫn chưa đc...hjxhjx...để em xem ROM SHIP nào tốt up xài đỡ vậy

bphcuong

Gởi: Anh Quang.
Tôi vừa mới mua HTC TP2 có các thông số về HĐH như sau:
* OS version: 5.2.21887 (21887.5.0.86)
* Manila version: 2.5.20121225.0
* ROM version: 2.07.707.1 (80303) WWE
* ROM date: 02/04/2010
Trong quá trình sử dụng, nhiều chương trình khi tôi nhấn vào dấu "x" thì nó không thoát ra hẳn mà vẫn còn chạy trong nền. Tôi có tham khảo qua máy SS I9000 cũng xài win 6.5 thì thấy trong phần setting có mục TASK MANAGER (có biểu tượng dạng check list) trong đó có lựa chọn tắt hẳn chương trình khi bấm vào dấu "x". Tôi có tìm lại trong máy nhưng không thấy phần đó ngoại trừ chương trình Task manager trong nút Start.
Anh vui lòng cho hỏi: với version trên của win 6.5 có hỗ trợ việc thoát hẳn một chương trình mà không cần phải vào chương trình Task manager trong nút Start hay cài thêm chương trình nào khác không?
Rất mong nhận được sự hỗ trợ của anh.
Thanks.

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Trong quá trình sử dụng, nhiều chương trình khi tôi nhấn vào dấu "x" thì nó không thoát ra hẳn mà vẫn còn chạy trong nền. Tôi có tham khảo qua máy SS I9000 cũng xài win 6.5 thì thấy trong phần setting có mục TASK MANAGER (có biểu tượng dạng check list) trong đó có lựa chọn tắt hẳn chương trình khi bấm vào dấu "x". Tôi có tìm lại trong máy nhưng không thấy phần đó ngoại trừ chương trình Task manager trong nút Start.
Anh vui lòng cho hỏi: với version trên của win 6.5 có hỗ trợ việc thoát hẳn một chương trình mà không cần phải vào chương trình Task manager trong nút Start hay cài thêm chương trình nào khác không?
Rất mong nhận được sự hỗ trợ của anh.
Thanks.

Trong WM6.5, phần lớn các ctr khi bạn tắt bằng nút "x", thì thật sự nó chỉ là minimize thôi. Nếu muốn thoát hẳn 1 ctr thì nên vào options của ctr đó, nếu thấy exit, quit... thì chọn nó sẽ thoát hết. Còn ko thì đành dùng nút "x" thoát tạm vậy, rồi dùng TaskManager thoát hẳn. Mình ko rõ bản Rom bạn dùng thế nào, nhưng thường thì ctr TaskManager có quick tab trên góc phải màn hình, bạn click nhẹ vào đó sẽ thấy list ctr đang chạy. Còn nếu ko thấy thì Rom bạn dùng chưa có, hãy tìm tại đây down về cài vào là ok.
Chúc vui!