• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC EVO 3D (SHOOTERU) ★

The code math bạn ơi. Giống nhau rồi mình phải làm gì nữa nhỉ. bạn nói cụ thể 1 chút nhé :) thnaks
Giống nhau thì file tải về ok rồi, không bị lỗi. Giờ bạn xóa file rom trong máy rồi copy lại file rom vào thẻ nhớ, sau đó cài lại. Rất có thể trong khi copy file rom vào thẻ nhớ bị lỗi.

cutibcs

Chú quang cho cháu hỏi.sao máy cháu up rom ship 4.0.3 của chú,thì hiện tượng tắt máy sảy ra liên tuc,đang gửi tn tắt ngúm để trong túi thì âu lâu cũng vậy.mong trả lời sớm của chú.

Chú quang cho cháu hỏi.sao máy cháu up rom ship 4.0.3 của chú,thì hiện tượng tắt máy sảy ra liên tuc,đang gửi tn tắt ngúm để trong túi thì âu lâu cũng vậy.mong trả lời sớm của chú.
Bạn xem lại pin xem sao, có thể là do pin. Ngoài ra có thể úp một bản rom cook để test coi sao.

các bước up ship room thế nào bạn mình đang dùng room cook máy asia
Nếu máy bạn đã Unlock Bootloader rồi thì bạn tiến hành Relock lại Bootloader thì mới úp được Ship rom nhé.

Các bước úp rom cơ bản:

- Relock Bootloader.
- Đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC rồi chờ hiển thị USB (yêu cầu PC phải cài HTC Driver).
- Chạy file Ship Rom .exe rồi làm theo hướng dẫn ở cửa sổ úp rom.

sammykira93

máy mình là máy đài loan nên chắc phải down ship rom bản châu á đúng k? mình down ship rom base 3.28.707.1 mà nó cứ báo lỗi ko cập nhật dc

hboot mình là 1.49.0012

máy mình là máy đài loan nên chắc phải down ship rom bản châu á đúng k? mình down ship rom base 3.28.707.1 mà nó cứ báo lỗi ko cập nhật dc

hboot mình là 1.49.0012
Bạn cho mình biết mã CID của máy bạn để mình xác định máy bạn thuộc khu vực nào để tìm Ship Rom gốc cho máy. Cách check mã CID bạn tham khảo tại topic này nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

thanhphu3110

kenshins

Anh Quang xem giúp em chút là máy em toàn báo lỗi CID mặc dù em đã up cả 2 bản châu âu lẫn châu á đều không được, bây giờ máy khởi động toàn treo logo htc
CID của e là htc_001 và bootloader là 1.49.0007

Anh Quang xem giúp em chút là máy em toàn báo lỗi CID mặc dù em đã up cả 2 bản châu âu lẫn châu á đều không được, bây giờ máy khởi động toàn treo logo htc
CID của e là htc_001 và bootloader là 1.49.0007
Máy bạn có CID là HTC_001 thì bạn úp rom Ship thuộc Khu vực Châu Âu (EUROPE).

4/ ShooterU_ICS_35_S_HTC_Europe_3.28.401.1_Radio_11.2 5.3504.06_M (EUROPE):
Phiên bản ROM ICS của HTC dành cho HTC EVO 3D (Shooter_U), ngôn ngữ WWE, máy khu vực cho châu Âu.
- Radio: 11.77.3504.00U_11.25.3504.06_M

kenshins

Thanks dinhtuandung2012 và mọi người tớ up xong rồi!
Phải up Shooter_U_HTC_Europe_1.20.401.2_Radio_10.53.9020.00_10.13.9020.08_2M từ thẻ và up SHOOTER_U_ICS_35_S_HTC_Europe_3.28.401.1_Radio_11. 77.3504.00U_11.25.3504.06_M bằng cáp
Củng chả hiểu sao serach không ra file rom.zip phải vào trong thư mục con trong temp mới thấy!

truong hợp của mình cũng giống hệt máy bạn, cho mình hỏi là link rom bạn up từ thẻ ở đâu vậy để mình up lại cho con evo3d của mình