• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC EVO 3D (SHOOTERU) ★

may mình bị giống hệt máy bạn anhtuhntl dù đã đổi CID những vẫn lỗi, bác có biết cách nào up lại giúp mình với
Nếu máy bạn là S-OFF bằng cách hạ HBOOT xuống 0007 thì bạn úp lại bản rom hạ HBOOT rồi check OTA lên ICS hay úp bản Ship Rom ICS của Khu vực Châu Âu.

kenshins

Nếu máy bạn là S-OFF bằng cách hạ HBOOT xuống 0007 thì bạn úp lại bản rom hạ HBOOT rồi check OTA lên ICS hay úp bản Ship Rom ICS của Khu vực Châu Âu.

may mình đã S-off rồi giờ bootloader là 1.49.0007 rồi vẫn phải up lại file PG86IMG để hạ HBOOT về 0007 nữa hả bạn, sau rồi up lại Ship rom ICS ah

may mình đã S-off rồi giờ bootloader là 1.49.0007 rồi vẫn phải up lại file PG86IMG để hạ HBOOT về 0007 nữa hả bạn, sau rồi up lại Ship rom ICS ah
Bạn úp bản hạ HBOOT bình thường, rồi sau đó úp bản Ship Rom ICS nhé.

dungmusic

Các bác cho em hỏi là máy em phiên bản Châu Âu, đã Supper CID thì có cài được ROM ICS RUU ASIS ở bài 1 không ạ?

dungmusic

Bạn có SuperCID rồi thì úp bản rom Ship nào mà chả được miễn là dành cho EVO 3D nhé.

em thắc mắc vấn đề nữa là, em tạo supper cid và kiểm tra qua flast.bat thông qua fastboot thì báo là “11111111”. Nhưng khi khởi động laị máy và kiểm tra qua Terminal Emulator thì báo CID là HTC__405 ( có nghĩa là không thay đổi ) em thử check lại CID qua Fastboot thì lại báo là 11111111. Có bác nào giai đáp hộ em đc không? Và có bác nào gặp trường hợp giống em không?
Thanks !

em thắc mắc vấn đề nữa là, em tạo supper cid và kiểm tra qua flast.bat thông qua fastboot thì báo là “11111111”. Nhưng khi khởi động laị máy và kiểm tra qua Terminal Emulator thì báo CID là HTC__405 ( có nghĩa là không thay đổi ) em thử check lại CID qua Fastboot thì lại báo là 11111111. Có bác nào giai đáp hộ em đc không? Và có bác nào gặp trường hợp giống em không?
Thanks !
Bạn cứ úp thử một bản Ship Rom khác khu vực bất kỳ là biết ngay mà.

dungmusic

Các bác cho em hỏi là Rom Ship định dạng "EXE" thì em Flash có cần đưa máy vào bootloader hay fastboot không?

dohoathanh92

da.có a e nào giúp đỡ e với.e up rom giờ nó cứ tới chữ htc là khởi động lại.a e nào có rom ship cho e với.máy e hboot cao nhất bây giờ là 1.53.0007.hic.

FirstDesire

- Lời đầu tiên mình xin chào tất cả thành viên của forum HTC nói chung và Evo 3D nói riêng. Mình vừa tậu 1 em Evo 3D (mua máy cũ). Mình kiểm tra thì thấy máy đã unlocked và đang sử dụng Rom cook, trình độ của mình chỉ biết đến thế, ngồi đọc hướng dẫn từ chiều đến giờ mà vẫn không hiểu cách relock và up lại Rom Ship, rất mong các bạn đi trước hướng dẫn chi tiết cho mình với. Xin trân trọng cảm ơn.

- Lời đầu tiên mình xin chào tất cả thành viên của forum HTC nói chung và Evo 3D nói riêng. Mình vừa tậu 1 em Evo 3D (mua máy cũ). Mình kiểm tra thì thấy máy đã unlocked và đang sử dụng Rom cook, trình độ của mình chỉ biết đến thế, ngồi đọc hướng dẫn từ chiều đến giờ mà vẫn không hiểu cách relock và up lại Rom Ship, rất mong các bạn đi trước hướng dẫn chi tiết cho mình với. Xin trân trọng cảm ơn.
Để Relock lại Bootloader thì bạn sang topic này tham khảo và thực hiện nhé.

*Relock lại thiết bị để up Rom Ship (Nếu máy của bạn đã mở khóa với HTCdev)

fastboot oem lock