• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION XE (Pyramid LE) ★

mtofvn2910

Em relock bootloader đã relocked nhưng có thêm 1 dòng Failed....(em ko nhớ rõ)...((too many link)) Bật máy lên thì nó tự động vào bootloader với dòng chữ SECURITY WARNING!!! bên dưới chữ UNLOCKED. Vậy phải làm thế nào để em up lại rom ship đây:(

Last edited by a moderator:
Em relock bootloader đã relocked nhưng có thêm 1 dòng Failed....(em ko nhớ rõ)...((too many link)) Bật máy lên thì nó tự động vào bootloader với dòng chữ SECURITY WARNING!!! bên dưới chữ UNLOCKED. Vậy phải làm thế nào để em up lại rom ship đây:(
Phải có chữ Relocked thì mới úp được rom Ship nhé.

Relock đc rồi bác ạ nhưng khi bật máy thì nó cứ tự động vào bootloader với dòng security warning thì làm sao mà up đ ROM ship:((
Có 2 cách úp Ship Rom là úp qua kết nối với PC (file rom dạng .exe) và qua thẻ nhớ (file rom dạng .zip):

1. Với dạng .exe thì bạn vào HBOOT, vào Fastboot rồi cắm cáp chờ hiển thị USB, sau khi hiển thị USB thì bạn chạy file rom .exe để tiến hành úp rom.

2. Với dạng .zip thì bạn đổi tên thành PG58IMG.zip, copy vào thẻ nhớ, đưa máy vào HBOOT, lúc này máy sẽ tự check file rom PG58IMG.zip, bạn làm theo hướng dẫn trên màn hình.

mtofvn2910

pass la j vậy bác ơi hgix

PDAVIET viết hoa bạn ơi

Có 2 cách úp Ship Rom là úp qua kết nối với PC (file rom dạng .exe) và qua thẻ nhớ (file rom dạng .zip):

1. Với dạng .exe thì bạn vào HBOOT, vào Fastboot rồi cắm cáp chờ hiển thị USB, sau khi hiển thị USB thì bạn chạy file rom .exe để tiến hành úp rom.

2. Với dạng .zip thì bạn đổi tên thành PG58IMG.zip, copy vào thẻ nhớ, đưa máy vào HBOOT, lúc này máy sẽ tự check file rom PG58IMG.zip, bạn làm theo hướng dẫn trên màn hình.

Em tưởng nếu up ROM ship thì phải bật máy lên để connect to HTC syn chứ ạ:-?

Last edited by a moderator:
Em tưởng nếu up ROM ship thì phải bật máy lên để connect to HTC syn chứ ạ:-?
Khỏi cần, trên PC bạn chỉ cần HTC Driver để PC nhận ra máy (hiển thị USB cạnh chữ Fastboot đó), sau đó úp Ship Rom bình thường.

mtofvn2910

Khỏi cần, trên PC bạn chỉ cần HTC Driver để PC nhận ra máy (hiển thị USB cạnh chữ Fastboot đó), sau đó úp Ship Rom bình thường.

Ok. nhưng sau khi lock bootloader thì dưới dòng locked ở HBOOT có theem1 dòng SECURITY WARNING! Vậy đó là do máy đang dùng bản ROM cook mà bootloader bị lock lại nên nó báo phải ko ạ? Và Up rom ship có bị sao ko?:-s

Ok. nhưng sau khi lock bootloader thì dưới dòng locked ở HBOOT có theem1 dòng SECURITY WARNING! Vậy đó là do máy đang dùng bản ROM cook mà bootloader bị lock lại nên nó báo phải ko ạ? Và Up rom ship có bị sao ko?:-s
Dòng SECURITY WARNING không ảnh hưởng gì đâu, bạn cứ úp Ship Rom bình thường không phải lo gì cả.

thuandiennang

sensation XE đang chạy 2.3.x gốc, chưa s-off thì cứ thế d0wn file rom 4.0
4/ Pyramid_LE_ICS_35_S_HTC_3.32.707.110_R2_R_11.69A.3504.00U_11.23. 3504.07_M2 (Asia):
Phiên bản ROM Update của HTC, ROM ICS, ngôn ngữ WWE, dành cho HTC Sensation XE (Pyramid LE) khu vực Châu Á.
- Radio: 11.69a.3504.00U_11.23.3504.07_M2

rùi up bình thường ạ?? hay phải s-off, recove, super CID mới up đc ạ ?
con htc này mua tại Nhật cường!
thanks các bác!

(e thấy máy htc nâng cấp rom cứ phải s-off, cài recover mất Time thật, hix hix)

sensation XE đang chạy 2.3.x gốc, chưa s-off thì cứ thế d0wn file
rùi up bình thường ạ?? hay phải s-off, recove, super CID mới up đc ạ ?
con htc này mua tại Nhật cường!
thanks các bác!
Úp rom Ship gốc thì không cần S-OFF, Unlock Bootloader và Root đâu nhé. Bạn cứ tải về, nếu úp bình thường mà không báo lỗi thì đúng là rom Ship gốc. Mà bạn vào HBOOT xem thông số HBOOT là bao nhiêu, nếu là 1.18.0000 thì để nguyên mà S-OFF chứ nếu úp rom trên thì HBOOT sẽ bị nâng lên 1.27.0000 và khó S-OFF hơn đó.

thuandiennang

Úp rom Ship gốc thì không cần S-OFF, Unlock Bootloader và Root đâu nhé. Bạn cứ tải về, nếu úp bình thường mà không báo lỗi thì đúng là rom Ship gốc. Mà bạn vào HBOOT xem thông số HBOOT là bao nhiêu, nếu là 1.18.0000 thì để nguyên mà S-OFF chứ nếu úp rom trên thì HBOOT sẽ bị nâng lên 1.27.0000 và khó S-OFF hơn đó.

thanks bạn ^^
ah, nếu mình ko biết máy htc đó là bản Châu Âu hay Châu Á, mình cứ tải rom châu Á về thì có Up đc ko??
nếu up lỗi ko đúng rom ship thì phải S-OFF, Unlock Bootloader thì mới up đc ạ ??
cho e hỏi thêm luôn về Hboot là ji? up rom 4.0 là bị nâng hbo0t ạ ?? (e gÀ VỀ htc lắm, nhất là vụ S-off, unlock bootloader @@)

thanks bạn ^^
ah, nếu mình ko biết máy htc đó là bản Châu Âu hay Châu Á, mình cứ tải rom châu Á về thì có Up đc ko??
nếu up lỗi ko đúng rom ship thì phải S-OFF, Unlock Bootloader thì mới up đc ạ ??
cho e hỏi thêm luôn về Hboot là ji? up rom 4.0 là bị nâng hbo0t ạ ?? (e gÀ VỀ htc lắm, nhất là vụ S-off, unlock bootloader @@)
Giờ bạn vào HBOOT kiểm tra xem các thông số nhé, để vào HBOOT bạn tắt hẳn máy, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấp nhả Power, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra. Ghi các thông tin trong HBOOT lên đây nhé.