• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION XE (Pyramid LE) ★

quanghh

Hiện tại mình đã up thành công rom ship EU tuy nhiên lúc vào bootloader thì HBOOT nâng lên là 1.29.0000 và dòng revolutionary đổi thành LOCKED
Bạn cho hỏi là làm sao để unlock được nó. Cảm ơn !

Hiện tại mình đã up thành công rom ship EU tuy nhiên lúc vào bootloader thì HBOOT nâng lên là 1.29.0000 và dòng revolutionary đổi thành LOCKED
Bạn cho hỏi là làm sao để unlock được nó. Cảm ơn !
Bạn Unlock Bootloader bằng HTC DEV là được. Máy còn nguyên S-OFF chứ bạn?

quanghh

May van con nguyen s-off ban ah.
Unlock bang htc dev lam ntn ban.minh may mo mai ma ko thuc hien dc
Thank
(Minh online bang dt, mod thong cam ty)

PhamQuang

Manager
Đã chỉnh sửa, bổ sung và Upload lại các link tải ROM cần thiết cho HTC Sensation XE lên 2 host: HOTFILE và RAPID.
Các link đã sẵn sàng trong bài đầu.

nomobile

Đã chỉnh sửa, bổ sung và Upload lại các link tải ROM cần thiết cho HTC Sensation XE lên 2 host: HOTFILE và RAPID.
Các link đã sẵn sàng trong bài đầu.

có thể úp Pyramid_LE_ICS_35_S_3.32.707.110_R2_Radio_11.23.3504.07_M2 (Asia): lên MF hoặc 4Share giúp e đc ko? cái nì e ko có tk nên load chút náo báo lỗi và zăng ra :(

Cập nhật bản Ship Rom RUU_PYRAMID_LE_ICS_35_S_hTC_Asia_WWE_3.33.707.106_ Radio_11.76A.3504.00U_11.24A.3504.31_M trên post 1.

mrnhek

em cập nhật bản asa RUU_PYRAMID_LE_ICS_35_S_hTC_Asia_WWE_3.33.707.106_ Radio_11.76A.3504.00U_11.24A.3504.31_M thấy máy chạy có vẻ chậm hơn...

em cập nhật bản asa RUU_PYRAMID_LE_ICS_35_S_hTC_Asia_WWE_3.33.707.106_ Radio_11.76A.3504.00U_11.24A.3504.31_M thấy máy chạy có vẻ chậm hơn...
Mình update lên bản mới này chủ yếu là để cập nhật FW 3.33 mà thôi (máy mình S-ON nên không thể flash FW được), sau đó lại flash bản ViperS v1.1.0 rồi...:D

vietcad

Member
Mình update lên bản mới này chủ yếu là để cập nhật FW 3.33 mà thôi (máy mình S-ON nên không thể flash FW được), sau đó lại flash bản ViperS v1.1.0 rồi...:D

bạn ơi cho hỏi cài ROM ViperS này khi máy S-ON vẫn bị lỗi wifi thì khắc phục bằng cách nào vậy? mình cài rồi rất ổn nhưng lại lỗi wifi. THANK nhiều

bạn ơi cho hỏi cài ROM ViperS này khi máy S-ON vẫn bị lỗi wifi thì khắc phục bằng cách nào vậy? mình cài rồi rất ổn nhưng lại lỗi wifi. THANK nhiều
Với các máy S-ON thì bản rom cook nào cũng bị lỗi WiFi hết bạn nhé và chưa có cách khắc phục (trừ bản rom cook có Kernel Stock).

vietcad

Member
Với các máy S-ON thì bản rom cook nào cũng bị lỗi WiFi hết bạn nhé và chưa có cách khắc phục (trừ bản rom cook có Kernel Stock).
Thế thì chán quá. Mình cố gắng S-OFF với máy HBoot 1.29 bằng câu dây đồng không ăn thua toàn lỗi. Chán quá đang muốn sài ViperS. Thank

Mình muốn chia sẻ một số ứng dụng sưu tầm được cho anh em sài Sen mà không biết đính kèm file như thế nào mong anh em chỉ giúp nhé

Mình muốn chia sẻ một số ứng dụng sưu tầm được cho anh em sài Sen mà không biết đính kèm file như thế nào mong anh em chỉ giúp nhé
Hiện tại Diễn đàn đã bỏ file đính kèm rồi nên bạn chịu khó upload lên một host chia sẻ file nào đó rồi đưa link lên đây nhé.

em có sen xe của em có mã cid là 621 mà sao tải bản châu á về vẫn lỗi các bác nhỉ ??? help me....

vietcad

Member
Bác nào có bản Rom ship của HTC HK CID_622 cho em xin với. máy em chẳng làm sao tìm được bản Rom này. Cảm ơn các bác‼!.

PhamQuang

Manager

Các bạn thường hay đưa các link không phải "của nhà mình" nên rất hay bị die sớm.
Các link ROM trong bài 1 mình đã sửa và chỉnh đưa hết lên HOTFILE, RAPID (bản quyền 2 năm), đặc biệt các ROM mới ICS có bổ sung thêm link MediaFire.
Trừ trường hợp đặc biệt, đề nghị các Mod. không nên đưa các link "không chính thức của PV" lên bài đầu, cứ đưa bài lên khi rảnh mình sẽ bổ sung sau.