• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION XE (Pyramid LE) ★

kangteyoung

:| BÁC QUANG ƠI, BÁC CHO CHÁU XIN BẢN ROM CỦA HÀN QUỐC VS BÁC

Chú ý không được viết chữ in hoa toàn bài viết nhé. Cảm ơn.

adam_vs_eva

trước đây em up date OTA lên ICS 4.0.3 hboot là 1.29. Không có ý định up rom cook do gà mờ mấy vụ vọc. Một hôm tình cờ thấy có thể up rom mà ko phải s-off, mà chỉ cần unlock bootloader với recovery em đã làm thử nhưng thực sự up đc 1 bản thành công quá khó:(( phần lớn các bản em up nó toàn bị treo ở màn hình startup do khác biệt về kernel... Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi h em muốn quay về rom ship để chờ khi nào s-off đc hboot 1.29 thì phải làm thế nào. Em chỉ nhớ mang máng rom ship trc của em nó là bản 3.33.709.153 hàng made in Taiwan không rõ nó dành cho khu vực nào. Mới up date OTA đc khoảng 1 tháng thì hứng lên vọc và ăn đòn~X(

hai_fish9999

trước đây em up date OTA lên ICS 4.0.3 hboot là 1.29. Không có ý định up rom cook do gà mờ mấy vụ vọc. Một hôm tình cờ thấy có thể up rom mà ko phải s-off, mà chỉ cần unlock bootloader với recovery em đã làm thử nhưng thực sự up đc 1 bản thành công quá khó:(( phần lớn các bản em up nó toàn bị treo ở màn hình startup do khác biệt về kernel... Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi h em muốn quay về rom ship để chờ khi nào s-off đc hboot 1.29 thì phải làm thế nào. Em chỉ nhớ mang máng rom ship trc của em nó là bản 3.33.709.153 hàng made in Taiwan không rõ nó dành cho khu vực nào. Mới up date OTA đc khoảng 1 tháng thì hứng lên vọc và ăn đòn~X(

Hboot 1.29 s-off được bình thường mà,sao phải quay về ship rom? Muốn tìm ship rom bạn phải xem cid của máy bạn là bao nhiêu đã rồi các mod tìm cho( mình ko rõ về các bản ship rom lắm). Hiện tại máy của bạn ntn, đang dùng hay vẫn treo màn hình HTC?

adam_vs_eva

Hiện tại máy em up được bản rom Darkforest 7.2.0. Còn các bản rom Vipers không thể up nổi vì toàn bị treo.chắc do nó không dùng kernel stock:-? e thì lại rất kết rom vipers vì nhìn nó đẹp:X Máy e h cài rom này thì hoạt động bình thường rồi. Nhưng em có đọc thấy rằng chỉ khi s-off mới cài rom cook vô tư được nên em muốn về lại rom ship để s-off chứ cứ cái tình trạng down tầm 10 bản rom về mới ăn đc 1 thế này oải quá:((

Mới kiểm tra CID của máy em là HTC__621

Chỉnh sửa cuối:
Hiện tại máy em up được bản rom Darkforest 7.2.0. Còn các bản rom Vipers không thể up nổi vì toàn bị treo.chắc do nó không dùng kernel stock:-? e thì lại rất kết rom vipers vì nhìn nó đẹp:X Máy e h cài rom này thì hoạt động bình thường rồi. Nhưng em có đọc thấy rằng chỉ khi s-off mới cài rom cook vô tư được nên em muốn về lại rom ship để s-off chứ cứ cái tình trạng down tầm 10 bản rom về mới ăn đc 1 thế này oải quá:((
Đối với máy S-ON thì bạn phải flash file boot.img của bản rom cook đó rồi mới flash bản rom cook đó thì mới boot được nhưng sẽ bị lỗi WiFi. Nếu muốn úp lại Ship Rom thì bạn đưa thông số CID lên đây để tìm Ship Rom gốc nhé.

adam_vs_eva

cái máy em nó kì quái ở chỗ là đã xuất file boot.img từ bản rom cook muốn cài, flash trước rồi sau đó mới up lại rom đó mà vẫn bị treo như thường chứ không thể vào nổi để mà biết cái hệ điều hành nó xấu đẹp ra sao:((

cái máy em nó kì quái ở chỗ là đã xuất file boot.img từ bản rom cook muốn cài, flash trước rồi sau đó mới up lại rom đó mà vẫn bị treo như thường chứ không thể vào nổi để mà biết cái hệ điều hành nó xấu đẹp ra sao:((
Một số bản rom ra gần đây (như ViperS chẳng hạn) thì máy bạn phải có FW mới nhất thì máy mới boot được. Máy bạn trước đã update lên ICS chưa vậy?

adam_vs_eva

máy em đã up date lên ICS từ hồi tháng 3 cơ ạ, up qua OTA của HTC:( gần đây có up thêm bản vá khoảng hơn 6mb nữa. Không hiểu bệnh tình ra sao8-|

máy em đã up date lên ICS từ hồi tháng 3 cơ ạ, up qua OTA của HTC:( gần đây có up thêm bản vá khoảng hơn 6mb nữa. Không hiểu bệnh tình ra sao8-|
HBOOT 1.29.0000 thì bạn có thể S-OFF bằng công cụ "câu dây đồng" của JuopunutBear, cách thực hiện thì bạn tham khảo tại topic này nhé. Bạn đưa thông số CID lên đây để mình tìm Ship Rom gốc cho.

adam_vs_eva

Em nghe nói là muốn câu dây đồng thì máy phải là Rom ship đúng ko ạ:( thôi thì trăm sự em nhờ bác tìm giúp em vậy:mad:) mà up lại rom ship cần làm những cái gì bác chỉ luôn giúp em với ạ:mad:) Em cảm ơn bác trước:X

CID HTC_621 là thuộc Khu vực ASIA_TW (Đài Loan), bạn tải ở dưới nhé.

RUU_PYRAMID_LE_ICS_35_S_hTC_Asia_TW_3.32.709.108_R1_Radio_11.69A.3504.00U_11.23.3504.07_M2_release_251682_signed.exe

Em nghe nói là muốn câu dây đồng thì máy phải là Rom ship đúng ko ạ:( thôi thì trăm sự em nhờ bác tìm giúp em vậy:mad:) mà up lại rom ship cần làm những cái gì bác chỉ luôn giúp em với ạ:mad:) Em cảm ơn bác trước:X
"Câu dây đồng" thì mình chưa thực hiện trên rom cook bao giờ nên không rõ là có được không nữa...:D Cách úp Ship Rom rất đơn giản, bạn Relock lại Bootloader, sau đó kết nối máy với PC thông qua Fastboot, chờ hiển thị USB thì bạn chạy file Ship Rom .exe thôi.

adam_vs_eva

vâng để em quất luôn xem tình hình ra sao, nếu xảy ra thương tích em lại lên đây báo cáo:));;)

Cái link bác cho down = tài khoản free ko đc :(( bác có thể nào hảo tâm cho em cái link MF được không:-?
Tải bình thường nhé bạn.

adam_vs_eva

Có vẻ khả quan hơn nhiều lắm anh ạ:X ôi nếu mah đúng bản rom ship em cần thì đời sắp tươi rồi:))