• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION XE (Pyramid LE) ★

truongton82

Thời gian gần đây sau khi update version: Pyramid_LE_ICS_35_S_HTC_3.33.401.106_R2_R_11.76A.3504.00U_11.24A .3504.31_M (Europe), máy mình thường tự nhiên mất sóng kiểm tra phần Setting--> Network chức năng ON/OFF tự nhiên bị disable (mobile network disconnected because service is unavailable), mong anh em chỉ giúp thanks.

Thời gian gần đây sau khi update version: Pyramid_LE_ICS_35_S_HTC_3.33.401.106_R2_R_11.76A.3504.00U_11.24A .3504.31_M (Europe), máy mình thường tự nhiên mất sóng kiểm tra phần Setting--> Network chức năng ON/OFF tự nhiên bị disable (mobile network disconnected because service is unavailable), mong anh em chỉ giúp thanks.
Mất sóng hẳn hay chập chờn hả bạn?

truongton82

Mất sóng hẳn luôn, trường hợp này thỉnh thoảng vẫn bị trung bình 3 lần / 5 ngày. Help me

truongton82

Trường hợp này mớ xuất hiện gần đây khi mình update lên version mới thui, trước đây với các bản ROM Ship và ROM Cook khác đều ok cả, hix.

truongton82

Mình đã test trên bản ROM Cook Android_Revolution_HD-Sensation_6.6.7_XE thì đánh giá khá hao pin và HTC Sync không dùng được nên đã chuyển qua dùng rom ship.

mrnhek

từ khi em up lại rom ship Pyramid_LE_ICS_35_S_HTC_3.32.707.110_R2_R_11.69A.3504.00U_11.23. 3504.07_M2
thấy sóng yếu hẳn :( ở nhà chỉ có 2 vạch còn vào phòng wc coi như mất hẳn sóng luôn @@~

từ khi em up lại rom ship Pyramid_LE_ICS_35_S_HTC_3.32.707.110_R2_R_11.69A.3504.00U_11.23. 3504.07_M2
thấy sóng yếu hẳn :( ở nhà chỉ có 2 vạch còn vào phòng wc coi như mất hẳn sóng luôn @@~
Máy mình cũng úp bản Ship rom ICS của Khu vực Asia này nhưng sóng rất tốt (mạng VinaPhone).

mrnhek

Máy mình cũng úp bản Ship rom ICS của Khu vực Asia này nhưng sóng rất tốt (mạng VinaPhone).

Lạ nhỷ em dùng viettel từ đầu em.tưởng.chỗ sống.của em mạng yếu nhưng ko phải em xuống hn và để ý thấy sóng cũng vậy. Để mai em thử.thay bằng vn xem mạng có khá hơn ko

buihieupda

bác Quang ơi làm sao link down không được báo File Belongs to Suspended Account. bác có thể cho link khác hay cách khắc phục không<>

quanghh

Tuy mình up khá nhiều rom của HTC senXE nhưng vẫn còn khá là mơ hồ vấn để hboot, up radio...
Hiện tại mình muốn up rom ship V3.33 của europe, vào bootloader nó hiện như sau:
Revolutionary
PYRAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT 1.27.1100
RADIO 11.22.3504.07_M
OpenADSP v02.6.0.2226.00.0131
eMMC-boot
Mình muốn hỏi là Nếu muốn up rom ship Europe V3.33 thì mình chỉ cần tải vè là up đc hay phải làm thao tác gì nữa, có phải up lại radio hay không?
Cảm ơn các bạn

Tuy mình up khá nhiều rom của HTC senXE nhưng vẫn còn khá là mơ hồ vấn để hboot, up radio...
Hiện tại mình muốn up rom ship V3.33 của europe, vào bootloader nó hiện như sau:
Revolutionary
HBOOT 1.27.1100
RADIO 11.22.3504.07_M
eMMC-boot
Mình muốn hỏi là Nếu muốn up rom ship Europe V3.33 thì mình chỉ cần tải vè là up đc hay phải làm thao tác gì nữa, có phải up lại radio hay không?
Cảm ơn các bạn
Bạn xem máy bạn đã Unlock Bootloader chưa (có chữ UNLOCKED), nếu rồi thì Relock lại Bootloader thì mới úp được rom Ship.

blackdoor

Manager
Revolutionary
HBOOT 1.27.1100
RADIO 11.22.3504.07_M
eMMC-boot
Cảm ơn các bạn
Nếu máy của bạn là máy dành cho khu vực EU thì chỉ cần tải ROM về rồi up vào máy. Trong ROM ship đó đã có HBOOT 1.29 và Radio 11.76A rồi.
Nếu không phải máy khu vực EU thì cần có SuperCID mới up được ROM ship này.

quanghh

Máy mình hàng xách tay châu á. Nếu muốn úp rom ship EU thì phải làm thế nào để có đc SuperCID.
Cảm ơn bạn

Máy mình hàng xách tay châu á. Nếu muốn úp rom ship EU thì phải làm thế nào để có đc SuperCID.
Cảm ơn bạn
Máy bạn đã S-OFF & Unlock Bootloader rồi thì bạn tiến hành SuperCID theo hướng dẫn dưới đây:

IV. Tiến hành Super CID

* Mục đích của bước IV là để tạo cho máy có Super CID. Với Super CID các bạn có thể UP các bản ROM SHIP của các Khu vực (Asia, EU....) hoặc Nhà Mạng (Tmobile, Vodafone...) khác nhau mà không bị mã CID ( CID gốc trên máy của bạn ) ngăn chặn.
* Đối với chúng ta thì chủ yếu up Rom Cook nên bước này không thật sự cần thiết. Tuy nhiên nhiều người vẫn thích trải nghiệm các ROM Ship khác nhau nên tôi giới thiệu thêm bước tạo Super CID ở đây.

1. Các bạn tải ứng dụng Android Terminal Emulator trên Market
2. Chạy ứng dụng Terminal Emulator và gõ dòng lệnh :

getprop ro.cid

Nhấn Enter nó sẽ hiện ra số CID gốc của máy bạn. Ví dụ như của tôi là HTC__044
3. Ghi nhớ số này lại để nếu sau này cần thiết thì lại quay lại CID gốc (Trong trường hợp cần đi bảo hành)
4. Tải bộ Tool Super CID tại ĐÂY
5. Giải nén trên PC ( Ổ C)
6. Kết nối máy với PC (Chế độ USB Debugging phải được bật )
7. Chạy file adb.bat
8. Gõ adb devices nhấn Enter (Điều này giúp xác nhận là thiết bị của bạn đã chắc chắn kết nối với PC khi nó hiện số S/N máy của bạn)
9. Gõ adb reboot-bootloader nhấn Enter
10. Gõ fastboot oem writecid 11111111 nhấn Enter (Lưu ý nó gồm 8 con số 1 )
11. Gõ fastboot reboot-bootloader nhấn Enter và đợi cho cho máy khởi động vào Bootloader
12. Gõ fastboot getvar cid nhấn Enter (Điều này xác nhận bạn có Super CID nếu nó hiện 11111111
13. Gõ fastboot reboot nhấn Enter

*** Máy khởi động lại >>> DONE >>> Bạn có thể Up các bản ROM SHIP của các Khu vực khác nhau.

quanghh

OK. Cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ. Để mình thử nghiệm cái đã.
Thank