• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION XL (Runnymede) ★

lightblue_410

bạn ơi máy của mình thì chưa root dc. còn mình ko hiểu về s-off và supercid lắm bạn có thể hd cụ thể cho mình đc ko ạ. cảm ơn bạn nhiuều

venusian

Moderator
Chắc cũng giống như Sen và SE, tốt nhất thì bạn cần s-offf, recovery và root, supercid như vậy sẽ an toàn cho bạn khi vọc rom ship khác vùng. Cách up thì chỉ cần down về trên pc và thực hiện theo hướng dẫn thôi,không khó đâu bạn.

bạn ơi máy của mình thì chưa Root dc. còn mình ko hiểu về s-off và supercid lắm bạn có thể hd cụ thể cho mình đc ko ạ. cảm ơn bạn nhiuều

Theo mình đc biết và tham khảo trên Xda hiên tại con này mới Unlock Bootloader bằng HTCDEV va cài Recovery với root chứ chưa thấy ai nói nói đến Super CID cả. Cũng chưa ai thử với cách làm của Sensation cả.
S-Off thì thấy anh Sonback có rồi ( Nhưng cũng chưa có hướng dẫn)
Mình cũng đang đinh Root con này cho bạn. Định thử dùng tools Revolutionary nhưng vì nó ko có khe thẻ nhớ và thấy anh Taki7610 bị boot ko lên đc nên cũng đang hơi phân vân :-?

Unlock Bootloader bằng HTCDEV va cài Recovery với Root bạn có thể tham khảo bài này của anh Sonblack: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-by-Sonblack&p=1966647&viewfull=1#post1966647

Sonblack

Super V.I.P
Theo mình đc biết và tham khảo trên Xda hiên tại con này mới Unlock Bootloader bằng HTCDEV va cài Recovery với root chứ chưa thấy ai nói nói đến Super CID cả. Cũng chưa ai thử với cách làm của Sensation cả.
S-Off thì thấy anh Sonback có rồi ( Nhưng cũng chưa có hướng dẫn)
Mình cũng đang đinh Root con này cho bạn. Định thử dùng tools Revolutionary nhưng vì nó ko có khe thẻ nhớ và thấy anh Taki7610 bị boot ko lên đc nên cũng đang hơi phân vân :-?

Unlock Bootloader bằng HTCDEV va cài Recovery với Root bạn có thể tham khảo bài này của anh Sonblack: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-by-Sonblack&p=1966647&viewfull=1#post1966647

Vì máy anh là máy test của HTC Việt Nam nên cần kiểm chứng lại, tuy nhiên em có thể thử Flash boot.img anh nói ở link trên và thử xem sao nhé! Anh đang tìm một em khác để kiểm chứng những gì mình làm.

ntt2006

Vì máy anh là máy test của HTC Việt Nam nên cần kiểm chứng lại, tuy nhiên em có thể thử Flash boot.img anh nói ở link trên và thử xem sao nhé! Anh đang tìm một em khác để kiểm chứng những gì mình làm.

Anh đâu cần tìm đâu anh, anh ra Hồ Con Rùa là có liền 1 em để test.;;)

venusian

Moderator

Vâng. Để hôm nào em thử :D

Taki7610

Unlock_GSM
Đã kiểm chứng với HTC, tất cả các máy test đều đã S-OFF sẵn và chỉ chưa unlock bootloader mà thôi.

Vậy là các em XL 1 ngôn ngữ sẽ có tiếng việt 1 ngày không xa, thanks so much anh Sơn rất nhiều =D>

Taki7610

Unlock_GSM
Em nó đã sống lại sau khi đã up tất cả các bản rom ship:D. Mai mốt chắc học thêm tiếng Tàu quá:ar!

trongman

Tìm ship rom cho htc sensation xl mua từ Vodafone (úc)?

Em cần úp rom ship cho máy mua từ Vodafone (úc),mấy anh chỉ em có thể up ship rom khu vực nào thì được ạ,máy chưa root hay làm gì hết.đã tử mấy ship rom rồi mà không được.