• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM CHO IMAGIO (HTC Whitestone) ★

windows1980

Nguyên văn bởi Tuong_duc_hong
tình hình là mấy link ship rom trên không down được nữa bác Quang ơi, em thử up mấy rom cook nhưng thấy chán quá, muốn quay lại rom cũ nhưng không down được

Trời không biết ông này dùng thế nào mà bảo Rom Cook không ngon bằng Rom ship T_T (xin lỗi nhé nếu sai có khi bạn không biết dùng thôi ... hihi)
=))

hoangtumodel

tình hình là mấy link ship rom trên không down được nữa bác Quang ơi, em thử up mấy rom cook nhưng thấy chán quá, muốn quay lại rom cũ nhưng không down được

Chắc bạn ko thích giao diện mới của tác giả cook mà bạn thích giao diện như của bản ship hơn, giống mình vậy :). Nhưng bản cook chạy mượt hơn và nhanh hơn đó bạn, ít bị lỗi hơn ( lâu lâu hiện thông báo send report cho Microsoft )

mrhoat55555

Bác Quang ơi?? em mới sử dụng PPC nên chưa am hiểu nhiều lắm về các cách up rom! hôm trước em có up rom cook nhưng thấy chạy không ổn định lắm nên giờ muốn up về rom ship của bác. nhung sau khi tải về em tìm mãi mà ko thấy file có đuôi exe đâu cả chỉ có 1 file có đuôi là nbh thôi ạ!!! bác hướng dẫn giúp em cách up của rom có đuôi nbh mới!!! cảm ơn bác nhiều!!

hoangtumodel

Khi download file .nhb bạn phải download thêm 1 file nữa tên là Ruu_Imagio ở trang đầu, rùi giải nén, xong copy file .nhb vào folder Ruu_imagio bạn vừa giải nén rùi chạy file Romupdateultility.exe
Ps : cái này có hướng dẫn ở đầu trang mà bạn :)

mrhoat55555

Khi download file .nhb bạn phải download thêm 1 file nữa tên là Ruu_Imagio ở trang đầu, rùi giải nén, xong copy file .nhb vào folder Ruu_imagio bạn vừa giải nén rùi chạy file Romupdateultility.exe
Ps : cái này có hướng dẫn ở đầu trang mà bạn :)
cảm ơn hoangtumodel nhiều lắm:D

domatu

hic ngày nào cùng mò vào trang nay không biết đến thời điểm này đã có room cook chưa hả các bạn dùng em imagio này cứ lâu lâu lại phải reset lại máy nản quá

kenu97

hic ngày nào cùng mò vào trang nay không biết đến thời điểm này đã có room cook chưa hả các bạn dùng em imagio này cứ lâu lâu lại phải reset lại máy nản quá

Chắc ngày nào bác cũng chỉ mò vào mỗi 1 trang này

chinmuoichin

Mình đang dùng Rom Ship : ROM 3.04.605.7_1.94_1112 WWE Bác Quang đưa lên thấy vẫn có một số lỗi nhỏ như : không tự động khóa màn hình nhưng ít chiếm RAM hơn , nhanh , mượt -> Kết luận vẫn thích ROM SHIP hơn mong rằng các bạn có ROM SHIP mới up lên cho anh em xài với . Chân thành cảm ơn .

windows1980

Mình đang dùng Rom Ship : ROM 3.04.605.7_1.94_1112 WWE Bác Quang đưa lên thấy vẫn có một số lỗi nhỏ như : không tự động khóa màn hình nhưng ít chiếm RAM hơn , nhanh , mượt -> Kết luận vẫn thích ROM SHIP hơn mong rằng các bạn có ROM SHIP mới up lên cho anh em xài với . Chân thành cảm ơn .

Giờ này có bao nhiêu bản rom cook rồi mà vẫn còn dùng rom ship là sao ???
UP rom cook đi bạn ơi.

^_^

hoangtumodel

bạn úp bản rom cook của drellisde hay Myclean plain rom đi bạn... bảo đảm giống bản rom ship ( khác sense 2.5 đẹp hơn ) mà còn mượt và nhanh hơn, ít tốn pin hơn bản cook nhìu, đa số các rom trên chỉnh sửa dựa trên rom ship 218xx mà :D
còn nếu chờ bản rom ship chắc lâu lắm, vì rom đó tùy thuộc vào nhà sản xuất nữa.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Nó là một dạng của Rom gốc (do nhà sản xuất phát hành mà)
;;)

- ROM Ship là ROM của hãng dành cho dòng máy, tuy nhiên ROM Ship có thể có ngôn ngữ khác nhau.
- ROM gốc: là ROM ship dành riêng cho máy của bạn, như khi bạn mua máy hoặc các bản Ùpdate (nhưng vẫn là Ship).
Nói vậy có nghĩa là khái niệm ROM Ship rộng hơn, bao chứa cả khái niệm ROM gốc.

lungtungbeng

Bác nào trên 4rum có thẻ Visa Card hay thẻ tín dụng quốc tế cho bác ấy gửi nhờ $$$ để Donate nào.