• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM CHO IMAGIO (HTC Whitestone) ★

kenu97

spb Shell nhẹ hơn nhg mà lại bất tiện hơn so với Manila. e cài spb shell 3. xong rồi lại phải gỡ

hoangtumodel

spb Shell nhẹ hơn nhg mà lại bất tiện hơn so với Manila. e cài spb shell 3. xong rồi lại phải gỡ

mình remove xong mất lun giao diện manila lun, mất công hard reset lại nên sài lun spb shell, thấy cũng pro :D

HungSanity

Theo tin tức mới nhất thì cmonex đã đang test những lần cuối cùng rồi, khả năng là ngay ngày mai hoặc trong tuần này là có, hehe

BAZZO

Ôi !!!!!!!! ngày mai tươi sáng :)) Chỉ chưa biết "ngày mai" là khi nào thôi....mong là sớm :D

dackhoa

Theo tin tức mới nhất thì cmonex đã đang test những lần cuối cùng rồi, khả năng là ngay ngày mai hoặc trong tuần này là có, hehe

Thông tin có xác thực kô thế bác. EM đang điên đầu với kon máy của em đây nè

hoangtumodel

PS : em đọc trên diễn đàn hình như HSPL ra rùi mà các bác, thấy nhìu người flash thử rùi, chỉ chờ bác Quang nhà mình cook thui nhỉ :)

Chỉnh sửa cuối:

blue_sail30885

mừng quá. qua bao ngày chờ đợi thì đã có HSPL. Đang chờ bác Quang nhà mình xào nấu. Chứ cái ROM hiện tại sóng yếu quá trời. Hix nhìu khi ở cùng 1 chổ, HTC Hero, Nokia 5800, BlackBerry 8100, Sony Erission W960i có sóng còn HTC Imagio thì hok có sóng :))

HungSanity

mừng quá. qua bao ngày chờ đợi thì đã có HSPL. Đang chờ bác Quang nhà mình xào nấu. Chứ cái ROM hiện tại sóng yếu quá trời. Hix nhìu khi ở cùng 1 chổ, HTC Hero, Nokia 5800, BlackBerry 8100, Sony Erission W960i có sóng còn HTC Imagio thì hok có sóng :))
bác dùng mạng nào mà chán thế, em dùng mobi sóng ầm ầm

dackhoa

Có HSPL rùi các bác nhỉ. Kô bít bao giờ mới có tin tức của bác Quang đây nhỉ?

PhamQuang

Manager
Có HSPL rùi các bác nhỉ. Kô bít bao giờ mới có tin tức của bác Quang đây nhỉ?

Hiện tại PhamQuang không sử dụng Imagio (đặt mua mãi chưa có) cho nên có hay chưa có HSPL cũng vậy thôi. :D
Với Imagio chạy Manila 2.0, muốn Cook để tích hợp Manila 2.1 hay 2.5 bắt buộc phải có máy, không làm mò được đâu.

HungSanity

Hiện tại PhamQuang không sử dụng Imagio (đặt mua mãi chưa có) cho nên có hay chưa có HSPL cũng vậy thôi. :D
Với Imagio chạy Manila 2.0, muốn Cook để tích hợp Manila 2.1 hay 2.5 bắt buộc phải có máy, không làm mò được đâu.

Bác Quang ở đâu thế, ai ở gần bác Quang cho bác ý mượn 1 hôm đi :D

kenu97

Bác ở chỗ nào em mang máy qua cho bác? hoặc lúc nào tiện alo em theo số: 093 625 3456. nhé.
chờ rom lâu quá :D

hoangtumodel

bác ấy ở Volgograd - RUSSIA :D

Theo thông tin hiện tại thì HSPL vẫn chưa ra và cô Cmonex đang đi bác sĩ vào sáng nay, nên HSPL sẽ được hoàn thành và tung ra cho moị người sử dụng vào khoảng tối nay :D, khi HSPL có rùi thì rom cook sẽ có sớm thui ...

To PhamQuang : bác ơi, thế rom cook made by PhamQuang vẫn chưa làm được hả bác :(, hâm mộ bác từ những bản rom cook cho Htc Leo :D

Chỉnh sửa cuối:

syberia

Tầm 3,4 ngày nữa chị cháu mang sang cho 1 con Imagio, nếu bác có người quen nào hay tới lui Astrakhan thì cháu gửi máy lên cho bác mượn build :)

hoangtumodel

Hiện tại cô Cmonex vẫn chưa hoàn thành xong bản HSPL cho HTC imagio, để đảm bảo cho bản HSPL tung ra với sự ổn định cao và không có một sai sót nào cả vì thế các bác cứ bình tĩnh mà chờ đợi nhé, đừng nôn nóng :D và bữa giờ vẫn chưa có tin tức gì của cô ấy, nhưng HSPL nhất định sẽ có trong tuần này thui

PhamQuang

Manager
Tầm 3,4 ngày nữa chị cháu mang sang cho 1 con Imagio, nếu bác có người quen nào hay tới lui Astrakhan thì cháu gửi máy lên cho bác mượn build :)

Sắp tới rảnh rỗi, nghỉ học mấy ngày, cháu lên chỗ bác chơi, tiện thể bác hướng dẫn cho cháu làm ROM cho Imagio luôn nhé. :D