• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM CHO IMAGIO (HTC Whitestone) ★

hoangtumodel

mới úp từ hôm qua ... thấy máy chạy hơi nhanh tí , cảm ứng mượt hơn tí , pin lâu hết hơn tí , nghe gọi to rõ hơn tí ( chắc tâm lý do rom mới với lại mới nạp card 200k =)) )

ttmq

tiếp tục xin cám ơn đại ca PhạmQuang, dù ko có imagio nhưng vẫn quan tâm đến anh em của box này

ditili

em mới up hom qua, sau 1 ngày dùng thấy pin lau hon, chay nhanh hon, nge goi tot hon. keke

hoangtumodel

tuy nhiên vẫn chưa giải phóng hết ram được, khi sử dụng khoảng 2 ngày không soft reset lại là ram chiếm hơn 80% chả hiểu tại sao ... :)

kenu97

Cảm nhận e sau khi up:
Lúc mới up, ram thường ở mức 61-63% sau khi chạy vài ứng dụng.
Lọ mọ cài độ chục soft xong và vào mạng, market place...... thì bộ nhớ lên tầm 69%, chưa thấy lúc nào vượt quá 70%. so với trên 80% trước đây thì quá tuyệt rồi.

Cảm ứng ko thấy bị lag hay treo, Các chức năng khác chưa có tgian test.

dungchay

Bản Rom này không hiểu sao em bị mất Icon TEXT trong menu, hjx... có ai bị thế không??? :((

lungtungbeng

cái này là uprom bằng pc hả bác? Em chưa up rom bg. Bác thông cảm. Với lại up lỗi thì nó có die không hay chỉ văng ra ạ???
À bác cho em hỏi ngu 1 câu nữa nhé, đầu tiên là download RUU_IMAGIO về, rồi unrar, cóp vào bộ nhớ đt, sau đó download ROM 3.04.605.7_1.94_1112 WWE và XV6975_Updater_2.16.605.3_1.71.03WV về để trong folder RUU_IMAGIO vừa unrar, rồi tiếp tục cho chạy file nào ạ? có phải chạy cái ROM 3.04.605.7_1.94_1112 WWE trước rồi sau đó chạy cái XV6975_Updater_2.16.605.3_1.71.03WV phải không ạ?
Bác vui lòng giúp đỡ em với nhé, mới dùng WM nên vẫn còn nhiều điều hoc hỏi lắm. Thanks bác nhiều. Nếu có thể bác vui lòng chỉ rõ giúp em nhé.

son_hui

cái này là uprom bằng pc hả bác? Em chưa up rom bg. Bác thông cảm. Với lại up lỗi thì nó có die không hay chỉ văng ra ạ???
À bác cho em hỏi ngu 1 câu nữa nhé, đầu tiên là download RUU_IMAGIO về, rồi unrar, cóp vào bộ nhớ đt, sau đó download ROM 3.04.605.7_1.94_1112 WWE và XV6975_Updater_2.16.605.3_1.71.03WV về để trong folder RUU_IMAGIO vừa unrar, rồi tiếp tục cho chạy file nào ạ? có phải chạy cái ROM 3.04.605.7_1.94_1112 WWE trước rồi sau đó chạy cái XV6975_Updater_2.16.605.3_1.71.03WV phải không ạ?
Bác vui lòng giúp đỡ em với nhé, mới dùng WM nên vẫn còn nhiều điều hoc hỏi lắm. Thanks bác nhiều. Nếu có thể bác vui lòng chỉ rõ giúp em nhé.

Bạn dowl cái file : RUU_IMAGIO.rar dung lượng rất nhỏ này về rùi giải nén ra, sau đó lại dowl file ROm : Whitestone_WIMG_VERIZON_WWE_3.04..rar rồi cũng Giải nén ra, Copy cái file trong đấy vào muc RUU_IMAGIO mà bạn giải nén lúc đầu ấy.... rồi chạy file ROMUpdateUtility.exe. Nhưng nhớ phải kết nối IMAGIO của bạn với Máy tính bằng Activesync trước đã nhé.... chúc bạn thành công :-/

tethien

Active Member
Đã up lên bản 3.04.605.7_1.94_1112 WWE. Chạy khá tốt. Chưa thấy có trục trặc gì.

hoangtumodel

mình chạy thấy đụng một số chương trình, sau khi cài Framwork 3.7 thì sau khi tắt bất kì ứng dụng nào cũng hiện lên bảng error có ai bị giống kui hem :((

lungtungbeng

vậy cái file XV6975_Updater_2.16.605.3_1.71.03WV để làm gì ạ???Có phải đưa máy về Bootloader rồi mới tiến hành uprom không ạ? Nếu có thì bác vui lòng chỉ em cách đưa máy về bootloader với

son_hui

trơi ơi.... file này XV6975_Updater_2.16.605.3_1.71.03WV của Bác quang cho. là bản ROM cũ của IMAGIO. giải nén ra thì trong đấy có file RUU_signed.nbh 227 MB file này chính là File ROM. Còn bản ROM mới thì có file này Whitestone_WIMG_VERIZON_WWE_3.04.605.7_RS_2.25.00WVL_NV_VZW_1.94_1112_PRL58005_Ship.nbh . file ROM có định dạng .nbh .

bạn hiểu chưa.......... khác nhau ở file XV6975_Updater_2.16.605.3_1.71.03WV có đầy đủ công cụ để úp ROM Gồm File ROM và Công Cụ Úp ROM . nhưng ở bản Rom mới nhất BÁC QUANG đưa file ROM giêng là file : Whitestone_WIMG_VERIZON_WWE_3.04.605.7_RS_2.25.00WVL_NV_VZW_1.94_1112_PRL58005_Ship.rar và Công Cụ úp ROM giêng chính là File RUU_IMAGIO.rar

Cook rom cho Imagio thì chú Quang có thể cook được nhưng cái quan trọng nhất là Imagio chưa có HardSPL để úp thôi.... Các bạn chịu khó đợi nha...:p

hoangtumodel

có mục nào để tìm hiểu mấy cái HardSPL không nhỉ :( ... nghe nói có nó phải mua máy HardSPL tạo ra, rùi mới cook rom dc

hoangtumodel

phải k bác nghe bác nói mà lòng thêm háo hức :D ... đang sài giao diện SBd mobile shell thấy mượt và nhẹ hơn hẳn :D.