• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lockscreen WM 6.5

nam470

cái này mặc định của win 6.5 đã có sẵn. Căn bản là bác nào biết cách thay đôie cái hình nền kia, mong chỉ giáo

qqonline33

cái này mặc định của win 6.5 đã có sẵn. Căn bản là bác nào biết cách thay đôie cái hình nền kia, mong chỉ giáo

Hình nền này hình như thay đổi theo giao diện Windows mình chọn mà...

nam470

Đúng vậy bạn ạ. Nhưng ý của mình là có thể thay đổi hình nền như S2U2 kia, ko nhất thiết lúc nào cũng phải giống với Wallpaper của win.
Mà cái Lock của win 6.5 lỗi lắm. Nhiều lúc nó mất hẳn cái nút kéo luôn (có nghĩ là nó chuyển từ màu xanh-đỏ-tím-vàng gì đó thành màu đen, xấu hoắc). Mình xài thử, cuối cùng lại quay về dùng S2U2 hay hơn, đẹp hơn và ít lỗi hơn

qqonline33

Đúng vậy bạn ạ. Nhưng ý của mình là có thể thay đổi hình nền như S2U2 kia, ko nhất thiết lúc nào cũng phải giống với Wallpaper của win.
Mà cái Lock của win 6.5 lỗi lắm. Nhiều lúc nó mất hẳn cái nút kéo luôn (có nghĩ là nó chuyển từ màu xanh-đỏ-tím-vàng gì đó thành màu đen, xấu hoắc). Mình xài thử, cuối cùng lại quay về dùng S2U2 hay hơn, đẹp hơn và ít lỗi hơn

Me,too... :D:D:D. Mình xài SPB Mobileshell,add cái shutdown ra ngoài màn hình chính,chả sờ lai sờ liếc j cả...:p:p:p

AnhPheCT

SmartLock v1.7c cho WM 6, 6.1, 6.5!

SmartLock v1.7 D, C,E cho WM 6, 6.1, 6.5!

Thêm 1 phần mềm khóa phím cho PPC hổ trợ WM6, WM6.1, WM6.5! và các tính năng các Bác vọc nha! phần mềm này đã tích hợp vào Rom WM6.5 rồi!!
Xin đừng thắc mắc!!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Thêm thời tiết vào LockScreen (QVGA)

LockScreen Weather: Để hiện thị thời tiết Bạn phải cập nhật thờ tiết trong Tab Thời tiết M2DC nhé!!

Tải 1 trong 2 link sau!!

tampham

cái lock này không tắt màn hình như của s2u2, lock rồi bỏ vào túi mà cứ đụng màn hình là nó cứ sáng lên hoài thì hao pin, có cách nào làm cho sau khi lock rồi thì sau mấy giây nó tắt không

AnhPheCT

Skin Lock Cho WindowsMobile 6.5 trông suốt!

Skin Lock Cho WindowsMobile 6.5 trong suốt!

Tải file đính kèm giải nén ra thư mục coppy các file chép đè vào thư mục Windows/ Reset PPC xem KQ.

AnhPheCT

Muốn đổi skin này sang skin khác thì làm sao ạ?
Chép file Skin khác đè vào thư mục cài dặt, hoặc Windows/ . Hình nền thường là Hình theme của HĐH Windows nhé! Không thể thay hình khác trừ khi thay Skin *.tsk khác!!!

nguoinhaque

Skin Lock Cho WindowsMobile 6.5 trong suốt!

Tải file đính kèm giải nén ra thư mục coppy các file chép đè vào thư mục Windows/ Reset PPC xem KQ.

Sao em làm như hướng dẫn chẳng thấy giống hình của bác mà nó khóa màn hình vẫn nguyên như đang sử dụng

nguoinhaque

Thêm thời tiết vào LockScreen (QVGA)

LockScreen Weather: Để hiện thị thời tiết Bạn phải cập nhật thờ tiết trong Tab Thời tiết M2DC nhé!!

Tải 1 trong 2 link sau!!

Có cho WVGA không ạ? HTC HD ấy

AnhPheCT

Lockscreen-1.8-WWE (07/12/2009)

Phần mềm khóa phím, Trượt để nhận, từ chối cuộc gọi, Thông báo cuộc gọi nhỡ, SMS, báo thức......Cho Windows Mobile 6.5. Đã tích hợp với Rom WM6.5 phiên bản cập nhật ngày 07/12/2009

abumhmmd1

Lockscreen-1.8B-WWE-automatic wm5.0/6.0/6.1/6.5free software cab/OEM

09-12 NEW 1.8B release WWE
fix a bug of 1.8
suspend lock is same like suspend after lock.
when locking with 5 seconds .device ide.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Giao diện, ảnh nền và khóa của Lock Screen! (WQVGA)

Bạn cũng có thể thay ảnh nền bằng cách tạo 1 ảnh tương ứng với màn hình của Bạn đặt tên là "lock.png" coppy đè vào thư mục windows\